overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member golfpipo's Avatar

Default Source Code 8นาที ที่คุณต้องดู

ไปดูมาวันนี้ครับ SFW โรง15 รอบ19.50 คนเยอะมาก แน่นโรงเลย
    ขอบอกว่าตัวหนังเซอร์ไพร์สผมมากๆ คิดไม่ถึงว่าจะทำออกมาได้ดีขนาดนี้ เนื้อเรื่องดีมาก ดำเนินเนื้อเรื่องได้สนุกตั้งแต่ต้นจนจบ แม้ตัวหนังจะย้อนกลับไปเหตูการณ์เดิมซ้ำๆแต่กลับไม่ซ้ำซาก มีมุมมองใหม่ๆและการนำเสนอใหม่ๆอยู่ตลอดเวลา ทำให้หนังทั้งเรื่องไม่น่าเบื่อเลย ที่สำคัญคือหนังทำให้คนดูอินกับตัวละครอยู่ตลอดเวลา(แต่ไม่กดดันคนดู) สนุกมากๆครับ เนื้อเรื่องสั้นไปนิดแต่ก็กระชับ ฉับไวไม่อืดอาด Michelle Monaghan นางเอกของเรื่องถึงจะมีบทบาทไม่มากนักแต่สายตาของเธอกลับมีสเนห์อย่างเหลือเชื่อ Jake Gyllenhaalก็เล่นดีตามมาตราฐานของตัวเอง ตอนจบก็จบแบบจินตนาการไร้ขอบเขตจริงๆ
    หนังดีไม่จำเป็นต้องยิงกันหูดับตับไหม้
    หนังดีไม่จำเป็นต้องใช้CGยิ่งใหญ่อลังการ
    หนังดีไม่จำเป็นต้องใช้พระ-นางชื่อดังคับฟ้า
    แนะนำเลยครับ หาเวลาไปดูให้ได้ ไม่เสียดายเงินแน่นอน

ปล. หลายคนเอาไปเปรียบเทียบกับ Vantage Point ที่กลับไปเล่าเหตุการณ์เดิมซ้ำๆกัน ผมชอบเรื่องนี้มากกว่าครับ Vantage Pointมันเล่าเหตุการณ์เดิมมุมมองเดิมซ้ำๆจนน่าเบื่อไปหน่อย

OverclockZone Member tao_jass's Avatar

ต้องหาเวลาไปดูแย้วว

OverclockZone Member mathburn's Avatar

อยากดูเหมือนกันเรื่องนี้

ผมเคยเปิดดูพวกที่บอก Skyline ไม่สนุกอย่างนู้นอย่างนี้ เลยลองดูสรุปไม่เป็นแบบที่พวกนั้นว่าไว้นะ

OverclockZone Member

ดูแล้วครับสนุกมากแต่สงสัยบางจุด

OverclockZone Member milabis's Avatar
    บางจาก อ่อนนุช บนโลกอันสวยงาม(แต่มี

จุดที่มัน ไม่สามารถอธิบายได้ว่า โลกของตัวพระเอก ได้เกิดเป็น จริงขึ้นมา ทั้งที่ ทฤษฏีทางคณิตศาสตร์บอกไว้ว่าไม่มีทางเป้นจริงได้

OverclockZone Member deawpiaro's Avatar

ถ้าสนุกประมาณ
    Vantage Point ก็ดูได้อยู่นะ
    อิอิ วัน นี้ จัดไปสัก 1 ดอก

Quote Originally Posted by mathburn View Post
    อยากดูเหมือนกันเรื่องนี้
    ผมเคยเปิดดูพวกที่บอก Skyline ไม่สนุกอย่างนู้นอย่างนี้ เลยลองดูสรุปไม่เป็นแบบที่พวกนั้นว่าไว้นะ
    เห็นด้วยครับ....ไปชม CG มันก็คุ้มแล้ว.....

Mac Addict User tassapon's Avatar

ดีกว่า vantage point ครับ ผมว่าให้ดีกว่า deja vu ยังได้ด้วยซ้ำ

ใครเคยดู MOON บ้าง...

