Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเกมประเภท Music Game

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเกมประเภท Music Game

ไม่ทราบว่ามีเกมประเภท Music Game เกมไหนที่สามารถเพิ่มเพลงได้ เฉพาะ PC หรือ X360
    แนะนำให้หน่อยครับ ทั้งออฟไลน์และออนไลน์

ผมเคยเล่นแค่ StepMania เกมส์เดีัยวมีเพลงให้โหลดเยอะเพิ่มเท่าไหร่ก็ได้

Comment

OSU!

Comment

Rhythm Zone

Comment

Audiosurf

Comment

เกมในตำนาน Fret on Fire

ลองดูเว็ปนี้ครับ เป็นตัวเกมที่คนไทยมอfมาแล้ว พร้อมเพลงไทยให้โหลดอีกสบึม
            http://www.guitarwhan.net/

ปล.โหลดอะไรตรงไหนผมลืมหมดแล้วนะ ไม่ได้เล่นนานโคตร
            Last edited by ZervZ; 9 Apr 2011, 22:53:53.

Comment

Beat Hazard เป็นเกมแนว Shooting ผสม Music Game หรือเปล่าครับ

Comment

bandmaster ก็โอเคนะครับ เล่นอยู่เหมือนกัน นุกดี

Comment

DJ max

Comment

Originally posted by T_T3299 View Post
                    Beat Hazard เป็นเกมแนว Shooting ผสม Music Game หรือเปล่าครับ
                    Shooting แบบยานบินครับ
                    กระสุนที่เรายิง มากน้อยตามความแน่นของเพลง
                    แล้วก็ยานศัตรูออกมามากน้อยแล้วแต่เพลง

Comment

Working...
                    X