Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อกับเครื่องMP/CD Player ควรซื้อลำโพงคอมหรือชุดSterieoดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อกับเครื่องMP/CD Player ควรซื้อลำโพงคอมหรือชุดSterieoดีครับ

ก็จากหัวข้อเลยน่ะครับ พอดีต้องการอุปกรณ์เอาไว้ฟังเพลงจากIPODหรือCD Walkman อาจจะมีต่อพ่วงจากทีวีไว้ดูหนังด้วยเป็นบางครั้งครับ ที่เล็งไว้ตอนเเรงก็คือเจ้าตัวSOLO6 อ่ะครับ แต่เมื่อวานได้ไปเดินเล่นที่โลตัส พอดีเดินไปมุมพวกเครื่องเสียง ก็เจอพวกเครื่องStereoชุดเล็กๆ ประมาน5000บาท
    ก็เลยสงสัยว่า ระหว่างผมซื้อลำโพงคอมที่ราคาประมาณ3-4000บาทมาต่อกะเครื่องเล่นที่มีอยู่ หรือซื้อไอ้พวกStereoพวกนั้นเลย แพงกว่าอีกพันกว่าบาท อย่างไหนเสียงจะดีกว่ากันครับ

ง่ายๆ และไม่วุ่นวายก็ซื้อชุดลำโพงคอมไปเลยครับ

ถ้าซื้อชุด sterio ก็ดีในแง่ว่า ถ้าอยากฟังเพลงอย่างเดียวก็ไม่ต้องเปิดคอม

แต่.... เท่าที่ผมก็เคยเป็นมาก่อน การจัด play list ในคอมง่าย แล้วก็ปรับเปลี่ยนได้ตามใจเรามากกว่า

Comment

ไปลองฟังเองเลยครับ
      ปล. solo6c เพึ่มอีกนิด pro1 ดีดว่าเยอะครับ

Comment

Originally posted by FREESIA View Post
        ง่ายๆ และไม่วุ่นวายก็ซื้อชุดลำโพงคอมไปเลยครับ

ถ้าซื้อชุด sterio ก็ดีในแง่ว่า ถ้าอยากฟังเพลงอย่างเดียวก็ไม่ต้องเปิดคอม

แต่.... เท่าที่ผมก็เคยเป็นมาก่อน การจัด play list ในคอมง่าย แล้วก็ปรับเปลี่ยนได้ตามใจเรามากกว่า
        อ่อ อันนี้จะมีการแยกกันอยู่แล้วครับ คือลำโพงที่ต่อกับคอมที่ใช้อยู่ตอนนี้มีอยู่แล้วอ่าครับ คืออยากจะได้มาอีกชิ้นตางหากกันครับ เพราะคอมกับที่วีอยู่กันคนละมุมห้อง ตัวที่อยากได้ใหม่นี่ จะเอาไว้ตั้งรวมกับทีวี ไว้เปิดเพลงโดยไม่เกี่ยวกับคอมเลยครับ

Originally posted by poh1998 View Post
        ไปลองฟังเองเลยครับ
        ปล. solo6c เพึ่มอีกนิด pro1 ดีดว่าเยอะครับ

อันนี้แจ้งเลยครับว่าPro1ดีกว่าเยอะ แต่การขออนุมัติงบประมาณมันลำบากอ่าครับ คือถ้าขอเป็นStereoจะได้งบมากกว่าคอม(แค่Solo6นี่ก็ไม่แน่ว่าจะผ่านหรือเปล่า) เพราะแฟนผมมันมองว่าชุดStereoมันดูเป็นชิ้นเป็นอัน(ดูดีมีราคา) มากว่าลำโพงคอมที่จะได้มาแต่ตัวลำโพงเฉยๆ

Comment

ขึ้นไปนิด ห้องนี้เงียบจัง

Comment

Working...
          X