overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31
    OverclockZone Member Comedians's Avatar

Default RIFT คลื่นลูกใหม่จากตะวันตกที่ mmoer ให้ความสนใจมากที่สุดในขณะนี้(NO BLIZZARD FANBOY)

"ตอนนี้ RIFT เปิดให้ลองเล่นฟรีนะครับถึงประมานวันจันทร์อยากให้ลองดูครับ วันเดียวก็เสียวได้ครับ ติดใจทุกราย 555 รายละเอียด เร้ป 3 โลด"

RIFTคือ MMORPG ใหม่ล่าสุดจากฝั่งตะวันตก ที่จ๊าบที่สุดใจขณะนี้ครับ ซึ่งตอนนี้กำลังดัง
    และก็ได้รับความนิยมมากขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ ตอนนี้เปิดให้เล่นเต็มตัวแล้วครับ ยอดไอดีตอนนี้ Trion Worlds, เผยว่าเกินหลัก
    ล้านไปแล้วครับด้วยเวลาไม่นาน
    ดูจากจำนวน Server แล้วถ้าเอาคนรวมกัน มหากากโลลิ 1000บวก1000 ที่เปิดในไทยตอนนี้คงไม่ได้ขี้ตีนริฟท์เลยครับ 555+

ตัวอย่างกราฟฟิคในเกมครับแบบนี้น่าจะเป็นประมาน High ครับ Ultra ก็มีนะครับแต่ผมแม่งโคตรตุกเลย Ultra 555+ สำหรับในเกมจะมีแบ่งออกเป็นสองฝั่งนะครับฝั่ง Guardian กับ Defiant
    โดยผู้เล่นสามารถเลือกได้ว่าจะอยู่ฝ่ายไหน สำหรับในส่วนนี้ผมว่าใช้ได้เลยครับ ลองเล่นกับเพื่อนแล้ว ค่อนข้า่งได้อารมณ์ร่วมกับเกมมากเลย (เอลฟ์สาวนมสุดยอด ไม่้ไช่ระ 555)

ส่วนเรื่อง Gameplay ต้องบอกว่า RIFT ทำได้ค่อนข้างโดนใจครับ สนุก มัน ดุเดือดครับ
    ในส่วนอาชีพนั้นเป็นจุดเด่นจริงๆ ครับ หลากหลายๆมาก โดยคุณจะต้องเลือก Calling จาก 4 Calling
    ครับจะเป้นพวกพื้นฐาน Mage Rouge Warrior Cleric ก็เบๆครับพวกนี้ โดบจะมีให้เลือกสายพันธ์อีกทีครับ โดยแต่ละสายพันธุ์ก้มีความสามารถต่างกันไปเช่นเอลฟ์บินได้ระยะสั้นๆ คนแคระสามารถตกจากที่สูงกว่าคนอื่นได้สองเท่าโดยไม่เจ็บตัว มันแน่นครับ 555+ (สำหรับคนชอบโดดที่สูงลิ่วๆครับ 555)

หลังจากเลือก Calling ต่างๆ เหล่านี้แล้วระบบทีเด็ดคือระบบ Soul ครับ !
    แค่ Soul เบื้องต้นก็มีให้เลือก Calling ละ 8 Soul ละครับ สรุปมี 32 Soul เริ่มต้น!!!

แถมยังใส่ได้คนละ 3 Soul พูดไปเริ่มเหมือนเลขคณิตละครับชิบหาย
    เอาเป็นว่าไปลองเอง แม่งยุ่งยากอธิบายไม่ถูกครับ 555

Trailer ต่างๆครับ

WTF Teleport Sniper แม่งเฟี้ยวสัสคับ 555+
    BORKED

1080P ครับชอบมากเพลงเพราะดูสนุกๆครับ

BORKED

PVP Trailer

BORKED

Official Website : http://www.riftgame.com/en/index.php
    OS Rift Forum มีคนไทยเล่นกันอยู่ที่นี่ด้วยครับ : http://www2.online-station.net/forum...c.php?id=84510

