overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: รบกวนท่านนัก Mod Case ทั้งหลายครับ มีหลายคำถามเกี่ยวกับ Mod ครับ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

Default รบกวนท่านนัก Mod Case ทั้งหลายครับ มีหลายคำถามเกี่ยวกับ Mod ครับ

พอดีผมไปจับเคสเก่าๆ มาครับ (ได้มา 180 ตัว Mini ใส่ได้แต่ M-atx แต่อัด 8800GTS ได้ก็เลยจับมา)

สนิมกินบ้างบางส่วน อยากถามว่า

1.ไอ้สนิมภายในเคสนี้ มันมีวิธีทำให้สนิมออกได้มั้ยครับ หรือต้องขัดลูกเดียว ถ้าขัดใช้ผ้าไรขัดดีครับ
    2.จะลงสีเคสใหม่นี้ ต้องใช้สีแบบไหนครับ ร้านแต่งมอเตอร์ไซต์มีขายหรือเปล่าครับ ถ้ามีขายบอกเค้าว่าอะไรดีครับ (พอดีไม่ใช่เด็กแว๊น)
    3.ไอ้แผ่นตัดลาย แล้วเอาสีพ่นนี้เค้าเรียกว่าอะไรครับ ร้านแต่งมอเตอร์ไซต์น่าจะมีมั้ยครับ (ขายหรือเช่า)
    *ถ้านึกไม่ออก ก็เหมือนว่าเล่นระบายทรายอ่ะครับ ที่เราต้องลอกสติ๊กเกอร์รูปคนออก แล้วทรายโรยก็จะเป็นรูปคนอ่ะครับ* แต่ว่าใช้เสปย์พ่นแทน
    4.คิดว่าร้านแต่งมอเตอร์ไซต์ส่วนใหญ่นี้จะมีที่ตัดเหล็กหรือเปล่าครับ (จะเจาะเคสแล้วยัดพัดลมน่ะ)
    5.คิดว่าทั้งหมดนี้น่าจะหมดงบไปเท่าไหร่ครับ
    6.ขอทราบวิธีพ่นสีเคส ไม่ให้เป็นเม็ดหยดน้ำหน่อยครับ(ประมาณว่าพ่นหนาไปแล้วมันไหลแห้งไหลเป็นก้อนหยดน้ำ
    7.แนะนำสเปย์ที่พ่นแล้วเป็นมันด้วยครับ
    8.พอดี เกราะด้านหน้าเคสเป็นพลาสติกอ่ะครับ จะตัดทำลายอ่ะครับ ใช้อะไรตัดดีครับ
    ( คัตเตอร์ลนไฟมันนานไปอ่ะครับ อีกอย่าง ควันมันจะเป็นมะเร็งเปล่าๆ)

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member zman's Avatar

สนิมเนี่ยต้องเจอกระดาษทรายเลยครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

1. ขัดงับ กระดาษทราย เยอะๆ หยาบ ยัน ละเอียด
    2. สีกระป๋อง ทั่วปาย +เทคนิค ลงสี 2+ ชั้น ถามช่างสี หรือผู้มีประสบการณ์ดู (อย่าถามผม ผมพ่นแล้วยังลอกอยู่เลย >.<")
    3. เค้าไว้ สกีนเสื้อมะช่ายเรอะ +=a เอาจิงก็ กระดาษกาวไงงับ แปะๆ วาดๆ ตัดๆ พ่นๆ ลอกออก ==a
    4. มะรู้งับมะเคยมีมอไซ +=a
    5. แล้วแต่ความสามารถ + ฝีปาก + เส้นสาย งับ ==a"
    6. ค่อยๆ พ่น ***งๆ อย่าจ่อ ทีละชั้น รอแห้งค่อยพ่นใหม่ ขั้นให้เรียบก่อนพ่น จัดที่ทางวางให้ดีๆ อย่าให้มีแอ่ง
    7. มันมีเขียนที่กระป๋องงับ แบบมัน กับแบบด้าน ==a
    8. สว่าน+เลื่อยฉลุ กระดาษทรายขัด / ควันมันสูดมากๆ มะเร็งแน่งับ ( ควันพลาสติก = ไซยาไน ดีๆ นี้ละงับ ) เวลาละลายพลาสติกควรมีพัดลมดูดอากาศออกงับ ด้านข้างนะ (ถึงเป็นที่โล่งก็ตาม)

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    1. ขัดงับ กระดาษทราย เยอะๆ หยาบ ยัน ละเอียด
    2. สีกระป๋อง ทั่วปาย +เทคนิค ลงสี 2+ ชั้น ถามช่างสี หรือผู้มีประสบการณ์ดู (อย่าถามผม ผมพ่นแล้วยังลอกอยู่เลย >.<")
    3. เค้าไว้ สกีนเสื้อมะช่ายเรอะ +=a เอาจิงก็ กระดาษกาวไงงับ แปะๆ วาดๆ ตัดๆ พ่นๆ ลอกออก ==a
    4. มะรู้งับมะเคยมีมอไซ +=a
    5. แล้วแต่ความสามารถ + ฝีปาก + เส้นสาย งับ ==a"
    6. ค่อยๆ พ่น ***งๆ อย่าจ่อ ทีละชั้น รอแห้งค่อยพ่นใหม่ ขั้นให้เรียบก่อนพ่น จัดที่ทางวางให้ดีๆ อย่าให้มีแอ่ง
    7. มันมีเขียนที่กระป๋องงับ แบบมัน กับแบบด้าน ==a
    8. สว่าน+เลื่อยฉลุ กระดาษทรายขัด / ควันมันสูดมากๆ มะเร็งแน่งับ ( ควันพลาสติก = ไซยาไน ดีๆ นี้ละงับ ) เวลาละลายพลาสติกควรมีพัดลมดูดอากาศออกงับ ด้านข้างนะ (ถึงเป็นที่โล่งก็ตาม)
    มันคืออะไรอ่ะครับ ขั้นให้เรียบก่อน

แล้วก่อนพ่นนี้ ต้องทำความสะอาดหรือขัดสีเดิมออกก่อนหรือเปล่าครับ

Bookmarks

Bookmarks