Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Somic E-95 v2010 กับ Oker X-95 v2010 อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Somic E-95 v2010 กับ Oker X-95 v2010 อันไหนดีกว่ากันครับ

พอดีได้ไปอ่านรีวิวเว็บนึง แล้วอ้างว่า หัวหน้าของ wcg ยกย่องตัวหูฟังรุ่นนี้อย่างดีทีเดียว
    >>จิ้มเลย<<
    เลยสนใจขึ้นมา ก็ไปดูๆ somic e95 แต่ดันไปเจอ oker x95 ซึ่งฝาแฝดชัดๆ
    หน้าตาคล้ายกันอย่างกะแกะที่ออกจากแม่ตัวเดียวกัน

Somic E-95 V2010

OKER X-95 V2010

แต่ราคา somic แพงกว่าอยู่พอสมควร ในเว็บtarad ขายที่ราคา 2800
    แต่ oker x95 v2010 เห็นขายในเซียร์ประมาณ 1700

เลยอยากทราบว่า ระหว่าง 2 ตัวนี้ เลือกอันไหนดีครับ ช่วยตัดสินใจหน่อย อิอิ

ดันครับ มีใครลองแล้วบ้าง

Comment

พิมพ์นี้ออกมาหลายยี่ห้อมากครับ
      ผมใช้ E-95 อยู่ครับ
      เรื่องเสียงดีไม่ดีผมไม่พูดถึงละกันนะครับ
      แต่การแยกเสียงว่ามาจากตำแหน่งไหน ทำได้ดีครับ

ปล.ผมเล่น BF:BC2

Comment

คือผมอยากทราบว่าระหว่าง somic กับ oker นี่คุณภาพต่างกันขนาดไหน
        เพราะ somic เห็นเว็บtarad ขายตั้ง 2800 ซึ่งไม่รู้ว่าราคาท้องตลาดขายกันเท่าไหร่
        แต่ oker ขายแค่ 17-1800 เองครับ เลยอยากรู้ว่ามันต่างกันขนาดไหน

Comment

คงไม่มีใครผ่านหูมาทั้งสองตัวมั้งครับ

สำหรับตลาดระดับนี้ เค้าซื้อมาใช้เองตัวเดียวแหละ

Comment

okerมี 5.1ด้วยเหรอ !!!!

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
              okerมี 5.1ด้วยเหรอ !!!!
              ใช่ครับ X95 v2010 เหมือน somic เด๊ะๆเลยครับ แต่ถูกกว่าเยอะ
              เลยอยากรู้ว่าอันไหนโอกว่ากัน

Comment

เป็นผม ผมเอาX95 v2010 ครับ
                เหตุผลคือมันแถมประเป๋า

Comment

Originally posted by LineBacker View Post
                  เป็นผม ผมเอาX95 v2010 ครับ
                  เหตุผลคือมันแถมประเป๋า
                  อืม ถ้าคุณภาพพอกันก็คงเอา oker แหละครับ ถูกกว่าเยอะเลย
                  ดันๆ รอผู้ใช้

Comment

http://forums.xn--22c6bfv6g2dvc.com/...p?topic=1851.0

http://www.fpsthailand.com/forum/vie...p?f=33&t=11985

ผมจะซื้อประมาณ สิ้นเดือนนี้แน่นอนครับ

Comment

OKER X-95 หาซื้อได้ที่ไหนครับ

Comment

ท่า 2 อันนี้ ก็ต้อง Oker สิครับ งานจีนทั้งคู่ ขอถูกไว้ก่อน คุณภาพก็ระดับ กลางๆเพราะ 5.1 จำลองทั้งคู่
                        แต่ท่างบถึง Somic ผมว่าไป Kave เลยดีกว่าเพิ่ม 300.- ก็ได้หละ แถมประกัน 2 ปีอีกตะหาก

Comment

มันเกรดเดียวกันใช่ไหมครับ oker กับ somic

Comment

Originally posted by bonsp View Post
                            OKER X-95 หาซื้อได้ที่ไหนครับ
                            ร้านเอ็นวายซิเปิ้ล พันธุ์ทิพย์งามวงค์วาน

Comment

Originally posted by hybrid7617 View Post
                              มันเกรดเดียวกันใช่ไหมครับ oker กับ somic
                              OEM เดียวกัน

Comment

Working...
                              X