Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมถ้าไม่ซื้อที่เป็นแบบ twin แล้วจะสามา dual ได้หรือปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมถ้าไม่ซื้อที่เป็นแบบ twin แล้วจะสามา dual ได้หรือปล่าวครับ

มันสามารถทำได้หรือปล่าวครับ รบกวน เซียนๆมาตอบหน่อย

ได้ครับแต่ให้ดีควรเป็นยี่ห้อ รุ่น ชิพ เดียวกันก็จะดีครับ
    **แต่ตัวที่เป็น pack twin ข้อดีก็คือในเรื่องเสถียรภาพครับและเวลาเคลมเค้าจะเปลี่ยนให้ทั้งสองตัวครับโดยดูได้จาก ซีเรียลที่ติดบนตัว product ถ้าเป็น twin มันจะรันมาต่อเนื่องกันครับเช่นxxxx1กับxxxx2 เป็นต้น

Comment

ได้ครับ ผมใช้คนละยี่ห้อ แรมเทพ+แรมทาส ยังดูอัลเลยครับ

Comment

ตัวเดียว ยัง Dual ได้เลย ฮา ฮา ฮา (ขำ ๆ)
        บอร์ดมัน ต๋อง นะครับ ไม่ซีเรียส เดี๋ยวซื้อมาอีกตัวครับ

ขอให้ ขนาดเดียวกัน บัสเหมือนกันไม่มีปัญหาเรื่อง Dual ครับ

Comment

ตามข้างเห็นข้างบนคับ ว่าทำ dual ได้แต่ถ้าจะให้ชัวร์ก็ชุด kit หรือ twin ดีกว่าคับ

Comment

ได้ครับ ตอนซื้ดูให้มันเหมือนกันนะครับ สเปก ยี่ห้อ-รุ่น-ชิปเดียวกัน

Comment

ถ้าเมนบอร์ดใหม่ๆขอแค่บัสเท่ากันขนาดเท่ากันก็ทำได้ แต่ถ้าเมนบอร์ดเก่าๆต้องเหมือนกันหมดทุกอย่าง
              ความจุ บัส เม็ดแรม ยี่ห้อ

Comment

Working...
              X