Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมแถวเดียวกะสองแถวมีผลต่อocไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมแถวเดียวกะสองแถวมีผลต่อocไหมครับ

กะว่าจะซื้อ2GBแถวเดียวมาใส่ก่อนแล้วค่อยถอย2GB อีกแถวมาใส่ตาม อยากทราบว่าแถวเดียวกับสองแถวแบบdual มีผลต่อการoc มากไหมครับ
    ถ้ามีผลจะได้ซื้อ 1GB แถวเดียวมาใส่เลยดีกว่า

มีผลนิดหน่อยครับ
    แต่ dual มันจะให้แบนด์วิทแรมที่สูงกว่า แบบ single

Comment

ผมพูดเรื่อง OC อย่างเดียวนะ(ย้ำ..OC อย่างเดียว) ไม่เกี่ยวกับเรื่อง bandwith เรื่องไฟ เรื่องประสิทธิภาพ เรื่องความเสถียร

แรมแถวเดียวลากได้ง่ายและไกลกว่าแรม2แถว....จบข่าว(สั้นดี) เอิ้กกกกกกกกกกกกก

Comment

ขอบคุณครับ ตอบได้ตรงประเด้นมาก จบข่าวๆ

Comment

Originally posted by dears View Post
          ผมพูดเรื่อง OC อย่างเดียวนะ(ย้ำ..OC อย่างเดียว) ไม่เกี่ยวกับเรื่อง bandwith เรื่องไฟ เรื่องประสิทธิภาพ เรื่องความเสถียร

แรมแถวเดียวลากได้ง่ายและไกลกว่าแรม2แถว....จบข่าว(สั้นดี) เอิ้กกกกกกกกกกกกก
          ตามนั้น เปรียบเสมือน วิ่งคนเดียว กับ สองคนกอดคอกันวิ่ง แบบไหนจะไวกว่า อิอิ

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
            ตามนั้น เปรียบเสมือน วิ่งคนเดียว กับ สองคนกอดคอกันวิ่ง แบบไหนจะไวกว่า อิอิ
            ไปๆ กลับหลุม

Comment

ตอนนี้ลากสี่แผง ยิ่งอาการหนักกว่าสองแผงอีก อุอุ บางตัวก็งอแงไม่อยากไปวิ่งที่1GHz

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
                2 คน 3 ขา

Comment

Working...
                X