รบกวนหน่อยครับ คือ NB ผมซื้อมาประมาณ 1ปี4 เดือนแล้ว **มีปัญหาว่า พอเวลาผมจะเปิดเครื่องอ่ะ ครับ ถ้าไม่เสียบเบตก็จะเปิดไม่ติดเลย
ผมลอง ชาจแบต ประมาณคืนนึง โดยไม่เปิดเครื่อง แต่พอเวลามาเปิดเครื่องอีกทีนึง ถอดที่ชาจ เล่นได้ประมาณ 10-15 นาทีเครื่อง ดับครับ
อยากทราบว่า แบตผมเสื่อมป่าวครับ////แต่ตรง บริเวณเมนบอร์ด ร้อนมากเลยครับ(พัดลมทำงานอยู่น่ะครับ)***

เพิ่มเติมอีกนิดครับ ตรง Fn อ่ะครับเวลาผมจะ เพิ่ม/ลดเสียง มันช็อตอ่ะครับ หลายครั้งเลยอยากทราบว่ามันจะมีปัญหาอะไรตามมารึป่าวครับ
NB CQ40-151TU ขอบคุณครับ