ราคา ID จากเว็บหลักอยู่ที่
    49-. US Dollar นะครับ เวอร์ชั่นธรรมดา ประมาน 1500 บาท
    CE อยู่ที่ 59-. US Dollar ครับ ประมาน 1800
    รายเดือน SUB FEE อยู่ที่ 300-400 บาทครับผม ^^

แต่ถ้าไครที่สนใจเล่นจริงๆ อยากได้ราคาพิเศษติดต่อผมได้ครับถูกจริงครับส่วนตัวเล่นของ Collector Edition ครับ

080 ตองเจ็ดครับ 1808

ไว้ใจได้ครับ คีย์เอาไปเล่นไม่ได้ตังคืนไปเลยครับ ที่บ้านรวยพอไม่ต้องโกงไครแดก 555+
    ถ้าไครสนใจจะเล่นลองคุยๆกันในกระทู้นี้ก็ได้นะครับ ไอดีไครจะซื้อที่ผมก็ติดต่อมาละกันครับ

ปกติ 999 บาทครับ
    CE 1399 บาทครับ

จัดไปถูกๆครับเน้นซื้อไปเล่นด้วยกัน ไครอยากซื้อเว็บหลักก้ตามใจครับ^^ ไม่ได้ง้อ 55
    Last edited by Comedians; 9 Apr 2011 at 21:45:15.

OverclockZone Member Comedians's Avatar

RIFT ไม่ไช่เกม ลอก WOW

RIFT เหนือกว่า WOW

คนธรรมดำจำนวนมากบอกแบบนั้นครับ (ไม่เกิดขึ้นกับ blizzard fanboy แน่้นอน)

กระทู้นี้หาพวก เล่น RIFT นะครับ ไม่ได้เชิญลัททิว่าว ออค กระทิง บลัดเอลฟ์ 555+

ขออย่าให้เกิด VERSUS ในกระทู้นี้นะครับ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

Quote Originally Posted by Comedians View Post
    RIFT ไม่ไช่เกม ลอก WOW

RIFT เหนือกว่า WOW

คนธรรมดำจำนวนมากบอกแบบนั้นครับ (ไม่เกิดขึ้นกับ blizzard fanboy แน่้นอน)

กระทู้นี้หาพวก เล่น RIFT นะครับ ไม่ได้เชิญลัททิว่าว ออค กระทิง บลัดเอลฟ์ 555+

ขออย่าให้เกิด VERSUS ในกระทู้นี้นะครับ
    - - แต่ WOW มันยิ่งใหญ่กว่าอะครับในความคิดผม

CREDIT: ผมเองที่โอเอส อุส่าไปโพสกิจกรรมไม่มีคนสนใจเลยมา OCZ ของเราดีกว่า 555

Offial Site : https://www.riftgame.com/en/products/allies.php

อะไรคือ Allies of the Ascended - เป็นคล้ายๆ ช่วง free trial ครับ นี่เป็นครั้งที่สองแล้ว
    เปิดให้เล่นฟรีช่วง Weekend ของฝรั่งครับคือ Fri - Sun โดยจะเริ่มวันที่ 8th April - 10th aprill
    10am - 10am ชั่วโมงชนชั่วโมงเลยครับสามวันเป๊ะ

เริ่มมานานยัง ? ทำไมกรูไม่เคยรู้วะแสส - ผมตื่นมารอตั้งแต่เช้าแล้วครับ แต่ลืมไปว่าคนละ Zone Time ถ้านับจริงๆ ผมเพิ่งเข้าเล่นได้ตอน ตี 1 ที่ผ่านมานี่แหละครับ
    สนุกมากๆเลย อิอิ สมที่รอเล่น

หมดฟรีแล้วทำไงต่อ ? - ซื้อครับผมก็กำลังดูๆอยู่ ว่าจะซื้อเหมือนกันพอดีไปเจอแบบโค๊ดราคาค่อนค่างถูกกว่าในเว็บหลักครับ อาจจะลองซื้อดูก่อนเป็นหนูทดลองครับ

ขั้นตอนนะครับ
    1).หา KEY ก่อนครับ

แนะนำให้เข้าไปดูใน Facebook,Twitter,Youtube Channal หาชื่อ RIFT อะครับจะมีคนมาโพสท์แจก key เยอะพอสมควร
    ***Code ยังมีครับใจเย็นๆ เน่อ

