overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member

Default ใช้จอlcdเวลาดูyoutubeมันจะไม่เต็มจอครับ ทำไงดี!!

แบบนี้อ่ะครับ ผมใช้จอLCDของLG 23นิ้วครับ แต่ทำไมเวลาดูแบบเต็มจอละเป็นแบบนี้ พอไปดูเว็ปmthaiหรือเว็ปอื่นส่วนน้อยอะครับที่เต็มจอ แต่ส่วนใหญ่ไม่เต็มจอเลย เลยอยากรู้ว่ามีวิธีไหม ที่ทำให้ดูในyoutubeละมันเต็มจอเลยอะครับ

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ

เออ จากภาพ ตัวคลิปเป็นระบบ 4:3
    ส่วนจอคุณมันน่าจะ 16:9
    ถ้าอยากจะดูเต็มจอคงต้องสูบลงคอมละ ปรับเอาเองครับ

OverclockZone Member jamejazz's Avatar

Quote Originally Posted by po-ring View Post
    เออ จากภาพ ตัวคลิปเป็นระบบ 4:3
    ส่วนจอคุณมันน่าจะ 16:9
    ถ้าอยากจะดูเต็มจอคงต้องสูบลงคอมละ ปรับเอาเองครับ
    +1 ตามนี้ครับ

จขกท.ลองเปิดหนังvcdซักแผ่นดูครับ แล้วจะเข้าใจ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ต้องดู Youtube HD

ที่มีภาพแบบ Wide นะ

OverclockZone Member nerymanza's Avatar

มันก็เป็นจังซั้นแหละ - -

OverclockZone Member darkdonut's Avatar

ถ้ามันเต็ฒคงจะเบี้ยวหน้าดู มันไม่เต็มนี่ถูกแล้วครับ

OverclockZone Member devilshura's Avatar

เล่นผ่านตัวเล่นอย่าง xbmc ก็ปรับการแสดงผลได้ แถมยังทำเพลลิสเล่นต่อเนื่องได้

ปรับเป็นซูม(ตัดภาพบนล่าง) หรือปรับเป็น16:9(ภาพยืดออกข้าง)

Quote Originally Posted by devilshura View Post
    เล่นผ่านตัวเล่นอย่าง xbmc ก็ปรับการแสดงผลได้ แถมยังทำเพลลิสเล่นต่อเนื่องได้

ปรับเป็นซูม(ตัดภาพบนล่าง) หรือปรับเป็น16:9(ภาพยืดออกข้าง)
    คือผมโหลดมาแล้วอะครับ แต่

นี่อะครับ อยากถามว่า ทำไงให้เป้นภาษาไทยอะ? ขอวิธีด้วยนะครับ

OverclockZone Member devilshura's Avatar

คือผมโหลดมาแล้วอะครับ แต่

นี่อะครับ อยากถามว่า ทำไงให้เป้นภาษาไทยอะ? ขอวิธีด้วยนะครับ
    ลองดูที่นี่ก็ได้ครับ เขาถามกันไปแล้ว
    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%81%E0%B9%86

ขอบคุณครับ

อยากถามอีกอย่างว่า ให้มันเล่นแบบต่อเนื่องนี่ทำยังไงครับ

ตัวที่ผมใช่ไม่ได้เป็นสกินหลัก แต่ก็เอามาปรับใช้ด้วยกันได้นะ
    ผมทำcommentไฟล์บิตที่ผมปล่อยไว้ เมื่อเดือนก่อน
    http://www.2bbit.com/details.php?id=342634
    มีหลายวิธีที่จะทำให้มันเล่นต่อเนื่องกันนะครับ
    (ขออภัยถ้าใช้รูปเยอะไป ให้อธิบายก็ดูลำบากที่จะเขียน)
    -วิธีที่1 เลือกโฟล์เดอร์ที่เก็บแฟ้มวิดีโอที่จะเล่น เรียกซับเมนูเล่น มันก็จะเล่นไฟล์ในโฟล์เดอร์นั้นต่อกันไป

กดtabเพื่อมาที่แฟ้ม เลือกไปที่ กำลังเล่น... จะแสดงเพลย์ลิสก์ที่เราแอดเข้าทั้งหมด

ถ้าเล่นไปแล้วจะแอดวีดีโอเข้าไปเพิ่มก็กด tab มาที่โหมดแฟ้มอีกที
    เลือกไฟล์ที่จะแอดเรียกซับเมนู เพิ่มลงรายการที่จะเล่น

