Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเมนบอร์ดไม่จำค่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเมนบอร์ดไม่จำค่า

ปัญหามีอยู่ว่า..............

เวลาถอดปลั๊กออกหลังจากใช้งานเสร็จแล้วพอจะมาใช้งานอีกครั้งก็เสียบปลั๊กแล้วกดปุ่มPowerมันจะขึ้นให้ตั้งค่าเวลาในBios....ทุกครั้ง(เปลี่ยนถ่านBiosใหม่แล้วนะครับ)

แต่ถ้าหากไม่ถอfปลั๊กเวลาเลิกใช้งานก็Shutdown(ไม่ถอดปลั๊กเสียบไว้อย่างนั้นเลย)...........พอจะมาใช้งานอีกทีก็กดที่ปุ่มPower........เครื่องกลับไม่ถามให้ตั้งค่าเวลาเลยสักครั้งเลย

อยากถามว่ามันปกติมั้ยครับ.................ถ้าไม่ปกติมันน่าจะเป็นที่ตัวอะไรเสียครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ................รออยู่ๆ(คาใจมากเลยครับ)

ถ่านน่าจะหมดครับ เปลี่ยนถ่านดูครับ

Comment

Originally posted by cheatnot View Post
      ถ่านน่าจะหมดครับ เปลี่ยนถ่านดูครับ

Comment

Originally posted by cheatnot View Post
        เปลี่ยนถ่านแล้วครับ

Originally posted by mui2606 View Post
        เปลี่ยนถ่านแล้วครับ

Comment

เอ้าลอง flash bios ยังครับ ถ้าflash แล้วไม่หายเอาไปเครมครับ
          edit
          flash อัพเวอร์ชั่นนะครับ ห้ามแฟรชดาวลงมา

Comment

Originally posted by alwayz View Post
            เอ้าลอง flash bios ยังครับ ถ้าflash แล้วไม่หายเอาไปเครมครับ
            edit
            flash อัพเวอร์ชั่นนะครับ ห้ามแฟรชดาวลงมา
            ถ้าแฟลชแล้วไม่หาย.............ก็แสดงว่าเป็นที่บอร์ดใช่มั้ยครับ

Comment

ถุถุถุ....ต้องนะค๊าบบบ

Comment

ใช่ครับเครมดีกว่าครับ และถ้ายังไม่หายน่าจะเป็นที่แก๊สโซฮอร์ครับ

Comment

Working...
                X