Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยนใหม่ เลยมาถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยนใหม่ เลยมาถามครับ

ผมใช้ Q8200 เทียบได้กับตัวไหนครับ

อยากย้ายค่ายครับ แนะนำหน่อยครับ

เอาที่ดีกว่าเดิมนะครับ งบไม่สูงมากครับ

CPU+MB+RAM

ขอบคุณครับ

ประมาน Athlon ll X4 620

ส่วนชุดให้ท่านเทพในนี้จัดไปครับ

Comment

Phenom II 840 เป็นต้นไป ยัน 1100T

แต่ผมว่านะ สเปคนี้ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรมากมายทนใช้ไปก่อนรอรถไถออกค่อยเปลี่ยนยกเซ็ต

ทีนี้ละแรง..... จริงๆ นะ

Comment

Athlon II X4 640
        Asrock 880 gm-le
        Kingmax 2GB DDR3 1333

ประมาณ 6000

Comment

ของเก่าผมใช้

Q8200
          P5QL Pro
          G.Skill4G/800 DUAL

ถ้าเปลี่ยนมาเป็น

Athlon II X4 640
          Asrock 880 gm-le
          Kingmax 2+2GB DDR3 1333

มันจะรู้สึกถึงความต่างมั้ยครับ

ใช้โปรแกรม PS, Winrar, Nero, แปลงไฟล์ นานๆครั้ง

ขอบคุณครับ

Comment

ผมว่าอย่าเพิ่งเปลี่ยนเลยครับ OC 8200 ใช้ต่อไป จะให้เห็นจริงๆ น่าจะเล่นพวก X6 ไปเลยครับ น่าจะเห็นผลต่าง

Comment

รอ รถไถอีก2เดือนครับ แรงแน่

เชื่อผม อิอิ

Comment

รถไถ....คิดว่า ราคาจะเป็นไงบ้างครับ

Comment

Originally posted by kochsoontorn View Post
                  รถไถ....คิดว่า ราคาจะเป็นไงบ้างครับ
                  จากที่เคยดูรูปของทาง AMD
                  เค้าเปรียบเทียบราคาว่าใน spec ระดับสูง ราคาทั้ง system อยู่ที่ประมาน $700+ โดยมีอ้างอิงกับ i7 2xxx อยู่ในระดับราคาเดียว (i7 เหลื่อมๆสูงกว่านิดหน่อย)
                  ดังนั้นคิดว่าราคาคงพอๆกับ i7 2600k ก็คง 10k ต้นๆที่ตัว top ของ bulldozer

Comment

Working...
                  X