****รายชื่อเว็บที่แจกคีย์
    1.1http://www.zam.com/giveaways/rift-trial.html
    1.2http://www.zam.com/giveaways/rift-trial.html

แนะนำอันบนครับ Fansite หลักเลย นอกจากนี้หาเองครับ fb,twit ข้างต้น

2).สมัคร Trion Accout
    http://www.riftgame.com/en/

3).ยืนยันในอีเมล์

4).เข้า AC ครับแล้วเลือก Apply A code ถ้าสำเร็จมันจะขึ้นข้างล่างครับชัดเจนได้ไม่ได้ เจอกากบาทก็หาคีย์ใหม่เอา

5).Load Game ครับ จากหัวข้อ Manage Account แถวนั้นแหละครับหาง่าย ไม่งั้นก็โหลดจากหน้ากิจกรรมด้านบน

***สุดท้ายถ้าอ่อนจิงๆ 555
    http://update2.triongames.com/patche...cher_setup.exe

ตอนลงเลือก NA นะครับ จากกระทู้ RIFT คนไทยอยู่ที่ Server HARROW RP-PVP นะครับลองดูฝ่าย Guardian

สำหรับคนที่ยังไม่รู้จัก RIFT นะครับ ตอนนี้เริ่มมาแรงกว่า WOW แล้วครับ mmoer ใหม่ๆหันมาเล่นครับกำลังป๊อปของฝรั่งเขา
    กระทู้ RIFT ของ OS
    http://www2.online-station.net/forum...p?id=84510&p=9

ยืมมานิดหน่อยครับ 555 จากกระทู้ ริฟท์ขอบคุณมากจ้า
    Last edited by Comedians; 9 Apr 2011 at 21:53:43.

Quote Originally Posted by nukzahaha View Post
    - - แต่ WOW มันยิ่งใหญ่กว่าอะครับในความคิดผม
    ผมจะกรี้ดท่านเนี่ย เรป 3 ผม 5555 อิอิล้อเล่นนะครับ

WOW มันเป็นตำนานยุแล้วครับ เปิดมานานมากแล้ว

RIFT เพิ่งเปิดได้ไม่กี่เดือนเองครับแต่คนเป็นล้านแล้ว

WOW มันดียุแล้วครับไม่ต้องพูดถึงเขียนแบบนั้นป้องกันพวก ออคกินสมองอะครับพอจะรู้ไช่ไหมครับ

แบบ WOW ที่สุดแล้ว ชีวิตกูต้อง ว้าวๆๆๆๆๆๆๆ Oh my precious วาวของข้าไรแบบนี้ 555

OverclockZone Member zaif's Avatar

อยากเล่นนะ ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆ หลากหลายมีทุกอย่างของrpgจริงๆ แต่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

"ตรูไม่เก่งภาษาอังกฤษ" เดี๊ยวรอไปเรียนนอกก่อน2ปีอะ(ใกล้จะไปละ)เดี๊ยวกลับมาเล่น หวังว่าหลังจาก2ปีนี้เกมส์นี้ยังแรงและมีคนไทยเล่นอยู่นะครับ

ไปเรียนก็เล่นที่นู่นเลยครับเรียนไปเล่นไป 555+

ภาษาไม่เป็นปัญหาหรอกมั้งท่าน จิงๆนะครับ เล่นง่ายจิงๆ ไม่ยุ่งยากเท่าพวก The Lord ครับ

อารมอินเตอร์เฟซการปรับแต่ง จะง่ายเหมือน ดราก้อนเอจ 2 เลยครับอัพสกิลง่ายเข้าใจง่าบมาก

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

Quote Originally Posted by Comedians View Post
    ไปเรียนก็เล่นที่นู่นเลยครับเรียนไปเล่นไป 555+

ภาษาไม่เป็นปัญหาหรอกมั้งท่าน จิงๆนะครับ เล่นง่ายจิงๆ ไม่ยุ่งยากเท่าพวก The Lord ครับ

