Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดัดแปลงฝาข้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดัดแปลงฝาข้าง

ผมอยากทำให้ฝาข้างมันเป็นแบบใสอ่ะครับทำให้มองเห็นข้างในโดยผมจะเอาไปตัดให้ตรงกลางเป็นรูปสี่เหลี่ยมแล้วหาแผ่นใสมาติด โดยผมไม่รู้ว่าควรใช้อ่ะไรดีครับใช้กระจกหรือพลาสติกดีและปกติเคสใสทั่วไปมันทำมาจากอะไรครับ และเราควรเจาะรูไว้เวลาติดพัดลมยังไงดีครับ แล้วอีกอย่างเราจะเอาไปทำได้ที่ไหนได้บ้างครับมีใครเคยลองทำรึเปล่าช่วยแนะนำหน่อยครับ (ไม่อยากซื้อเคสใหม่เพราะเคสเดิมมันก็ยังดีๆๆอยู่)
    ขอบคุณครับ

acrylic ครับผม

Comment

อะ-คลิ-หลิก เห็นว่า ขายกันประมาน 400 บาท มั้ง

Comment

ผมซื้ออคิลิกมาแผ่นนึง ใหญ่กว่าเคสนิดนึง 140 บาทเอง หนาด้วยนะ แล้วผมก็ตัดมันให้พอดีกับ ฝาข้างเลย แล้วเอาหัวแร้งเจาะ เป็นรูขันน๊อต 4 รู แล้วเอาตะปูเกรียวขันเข้าไปติดกับเคสไปเลย (เคยจะเจาะฝาข้างแล้ว แต่เครื่องมือไม่พอ เจาะไปได้หน่อยนึง ไม่ไหว เลิก) จากนั้นเจาะอคิลิกใส่พัดลมให้ตรง VGA อีกที (ด้านบนเจาะเผื่อใส่พัดลมเป่า CPU เข้าไปอีก)

Last edited by OJARU; 29 Nov 2007, 10:56:31.

Comment

ผมซื้ออคิลิกมาแผ่นนึง ใหญ่กว่าเคสนิดนึง 140 บาทเอง หนาด้วยนะ แล้วผมก็ตัดมันให้พอดีกับ ฝาข้างเลย แล้วเอาหัวแร้งเจาะ เป็นรูขันน๊อต 4 รู แล้วเอาตะปูเกรียวขันเข้าไปติดกับเคสไปเลย (เคยจะเจาะฝาข้างแล้ว แต่เครื่องมือไม่พอ เจาะไปได้หน่อยนึง ไม่ไหว เลิก) จากนั้นเจาะอคิลิกใส่พัดลมให้ตรง VGA อีกที (ด้านบนเจาะเผื่อใส่พัดลมเป่า CPU เข้าไปอีก)
          เอาหัวแร้งร้อนๆ จิ้มลงไปเลยหรือครับ

Comment

ครับท่าน จิ้มลงไปตรงๆเลยนี่แหละ ทะลุทันที กดๆหน่อยให้ รูมันบานๆ เพราะเวลาดึงหัวแร้งออก รูมันจะหดกลับเล็กน้อย
            รูที่เห็นทั้งหมด เจาะด้วยหัวแร้งครับ ส่วนการเจาะช่องพัดลม ผมเอาเลื่อยฉลุตัดเอา

Comment

ลองหามอเตอร์ไฮสปีด 10000 รอบมาใช้ซิครับ ง่าย สะดวก งานเนียนมาก ยกชุด หัวตัด หัวขัด 1890.-ใครสนใจ พีเอ็มหาผม เดี๋ยวให้เบอร์โทรติดต่อซื้อเอง งานของผมทุกชิ้นมาจากมอเตอร์ตัวนี้
              Attached Files

Comment

เครื่องมันใช้ตัดฝาข้างได้รึเปล่าครับหรือว่าใช้กับอะคิลิก

Comment

ตอนแรกก็ตั้งใจจะทำแบบท่าน mballx น่ะแหละ แต่บอกตรงๆว่า ความขยันไม่พอ ไอ้รูพัดลมนี่ ไม่ได้ลากแม้แต่วงกลม กะเอาล้วนๆ เจาะรูเสร็จ ใส่ใบเลี้อยฉลุแล้ว ตัดสดเลย ก็เป็นอย่างที่เห็นน่ะแหละ ว่าแต่รูปขึ้นกันปล่าวเนี่ย

Comment

ิอะคริลิค หาซื้อตามร้านเครื่องเขียนศึกษาพัน ก็มีครับ ถูกดีประมาน 100ก่าบาท

Comment

Originally posted by katsumoto View Post
                      เครื่องมันใช้ตัดฝาข้างได้รึเปล่าครับหรือว่าใช้กับอะคิลิก
                      ใช้ตัดเหล็กได้ครับ หัวตัดคาร์ไบแข็งมากๆ ผมใช้เจาะแผ่นเหล็กที่ยึดการ์ดจอติดกับเคส เจาะสบายๆเลยครับ ตัดกระจกได้ อะคีริคเนี่ยนิ่มๆเลย ลักษณะเหมือนเราจับปากกาแล้ววาดรูปแบบนั้นเลย ทุกรูปแบบผมตัดสดทั้งหมด
                      Originally posted by OJARU View Post
                      ตอนแรกก็ตั้งใจจะทำแบบท่าน mballx น่ะแหละ แต่บอกตรงๆว่า ความขยันไม่พอ ไอ้รูพัดลมนี่ ไม่ได้ลากแม้แต่วงกลม กะเอาล้วนๆ เจาะรูเสร็จ ใส่ใบเลี้อยฉลุแล้ว ตัดสดเลย ก็เป็นอย่างที่เห็นน่ะแหละ ว่าแต่รูปขึ้นกันปล่าวเนี่ย
                      ท่านลองหามาใช้ดูครับ สนุกมากเกิดไอเดียแต่งคอมอีกเยอะ ว่าแต่มีเวลาป่าว ถ้าหาซื้อไม่ได้ถามผมให่เบอร์ติดต่อซื้อเอาเอง พันกว่าบาทอะไหล่มีทุกชิ้น สะดวกสุดๆ

Comment

เยี่ยมคร๊าบ

Comment

Working...
                        X