Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม 1 gb กับ 2gb ต่างกันไหมสำหรับเกม nfs pro street

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม 1 gb กับ 2gb ต่างกันไหมสำหรับเกม nfs pro street

แรม 1 gb กับ 2gb ต่างกันไหมสำหรับเกม nfs pro street

ตอนนี้คอม เพื่อน แรม 1gb เวลา เล่น nfs pro street ดูตรง pf usage ใช้แรม ไป 1.21 gb
    เลยกะว่าจะอัพแรม

ขอปรึกษา ว่า อัพแล้วจะคุ้มไหม 1gb กะ 2gb
    แล้วตอนนี้ ของเพื่อนเป็น 512x2 dual เหลือ ช่องว่าใส่แรม อีก 2 ช่อง
    จะซื้อ 512 x 2 มา dual ดี หรือ ซื้อ 1gb มาใส่แต่จะกลับมาเปน single channel ดี

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

1GB (512M x 2)
    1GB x 2
    ต่างครับ
    ผมว่าใส่ 512M x 4 Single ยังหาความแตกต่างจาก Dual ไม่ได้เลยมั้ง (นอกจากเทสแบรนวิธ)

Comment

อัพเลยเพ่ ต่างใช้ได้ พันเดียวเอง

Comment

โหลดตัวเกม เปลี่ยนฉากไวกว่า 1G อย่างรู้สึกได้เลยครับ แต่ไม่น่าทำให้เฟรมเรตเพิ่มขึ้นนะ

Comment

ต่างเน้อ เห็นได้ค่อนข้างชัดเจนเลยครับ

เล่นถึงไหนกันบ้างแล้วอ่ะครับท่านๆ
          Last edited by big_1981; 2 Sep 2008, 14:19:36.

Comment

ต่างคับ ใส่1G/667 *2โล้ด แล้วก็ Hr-05 อีกคู่

Comment

1/667*2 กับ 512/800*2 อันไหนจะเร็วกว่าครับ คิดไม่ออก

Comment

1/667 เร็วกว่าเยอะครับ

Comment

เล่นแรม 2 กิ๊กมันส์ๆ มาตรฐานเกมส์สมัยนี้

Comment

Working...
                  X