overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member poh1998's Avatar

Default ถามแนวเสียง/รีวิว monster beat studio ปลอม

ใครเคยใช้+ใช้อยู่รีวิวให้หน่อยสิครับ

OverclockZone Member mujaarm's Avatar
    บางแค สายใต้ใหม่ ตลิ่งชัน

fake is always fake

let buy genuine

OverclockZone Member poh1998's Avatar

Quote Originally Posted by mujaarm View Post
    fake is always fake

let buy genuine
    สู้ราคาของแท้ไม่ไหวน่ะสิครับ หลายหมื่น ของปลอมเหลือ 3500 แต่เห็นมีแต่คนบอกเสียงแทบไม่ต่าง ต่างไม่ถึง 10 เปอร์เซนต์ - -*

OverclockZone Member mujaarm's Avatar

อดทนต้องอดทน

คนที่เขาใช้ของแท้ คงไม่ได้ให้คำตอบแบบนี้หรอก

OverclockZone Member Puripong's Avatar

Quote Originally Posted by poh1998 View Post
    สู้ราคาของแท้ไม่ไหวน่ะสิครับ หลายหมื่น ของปลอมเหลือ 3500 แต่เห็นมีแต่คนบอกเสียงแทบไม่ต่าง ต่างไม่ถึง 10 เปอร์เซนต์ - -*
    คำว่าไม่ถึง 10% ของแต่ละคนไม่เหมือนกันหรอกครับ แต่ที่แน่ ๆ คือ งานก็อปแนวนี้เลียนแบบได้อย่างมากก็เปลือกนอก กับใส้ในบางส่วน แต่พวกที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะในการออกแบบ ประเภทที่จดลิขสิทธิ์และรู้กันเฉพาะในบริษัทนั้น คงเลียนแบบได้ยากถึงไม่ได้เลย

จากที่ผมเคยลองฟังมา ความต่างของเสียงมากกว่า 10% ครับ ถ้ามันต่างแค่นั้นคนคงมาหาของก็อปกันหมดแล้วครับ

OverclockZone Member sunsun's Avatar
    Songkhla, Thailand

ต่าง10% แสดงว่าฟังออก
    ส่วนมากแล้ว คนที่ใช้ปลอม คนไม่ได้เน้น หรือ เข้มงวดคุณภาพเท่าไหร่(มั่วเอา)
    ผมคิดว่า10%ของคนที่ฟังออกแบบ ไม่ต้องจับผิด ผมว่าเยอะนะ....

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ถ้าเอามาห้อยคอสวยๆก็เอาเลยจร้า คิดซะว่าเป็นเครื่องประดับชิ้นนึง แต่ถ้าเอามาฟังงบเท่าของปลอมนี่ได้เสียงดีๆเยอะแยะเลยเน้อ 555+

TroRuwA
    Guest

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    ถ้าเอามาห้อยคอสวยๆก็เอาเลยจร้า คิดซะว่าเป็นเครื่องประดับชิ้นนึง แต่ถ้าเอามาฟังงบเท่าของปลอมนี่ได้เสียงดีๆเยอะแยะเลยเน้อ 555+
    ช่วงนี้มาซะบ่อย ลมอะไรหอบมาคร๊าบ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by TroRuwA View Post
    ช่วงนี้มาซะบ่อย ลมอะไรหอบมาคร๊าบ
    ฝนตกเลยไม่ได้ไปลั๊นลาไหนก็เลยเข้ามาตอบเล่นๆจร้า อิอิ

Quote Originally Posted by poh1998 View Post
    คนเอาของ ปลอม เข้ามาก็ต้องบอกแบบนี้ไม่งั้นจะขายได้เหรอครับ

TroRuwA
    Guest

ถ้าให้แนะนำ เราเอามาฟังเสียงไม่ใช่มาเอาเท่ ดังนั้นย้ำว่า ของแท้จะดีกว่า
    การใช้งาน มีประกัน ได้เต็มคุณภาพ ได้อุดหนุนคนที่เค้าคิดค้นมาเอง ไม่ได้ขโมยความคิดใคร
    อยาดอัพเกรด ก็ขายต่อได้ง่ายกว่า ไม่มีปัญหาเวลาไปขายต่อ

Quote Originally Posted by TroRuwA View Post
    ถ้าให้แนะนำ เราเอามาฟังเสียงไม่ใช่มาเอาเท่ ดังนั้นย้ำว่า ของแท้จะดีกว่า
    การใช้งาน มีประกัน ได้เต็มคุณภาพ ได้อุดหนุนคนที่เค้าคิดค้นมาเอง ไม่ได้ขโมยความคิดใคร
    อยาดอัพเกรด ก็ขายต่อได้ง่ายกว่า ไม่มีปัญหาเวลาไปขายต่อ
    งั้นก็คงไม่ได้ตัวนี้แล้วแหละครับ ตอนนี้กำลังบัดกรีชุดคิตอยู่ ปวดหลังมากๆ - -*

OverclockZone Member vissarud's Avatar

10% นี้คือค่าการตลาดของของปลอมหรือเปล่าครับ อิๆ
    ผมก็มองไว้น่ะ แต่ตอนนี้กำลัง ลังเล ถ้าซื้อตัวนี้ก็จะไม่ได้อัพเกรดชุดที่บ้าน ยังคิดหนักอยู่ครับ

thaiwebon's Avatar

เคยเห็นคนใส่ครั้งนึง เป็นของปลอม สีขาว
    เห็นครั้งแรกก็ไม่ได้คิดอะไรนะ เพราะคิดว่าคนส่วนใหญ่น่าจะซื้อของแท้มากกว่า แต่ก็ติดใจทรงมันแปลกๆ
    เวลาใส่ที่หัวทรงมันเบี้ยวๆบานๆ ทรงมันกางแปลกๆ พอหันมาข้างๆเห็นตรงสวิตท์ที่หูฟัง เท่านั้นแหละรู้ทันทีเลยของปลอม ไฟสีแดงสว่างทั้งสวิตท์
    ก็เลยสังเกตุดูอีกหน่อย อักษร beat by dr.dre ที่คาดหัวก็ screen ตรงกลางนะครับ แต่เห็นไม่ชัดเพราะอยู่ไกลมากๆ

ผมเห็นของปลอมครั้งแรกน่ะครับ ขนาดอยู่ตั้งไกลยังดูออกว่าปลอม = =
    ถ้าซื้อเพราะชอบแต่งบไม่ถึงเลยเลือกของปลอม อันนี้ผมว่าอย่าดีกว่า
    เพราะถ้าคนตาถึงจริงๆดูแล้วรู้ว่าของปลอม ผมว่ามันน่าอายนะครับ
    เลือกใส่ของแท้ดีกว่า สบายใจทั้งการรับประกันและคุณภาพเสียง

OverclockZone Member ceberos64's Avatar

เป็นผม ซื้อยี่ห้ออื่น หุหุ ผมใช้ AKG K450 ยอมรับว่าพอใจมาก ใช้มา ปีกว่าได้และ ไม่ลองดู พวก Sony Audio Technica V-moda แท้เลยอะครับ ผมว่า ยี่ห้อพวกนี้ แหล่มอยู่ เบสมันก็เยี่ยมมาก เพื่อนเป็น DJ อยู่ RCA เล่น Techniq

OverclockZone Member poringtan1's Avatar

ผมเจอมากับตัวได้ลองฟังเสียงหูฟังปลอมมาเสียงแย่มาก ซ้าย ขวา ดังไม่เท่ากัน ใส่ไม่สะดวกเลย

Bookmarks

Bookmarks