overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member aunzaha's Avatar

Default อยากถามเรื่องเมนบอร์ดคับ เลือกไม่ถูก ระหว่าง gigabyteกับbiostar

จะเล่นi5 2500 k ซื้อบอร์ดไหนดีคับ ระหว่าง GIGABYTE GA-P67A-UD3-B3 กับ biostar TP67XE หรือมีตัวเลือกอื่น ราคาใกล้เคียงกันนะคับ งบไม่เกิน 4500

OverclockZone Member nununu's Avatar

ผมเลือก Gig ครับ

OverclockZone Member aunzaha's Avatar

Quote Originally Posted by nununu View Post
    ผมเลือก Gig ครับ
    เลือกเพราะไรอ่าคับ มันต่างกันยังไงอ่ะคับ

ไม่มีสัญญาณตอบรับจากเลขหมายที่ท่านเรียก เซง

OverclockZone Member eternalk's Avatar
    ฉะเชิงเทรา บางปะกง

ถ้าให้เดา Biostar ไม่ติดตลาดบ้านเราล่ะมั้ง เพราะก็เลือก Gig เหมือนกัน ส่วนเหตุผลไม่มี แค่ชอบค่ายนี้เฉย ๆ

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

กิ๊ก เพราะแอบหลงรัก

OverclockZone Member Cornelius's Avatar
    ชื่ออ่านว่า คอร์นีเลียส

MSI P67A-GD55 ก็ราคาพอๆกะ GA-P67A-UD3-B แต่ทำไมไม่ค่อยมีคนเล่นเลย

OverclockZone Member OTARO's Avatar

สาวกAsus แต่งานนี้เลือก Gig

OverclockZone Member TheVOshow's Avatar

gig อย่างน้อยก็ประกันดีกว่า ดีกว่าทุกเจ้าในเมืองใทยตอนนี้เลยแหล่ะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

ตามนั้น

OverclockZone Member plapea's Avatar
    ดอนเมือง จตุจักร รังสิต

GIGABYTE ครับ

OverclockZone Member Pause_Bra's Avatar

ประทับใจประกันกิ๊กครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Gig ผมว่าก็ นk นะครับ เคยใช้ยี่ห้อนี้มาสมัย PIII 800mhz@900nhz ได้อ่าครับ ใช้ประมาณ 3 ปีก็ไม่เสียอะไร

Biostar ผมก็เพิ่งลองใช้อยู่ ก็ใช้มา 2 ปีเต็มๆแล้วก็ถูกและคุ้มดีนะครับ ผมใช้กับ AMD เปิดเกือบทั้งวัน บิตด้วย เกมด้วย ก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด OC ก็ได้พอตัวเลยทีเดียว ละเอียดเหมือนกัน งานนี้ต้องแล้วแต่ชอบแล้วละครับ

OverclockZone Member

gigabyte > synnex ดีสุด

OverclockZone Member judsri's Avatar

biostar TP67EX มาในแนวถูกคุณภาพกลางๆไปถึงดี การให้งานคุ่มราคา เกินราคา 3800บาท ใช้ได้ทั้ง SLI และ crossfire ส่วนใหญ่ราคาระดับนี้จะได้แค่ crossfire
    ส่วนgigabyte ในราคาที่ท่านจำกัดมา กับ biostar คุณภาพงาน การใช้งาน พอๆกัน
    จริงๆ ทุกยี่ห้อ ราคาประมาน3000-4500 เกรด การผลิต คุณภาพการใช้งานพอๆกันครับ (เท่าที่ผมใช้ๆมา) จะแตกต่างก็ตรงรูปทรง ใครทำสวยกว่า ตรงนี้ถ้าท่านไม่ยึดติดยี่ห้อ และประกัน ตัวไหนก็ได้ครับ ที่ท่านชอบ เพราะบอร์ดราคาประมาณนี้ มันมีข้อจำกัดของมันอยู่ คือได้แค่กลางๆ
    ตอนนี้ใช้ biostar ก็ดีครับยังไม่เจอปัญหาใดๆ ชอบตรงที่ถูกและได้อะไรมาเยอะกว่าเจ้าอื่น ในราคาพอๆกัน

OverclockZone Member nambanza's Avatar
    ราษบูร์ณะ สุขสวัสดิ์ บางปะกอก วัดสน

เป็นผมนะ ถ้ารีบมากงบจำกัด เอา Biostar ถ้างบเอาGigabyte ได้ก็เอา Gigabyte แต่ก็เคยใช้ Gigabyte อยู่แต่เป็นค่าย AMD
    880G-ud3h อาการมันคือใน bios ปรับปี2000-2039ไม่ได้ปรับได้แค่ช่วง2040-2099 ทำให้เปิดเครื่องมาต้องทำให้ต้องมาตั้งปีใหม่เองตลอดไม่งั้น โปรแกรมต่างๆใช้งานไม่ได้ แล้วใช้ครบ1ชม ปีที่ว่าก็จะเป็นแบบนี้ตลอดครบ 1ชม ถ่านลองเปลี่ยนแล้วก็เป็นเหมือนเดิมสุดท้าย ขายให้เพื่อนไปเคลมเอาเอง เลยมาคบ Asus แทน ค่ายไหนก็แทบเหมือนกันนะมันเพียงแค่ค่านิยมกับความต้องการ การใช้งานของเราเอง มองไกลๆว่าต้องการอะไรบ้างของแบบนี้ผมซื้อแล้วถ้าดีไม่อยากเปลี่ยนมันอีก อยากได้ของที่น่าจะดี ก็ต้องจ่ายแพง

OverclockZone Member nerymanza's Avatar

มันต้อง กิ๊กสิคร้าบ โอ๊ยยยยยยยยยยย

OverclockZone Member DarkGaMeR's Avatar

Biostar ส่วนตัวคิดว่าเป็นเกรดค่อนข้างโลว์ เหมาะใช้กับสเป็คต่ำๆกว่านี้อะครับ
    ไม่ได้ว่าใครนะครับ แต่ผมคิดแบบนั้นจริงๆ = =

สาวก Asus กับ Gig ครับ งานนี้ Gig อยู่แล้ว สู้

ผมเลือก GIG ครับ เคยใช้มา 5 ปี ถึงจะพัง ของเขาทนจริงๆ

ขอบคุณทุกคำตอบคับ ต้องมี กิ๊ก ไว้ใช้ซะและ ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks