Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้พัดลมขนาด 120mm แบบไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้พัดลมขนาด 120mm แบบไหนดี

คือ ผมจะประกอบคอมแล้วใช้เคส ThermalTake V3 Black Edition

แนะนำทีครับว่าควรใช้พัดลมแบบไหนดี ไม่เน้นสวยงามนะครับ

ขอราคาด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตามความต้องการของท่านครับ

ถ้าต้องการลมแรงๆก็ Delta 12CM ครับ รอบประมาน6000 เสียงดังมาก
    ถ้าต้องการเงียบๆก็ coolermaster 90cfm รอบประมาน2000 แทบจะไม่มีเสียง

ผมแนะนำได้เท่านี้แหละครับ

Comment

Originally posted by kmutnbkk View Post

ถ้าต้องการลมแรงๆก็ Delta 12CM ครับ รอบประมาน6000 เสียงดังมาก
      ถ้าต้องการเงียบๆก็ coolermaster 90cfm รอบประมาน2000 แทบจะไม่มีเสียง

จะมีรุ่นไหนที่ลมผ่านเยอะๆ อย่าง 90cfm แต่เสียงเงียบกว่าบ้างครับ ?

Comment

อยากรู้ด้วย ใช้ v3 เหมือนกัน

Comment

Originally posted by kmutnbkk View Post

อ่อ ครับ แล้วราคาประมานเท่าไรหรอครับ พอทราบไหมครับ

พอดีผมจะซื้อหลายตัวเลยครับ จะได้เตรียมเงินถูก

Comment

90cfm ราคาตีไปตัวละ 200.- +-เเล้วเเต่ร้านน เเต่ส่วนมากจะ 170-200

Comment

Originally posted by ittipatakk View Post
              90cfm ราคาตีไปตัวละ 200.- +-เเล้วเเต่ร้านน เเต่ส่วนมากจะ 170-200
              อ่อ ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าลมแรงพอๆกับ90cfm จะให้เงียบกว่า คงไม่มีแล้วล่ะครับ เท่าที่ดูตัวนี้เงียบสุดในบรรดาพัดลม2000รอบแล้ว

ตัวที่เงียบกว่านี้คงเป็นตัว1300-1500รอบ ซึ่งแรงลมต่างกันเยอะมากๆ

Comment

Originally posted by ittipatakk View Post
                  ไม่ทราบว่าร้านไหนที่พันธ์ทิพท์ประตูน้ำขาย 170 บ้างหรอครับ ?

(ไม่แน่ใจว่า ถามอย่างนี้ผิดกฏรึป่าว ? ถ้าผิดรบกวน pm มาหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ)

Comment

พันทิพ ผมเคยไปหาอยู่ เมื่อเดือนที่แล้ว 250 บาทครับ ต้องประกัน Chininter 1ปี ด้วยนะครับ

ผมเคยไปถาม tkcom ชั้น 1 250 เท่ากัน แต่ถามเรื่องประกันเค้าบอก 3 เดือน ผมเลยงงเลย เลยไปซื้อร้าน c&m แทนพร้อมกับ psu ซะเลย

หรือไม่ก็ลองหาใน ocz ก็มีนะครับ เห็นขาย 170 บางร้าน 280 ต่างกันเยอะมาก แต่ไม่รู้ว่าจะมีของอยู่หรือปล่าวนะครับ

Comment

แนะนำ CM 90 CFM อีกคนครับ แรง เงียบ ถูก คุ้มแน่ครับ

แต่ขอเตือนว่าถ้าซื้อรุ่นไฟสีฟ้า ก็ต้องทำใจนะครับ เพราะมีโอกาสที่ไฟสีเพี้ยนสูงมากครับ เช่นที่ผมเจอมา ไฟ 4 ดวงเป็นสีฟ้าอ่อน2 ครามเกือบเขียว1 ม่วง1

ส่วนสีแดงและเขียว ผมไม่เคยเห็นใครบ่นว่าเพี้ยนนะ

Comment

ไม่ทราบว่าร้านไหนที่พันธ์ทิพท์ประตูน้ำขาย 170 บ้างหรอครับ ?

Comment

ต้องไปเดินดูเอาครับ ราคาก็ประมาณนี้แหละ 170-200 ผมได้มา170ที่ไอทีเเกรนบางเเคครับ พันทิพประตูนํ้าก็น่าจะมี ต้องลองเดินดูครับ มันมีหลายร้าน ^^ บางร้านก็ขายเเพงเว่อร์ๆเลย -0-

Comment

CM 90 CFM ผมซื้อ 2 ครั้งครั้งแรก 1 ตัวครั้งที่สอง 2 ตัวกลับมาถึงสีตัวเก่าอ่อนกว่าของใหม่ก็ยังถือว่าโชคดีที่ครั้งหลังซื้อมา 2 ตัวตอนแรกกะจะซื้อแค่ตัวเดียวเอามาใส่ฮาเรมถ้าใส่สีมันคงขัดกันพิลึกตัวนึงเข้มตัวนึงอ่อน เป็นข้อคิดว่าถ้าจะซื้อมาใส่อะไรควรจะซื้อในครั้งเดียวไม่ควรซื้อหลายครั้งเดียวจะเจอสีอ่อน-เข้มไม่เท่ากัน
                            ปล.ผมใช้สีฟ้าสีอื่นไม่รู้น่ะครับว่าเป็นเหมือนกันใหมส่วนใน 1 ตัวสีไม่เท่ากันนี้ยังไม่เจอครับ

Comment

Originally posted by nanojung View Post
                              CM 90 CFM ผมซื้อ 2 ครั้งครั้งแรก 1 ตัวครั้งที่สอง 2 ตัวกลับมาถึงสีตัวเก่าอ่อนกว่าของใหม่ก็ยังถือว่าโชคดีที่ครั้งหลังซื้อมา 2 ตัวตอนแรกกะจะซื้อแค่ตัวเดียวเอามาใส่ฮาเรมถ้าใส่สีมันคงขัดกันพิลึกตัวนึงเข้มตัวนึงอ่อน เป็นข้อคิดว่าถ้าจะซื้อมาใส่อะไรควรจะซื้อในครั้งเดียวไม่ควรซื้อหลายครั้งเดียวจะเจอสีอ่อน-เข้มไม่เท่ากัน
                              ปล.ผมใช้สีฟ้าสีอื่นไม่รู้น่ะครับว่าเป็นเหมือนกันใหมส่วนใน 1 ตัวสีไม่เท่ากันนี้ยังไม่เจอครับ
                              เป็นเหมือนกันครับ ตัวสีฟ้าของ 90CFM ซื้อมาไม่พร้อมกัน มีทั้งฟ้าออกเขียวๆ กับ ฟ้าเข้ม ใส่แล้วแปลกๆ เลยถอดขายทิ้ง แล้ว เปลี่ยนเปน TT Thunderblade ทั้งหมดเลย

Comment

Working...
                              X