อารมอินเตอร์เฟซการปรับแต่ง จะง่ายเหมือน ดราก้อนเอจ 2 เลยครับอัพสกิลง่ายเข้าใจง่าบมาก
    เน็ตไทยแล๊คไหม มี เซืฟ JPN SG หรือ อะไรที่มันใกล้ๆไทยไหมครับ

ถ้าเล่นแล้ว ตัวละครช้ากว่าคนอื่นมันไม่อยากเล่นเสียเปรียบมาก - -

ปิงอยู่ที่ 250 ครับสำหรับผม เพื่อนผมประมาน 280 ครับมากสุดก็ 300

555 ก็ทึ่งอยู่กับเซิฟเวอร์เขาครับ ไม่ได้อวนตอนแรกก็กัวแลคเหมือนกันปิงเท่านี้ถือว่าดีมากครับ

OverclockZone Member zaif's Avatar

เรียนไปเล่นไปมันจะไม่รอดนา ปริญญาโทเนี่ย - -

OverclockZone Member LineBacker's Avatar

สรุปแล้วคือ มาขายID เหรอครับ

OverclockZone Member l3anKup's Avatar

เห็นมันติดอันดับขายดีอยู่ที่เมซอน+สตีม

ไม่กล้าซื้อ มันแพง :3

Quote Originally Posted by LineBacker View Post
    สรุปแล้วคือ มาขายID เหรอครับ
    ครับก็พอดีผมได้ีราคาถูกอะครับ จะมาชวนเล่นด้วยแหละครับ

แล้วแต่คนอะครับ ซื้อเว็บหลักเขาก็มีนี่ครับ

ซื้อจากไหนก็มาเล่นด้วยกันได้ทั้งนั้นแหละครับ

ส่วนตัวผมก็เล่นเองด้วยอะครับ

ปล.ไม่ได้บังคับให้ไครซื้อจากผมนะครับ เพราะเว็บหลักมันขายอยู่แล้วครับรูดผ่านตรงนั้นได้เลยจ้า

คนไทยส่วนใหญ่อยู่ SERVE HARROW PVPRP นะครับ ฝั่งกาเดี้ยนครับ อยากเล่นเดฟยุเหมือนกันไฮเทคดี 555+

OverclockZone Member stel's Avatar
    At galactic council.

รอ guild war2 อะ คล้ายๆกันเลย ระบบซื้อ id มันราคาเท่าไหร่ครับ

ผมก็รอครับ GW2 ตอนแรกจะไม่เล่น RIFT

แล้วครับแต่รอไม่ไหว เขาบอกออกพร้อม Blade And Soul แหนะครับ

คงประมานไตรมาสสุดท้าย ไม่ก็ปีหน้าอะครับ

ผมเลยทนไม่ไหวต้องหาเกมเล่นก่อน

ปล.เกมนี้เว็บหลักขาย 59US กับ 49 US ครับ ก็ประมาน 1800 กับ 1500 ตามลำดับ

OverclockZone Member

ทำไมถึงซื้อแล้วถูกครับ ?

สนใจอยู่ แต่ชักงงๆ หน้าเว็ป CE ขาย 59.99 นะ ราวๆ 1900

กำชื่อนี้มันคุ้นๆ -*-

ไช่ นัทนารุเค็ก TCG ปะครับ 555

ส่วนเรื่องราคา PM ให้ใน OS นะจ๊ะ

OverclockZone Member

เกมนี้เจ๋งจริงครับเมื่อก่อนเปิดเล่นฟรีเคยเล่นอยู่เหมือนกันรู้สึกจะมีระบบธาติด้วยมั้ง ซื้อใน Steam ก็ได้นะ

Quote Originally Posted by GrimmGreen View Post
    เกมนี้เจ๋งจริงครับเมื่อก่อนเปิดเล่นฟรีเคยเล่นอยู่เหมือนกันรู้สึกจะมีระบบธาติด้วยมั้ง ซื้อใน Steam ก็ได้นะ
    อ่าไช่ครับ ^^ ระบบ 8 primal

ใน steam ก็มีขายครับผม

ผมอยากย้ายไปเล่นฝั่ง Defiant มากเลยเนี่ย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks