Announcement

Collapse
No announcement yet.

Heat Wall ของ phenom ii x6 1055t

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Heat Wall ของ phenom ii x6 1055t

พอดีพึ่งได้มาใช้หน่ะครับเมื่อตะกี๊นี้เอง ผมคล๊อคที่ 258*14 = 3.6 Ghz เทส LinX mem all

ไม่ผ่านเพราะความร้อนพุ่งกระฉูด 78+ องศา ผมใช้ Hyper212+ อยากทราบว่าต้องคุมความร้อน

ไม่ให้เกินเท่าใหร่ดีครับ vcore ที่ใช้ 1.400 ครับ หรือว่าถึงคราวต้องเปลี่ยน Heatsink แล้ว

3.6 G vcore ไม่น่าเกิน 1.35 ความร้อนไม่น่าเกิน 60 อัดไฟมากความร้อนก็พุ่ง
    78 มันร้อนเกินไปนะครับ แล้ว hyper212 ติดพัดลมกี่ตัวครับ

Comment

212+ไม่น่ามาใช้กับx6ที่ถูกลาก กับห้องไม่แอร์ มันจะเอาไม่อยู่

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
        212+ไม่น่ามาใช้กับx6ที่ถูกลาก กับห้องไม่แอร์ มันจะเอาไม่อยู่
        เอาอะไรแทนดีท่าน ว่าจะจัดงบลง อยู่

Comment

Originally posted by chokuun View Post
          3.6 G vcore ไม่น่าเกิน 1.35 ความร้อนไม่น่าเกิน 60 อัดไฟมากความร้อนก็พุ่ง
          78 มันร้อนเกินไปนะครับ แล้ว hyper212 ติดพัดลมกี่ตัวครับ
          Originally posted by xexalskyline View Post
          โอเคครับชัดเจนขอบคุณมากครับ ต้องเสียตังอีกแว้ว T_T แนะนำ Heatsink หน่อยครับ กลัวซื้อมาแล้วปิดเคสไม่ได้ถ้าใหญ่เกิน

ผมใช้เคส Elite 310

Comment

ตัวนี้เลยครับแจ่มมากใส้ในเหมื่อน ฮาแลม คงเย็นจับใจ+สวยด้วย

Comment

Originally posted by needjibe11 View Post
              ตัวนี้เลยครับแจ่มมากใส้ในเหมื่อน ฮาแลม คงเย็นจับใจ+สวยด้วย
              สวยมากครับ แต่ค่าตัวแพงใช้ได้เลย

Comment

เสียงดังกระหื่มเช่นกัน

Comment

5555 งานงอกเลยย

Comment

Originally posted by akiss View Post
                    พอดีพึ่งได้มาใช้หน่ะครับเมื่อตะกี๊นี้เอง ผมคล๊อคที่ 258*14 = 3.6 Ghz เทส LinX mem all

ไม่ผ่านเพราะความร้อนพุ่งกระฉูด 78+ องศา ผมใช้ Hyper212+ อยากทราบว่าต้องคุมความร้อน

ไม่ให้เกินเท่าใหร่ดีครับ vcore ที่ใช้ 1.400 ครับ หรือว่าถึงคราวต้องเปลี่ยน Heatsink แล้ว
                    โหว กะจะไปซื้อมาใช้ซะหน่อย X6 เจอเทส3.6ไม่ผ่านนี่เริ่มคิดหนักเลย เพราะซิ๊งผมก็แค่ TX3 กับ Be 555 ตอนนี้ 4.0

Comment

Originally posted by tkkewza View Post
                      โหว กะจะไปซื้อมาใช้ซะหน่อย X6 เจอเทส3.6ไม่ผ่านนี่เริ่มคิดหนักเลย เพราะซิ๊งผมก็แค่ TX3 กับ Be 555 ตอนนี้ 4.0
                      มันอยู่ที่การจูน ค่า config ต่างๆนะครับ

Comment

จูนใหม่เรียบร้อยครับ Heat Wall พอดีเป๊ะ ติชมได้นะครับ ผมพยายามสุดๆละเรื่องความร้อน 212+ มันทำได้แค่นี้ครับ แต่นี่คือตอนอุณหภูมิที่พีคที่สุดในช่วง 2-3 วินาทีนะ

Comment

78+ ร้อนจังครับ

ผมเคยลาก 1055T ไป 3.5 [250*14] = 3500 Mhz
                          ซิ้งเดิมๆ LinX mem all 20 loop ผ่านครับ อุณหภูมิสูงสุดแค่ 50 เอง

ห้องแอร์ 24C เปิดฝาเคส

Comment

Originally posted by Poomkawin View Post
                            78+ ร้อนจังครับ

ผมเคยลาก 1055T ไป 3.5 [250*14] = 3500 Mhz
                            ซิ้งเดิมๆ LinX mem all 20 loop ผ่านครับ อุณหภูมิสูงสุดแค่ 50 เอง

ห้องแอร์ 24C เปิดฝาเคส
                            อันนี้ห้องไม่แอร์ ปิดฝาเคส แถมเมื่อคืนร้อนตับแลบเพราะฝนไม่ตก ดันไปตกที่อื่น

Comment

3.6 ที่เคยเล่นแบบขำๆไว้ ห้องไม่แอร์+เปิดฝาข้าง (บ้านจน 555)
                              [IMG][/IMG]

Comment

Working...
                              X