-วิธีที่2 เซ็ตให้เป็นมิวสิควีดีโอ โดยตั้งค่าเนื้อหาตามนี้

รอสแกนเนื้อหาก่อนแล้วมาที่หน้าหลักวิดีโอ กดบน เข้า มิวสิควิดีโอ

วิดีโอในหมวดนี้จะเล่นต่อเนื่องเหมือนเพลงเลยครับ

-วิธีที่3 ตั้งชื่อไฟล์ให้เหมือนกันแล้วต่อท้ายด้วย D1,D2,D3,.....ไปเรื่อยๆ โปรแกรมจะมองเป็นไฟล์เดียวและเล่นต่อกันไปเลยครับ
    ประมาณนี้

เมื่อดูในโปรแกรม

ถ้าเป็นไฟล์อิมเมจดิสก์ถ้าใช้วิธีนี้จะสามารถเลือกเล่นแผ่นใดก่อนก็ได้
    ตัวอย่างครับ

เวลาเรียกเล่นไฟล์หนัง

-สามารถสั่งเล่นผ่านเว็บอินเตอร์เฟส เอาไว้สั่งงานผ่านเครืองอื่นหรือจากเครื่องmobileอื่นๆ

คือว่า รบกวนเป็นเว็ปอื่นได้ไหมอะครับ ผมไม่มีไอดีเว็ปนั้นอ่า ขอเป็นชื่อสกินเฉยๆก็ได้เผื่อหาได้อะครับ

หรือไม่ก็ มีวิธีที่ทำให้ใช้playlist ของยูทูปได้ไหมครับ ที่เราทำเป็นwatch laterในยูทูปอะครับ มีวิธีทำให้ดูในโปรแกรมนี้ได้ไหม?
    Last edited by rotfot; 10 Apr 2011 at 11:41:47.

คือว่า รบกวนเป็นเว็ปอื่นได้ไหมอะครับ ผมไม่มีไอดีเว็ปนั้นอ่า ขอเป็นชื่อสกินเฉยๆก็ได้เผื่อหาได้อะครับ
    โหลดสกินหลักจากนี่ก่อนนะครับ
    http://www.mediafire.com/?jzzz2babbakxafj
    แล้วโหลดตัวโมไทยไปทับ
    http://www.4shared.com/file/s4bTBvGo/skinrapierqualar.html
    หรือไม่ก็ มีวิธีที่ทำให้ใช้playlist ของยูทูปได้ไหมครับ ที่เราทำเป็นwatch laterในยูทูปอะครับ มีวิธีทำให้ดูในโปรแกรมนี้ได้ไหม?
    ก่อนอื่น ทำ play list ใน youtube ก่อนนะครับ

เล้วเข้า xbmc เข้า video เข้าส่วนเสริมวีดีโอ เลือก youtube กดcเลือกซับเมนู ตั้งค่าส่วนเสริม ใส่ user กับ password ของเรา

แล้วเข้า youtube เลือก my play list

ก็จะแสดงเพลลิสก์ทั้งหมดที่เราทำไว้

เลือกแอดเข้าเพลลิสก์ได้ทั้งรายการ

ถ้าจะเลือกวีดีโอทีละตัวเข้าเพลลิสก์ก็เซิชแล้วเลือกแอดทีละอันก็ได้
    Last edited by devilshura; 10 Apr 2011 at 14:19:55.

อยากทราบชื่อสกินที่devilshuraใช้อะครับ หรือถ้าใครมีลิงค์โหลด โพสไว้ให้หน่อยครับผม

โหลดไปแล้วจะใส่ไว้ในไหนอะครับ สกินอ่ะนะ ละก็ เข้าไปเปลี่ยนสกินในไหนด้วยอะครับ

อีกคำถามครับ ผมเห็นมันมีออฟชั่นอัพเดทหนังละดูในนั้นได้ในตัวด้วย ทำยังไงอะครับ?

แล้วก็ ถ้าทำได้ มีวิธีทำให้มันมาเป็ฯภาษาไทยไหม?

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

XBMC คือโปรแกรมเล่นวีดีโอแบบ Km Player หรือเปล่าครับ สงสัย

เอ่อผมว่ามันไปไกลถึงขั้นเซ็ตโปรแกรมแล้วนะ ลองเซิช XBMC ในนี้ดูก่อนด้วยก็ดีนะครับ

โหลดไปแล้วจะใส่ไว้ในไหนอะครับ สกินอ่ะนะ ละก็ เข้าไปเปลี่ยนสกินในไหนด้วยอะครับ
    เอาเข้าไว้ได้2ที่ ตามที่เห็น

ตรงdevilshuraคือโฟลเดอร์ยูสเซอร์ของท่านเองนะ

วิธีใช้ก็ไปที่เมนู system-->appearence-->skin-->เลือกสกิน

เซ็ตให้ใช้ภาษาไทย system-->appearence-->international

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks