overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ขอแหวกแนวตะหน่อย Ghost Recon

OverclockZone Member nournears's Avatar
    Saraburi,ThaiLand

Default ขอแหวกแนวตะหน่อย Ghost Recon

ขอถามเทพครับว่าไอ้ด่านนี้มันผ่านอย่างไร

งองู2ตัวเลย

โดนไอ้รถถังยิงทุกที
    รูป รูป

OverclockZone Member PinBall's Avatar

แล้วเอาบาซูก้ามารึเปล่าครับถ้าเอามาก็ขึ้นไปบนตึก ที่พวกทหารแม็กซิโกอยู่เลยครับ(ฝ่ายเดียวกับเรานะครับ) แล้วพอรถถังมาก็ยิงเท่านั้นเองครับ นี่คือช่วงแรกสุดถ้าช่วงท้ายตอนที่เรารบที่ plaza อะไรซักอย่างนี่ก็ไม่ยากครับก็แค่ให้พวกเราซุ่มกันอยู่รอบนอก plaza นั่นแหละครับไม่ต้องไปเผชิญหน้ากับรถถังหรอกครับ แล้วเอาพวก airstrike หรือ Artily support(เขียนถูกป่าวไม่แน่ใจ) ที่พวกเราให้มากำจัดรถถังได้เลยครับสั่งผ่านทาง tactic map ครับ ไม่ยากเท่าไรลองดูครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ด่านนี้ควรจะพกRPGติดตัวไปด้วยครับ หรือถ้ากลัวของเต็มก็ฝากลูกน้องถือไป

ถึงจุดที่มีรถถังจะต้องเข้าไปให้ใกล้สุดเพื่อเรียกกำลังสนับสนุนทางอากาศ กลัวลูกน้องเกะกะก็สั่งมันรออยู่***งๆแล้ว

เราก็เข้าไปยิงรถถังเองครับ หาเหลี่ยมดีๆยิงหน่อย เพราะไอ้กั้งมันเยอะ เก็บรถถังได้ เรียกเครื่องบินถล่มตึกก็จบแล้วครับ

รถถังฝ่ายเราแทบจะไม่ได้ใช้ เพราะมาไม่ค่อยทัน - -"

OverclockZone Member nung_smith's Avatar

แหมมีพี่ๆที่ใจดีอย่างงี้อยากเล่นมั่งจังนิ

OverclockZone Member นีโอ32Bit's Avatar

ป่มเล่นไม่เคยผ่านซักทีคับเกมส์นี้อ่า สงสัยม่ายมีแววด้านนี้ -*- 555+

OverclockZone Member inwclub's Avatar

ที่นี่มีแต่คนเก่งๆทั้งนั้นเลย ทุกคำถามมีคำตอบเสมอ

OverclockZone Member nournears's Avatar

งั้นก็ของคุงมั่ก

OverclockZone Member *ConfidenT*'s Avatar

อื้มมม นะ

OverclockZone Member nine8668's Avatar
    ม.หัวเฉียวบางนาตราดหรือลาดกระบัง

ผมเล่นมาถึงตอนเล่นไม่ผ่านสักทีลบออกเรียบรอ้ยครับไม่มีแวว

OverclockZone Member YuE's Avatar

วิ่งๆเข้าไปไกล้ๆเอา C4 แปะข้างมันเลยครับ ^^

OverclockZone Member Zemos's Avatar

ภาค2กับภาค1อันไหนมันกว่าครับ กินสเปกโหดไหม แบบว่าไม่เคยเล่น-*-

เคยเล่นภาคแรกในเพลย์อ่ะ เลยไม่รู้ แต่ภาคสองก็กินสเปคพอสมควรน่ะ ผมก็ว่ามันสนุกดีน่ะ เหมือนจริงดี ยิงไม่กี่นัดก็ตาย แต่เราก็แย่ใช่ว่าจะอมตะ โดนยิงจัง ๆ ก็ดับเหมือนกัน มันเน้นแบบจู่โจมสุ้ม ๆ อย่าไปบู๋มากเป็นอันดี ต้องตาไว มองดี ๆ ถ้าเป็นไปได้ก็ดูแผนที่ด้วยก็ดีน่ะ

ปล. ผมเล่นแต่สไนเปอร์ เอาปืนกลติดไปด้วย แถมบาซูก้าด้วย ติดระเบิดมืออีก เต็มอัตราศึก 555
    ผมเล่นไม่เคยสั่งลูกน้องไปบู๋เลยส่วนมากไปคนเดียวพอศัตรูตายหมดค่อยเรียกมา ไม่งั้นเดะโดนยิงตายกันหมด

OverclockZone Member xecution's Avatar

เกมนี้ไม่เน้นบู๊ครับ ถ้าบุ่มบ่ามตายแน่ๆเพราะเราโดนไม่กี่เม็ดดับ ไม่มีการเพิ่มเลือดเจ็บแล้วเจ็บเลยทั้งด่าน บวกกับAIศัตรูแม่นโครต ตรงกันข้ามAIฝ่ายเราควาย

อิอิ ยากจัง

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

Quote Originally Posted by xecution View Post
    เกมนี้ไม่เน้นบู๊ครับ ถ้าบุ่มบ่ามตายแน่ๆเพราะเราโดนไม่กี่เม็ดดับ ไม่มีการเพิ่มเลือดเจ็บแล้วเจ็บเลยทั้งด่าน บวกกับAIศัตรูแม่นโครต ตรงกันข้ามAIฝ่ายเราควาย

ถูกเลยครับ เกมนี้ไม่เน้นบู๊แต่เน้นความสมจริง เล่นแล้วอะดลีนาลีนพุ่งกระฉูด AI ฝ่ายเราแม้จะต๊องๆ
    แต่ก็ต้องพึ่งพาพวกมันครับ ผ่านเองคนเดียวคงไปไม่รอด เอามันไว้รับกระสุนแทนดีกว่า

มันจำเป็นต้องใช้เพื่อนจิง ๆ คับด่านเกือบสุดท้ายที่เป็นเขื่อนน่ะ ตอนหลังมันจะมีฮอมา 2 ลำ เรายิงไปลำนึงแล้วอีกลำต้องสั่งให้เพื่อนยิง

ปล. ผมให้เพื่อนทุกคนพกบาซูก้ามาทุก พอฮอมาผมก็สั่งยิงทันทีทุกคนเลย เพราะกว่ามันจะยิงได้ลีลาฉิหาย

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

ดู Comment แต่ละท่านนี่ ฮาๆทั้งนั้น

Bookmarks

Bookmarks