หนังแบบนี้มันลายเซ็นต์ ผกก. คนนี้เลยแหละ ตัวละครน้อย ถ่ายที่น้อยๆ แคบๆ เนื้อเรื่องไม่ต้องมากเรื่อง แต่ได้ใจความ ไม่ขาย CG แต่มีให้เหนือทฤษฎีจริงๆ

OverclockZone Member aobzacod's Avatar
    ห้องนอนแสนสุข&ห้องทำงานแสนทุกข์ AYUTTHAYA

ไปดูมาแล้วครับ เนื้อเรื่องกระชับ ไม่ยืดเยื้อ สนุกดีครับ

OverclockZone Member A_kunG's Avatar

ไปดูมาแล้วครับ สนุกดีครับ น้ำไม่เยอะ เนื้อๆทั้งนั้น

ตอนท้ายทิ้งให้สงสัย ฮาๆๆๆ

OverclockZone Member koonleksi's Avatar
    นัดเจอบ้าง...ตามจังหวะหัวใจ

ไปดูพรุ่งนี้ค้าบบบ

OverclockZone Member banknow's Avatar
    มอ.ภูเก็ต วิศวกรรมคอมพิวเตอร์

ถ้าไปดูภาคไทย ก็ พันธมิตร ภาคครับ

ปล.โคลิเซียมที่หาดใหญ่ ไม่มีแบบ Sub ครับ

OverclockZone Member ootpang's Avatar
    ข้างๆเซเบอร์จัง

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    ดีกว่า vantage point ครับ ผมว่าให้ดีกว่า deja vu ยังได้ด้วยซ้ำ

ใครเคยดู MOON บ้าง...

หนังแบบนี้มันลายเซ็นต์ ผกก. คนนี้เลยแหละ ตัวละครน้อย ถ่ายที่น้อยๆ แคบๆ เนื้อเรื่องไม่ต้องมากเรื่อง แต่ได้ใจความ ไม่ขาย CG แต่มีให้เหนือทฤษฎีจริงๆ
    ผมเคยดูนะ moon หน่ะ เป็นหนังในดวงใจอีกเรื่องเลย

OverclockZone Member assoluto's Avatar
    Bordeaux,France

ดูแล้วครับ หลายอารมณ์มากหนังเรื่องนี้ เริ่มเรื่องนึกว่าแนว eagle eye ดูไปซักพัก อ้าวเฮ้ย ผิดคาด พอหนังเริ่มเฉลยเนื้อเรื่องมาแล้ว หดหู่ครับ แต่พอหนังอยากจะพลิกอารมณ์ อ้าวแม่ม ทำอารมณ์คนดูค้าง

OverclockZone Member mathburn's Avatar

Moon มันเกี่ยวกับอะไรหรอครับ เคยจะซื้อมาดูอยู่ครั้งนึง

ผมว่าเรื่องนี้ผมคงรอซื้อแผ่นล่ะ เพราะพรุ่งนี้จะไปดู Battle LA

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

Quote Originally Posted by mathburn View Post
    Moon มันเกี่ยวกับอะไรหรอครับ เคยจะซื้อมาดูอยู่ครั้งนึง

ผมว่าเรื่องนี้ผมคงรอซื้อแผ่นล่ะ เพราะพรุ่งนี้จะไปดู Battle LA
    Battle LAดูเอามันส์อย่างเดียวครับ เรื่องอื่นอย่าคิดมาก

OverclockZone Member assoluto's Avatar
    Bordeaux,France

Quote Originally Posted by golfpipo View Post
    Battle LAดูเอามันส์อย่างเดียวครับ เรื่องอื่นอย่าคิดมาก
    +1 ดูเอามันส์ครับ คนที่เบื่อหนังยิงเอเลี่ยนวับๆแวมๆ ไปจุกกระสุนจุกระเบิดกับ battle LA กันเลยทีเดียว

OverclockZone Member koonleksi's Avatar
    นัดเจอบ้าง...ตามจังหวะหัวใจ

โอเคเลยคับ สนุกกว่าที่คาดไว้เหมือนกัน เสียดายสั้นไปนิดนึง

OverclockZone Member ootpang's Avatar
    ข้างๆเซเบอร์จัง

หนังเกี่ยวกับคนที่ทำงานอยู่บนดวงจันทร์คนเดียว 3 ปี ครับ ประมาณนั้น เป็นไงต่อต้องไปหามาดูสนุกมาก

OverclockZone Member arito's Avatar

เรื่อง moon ก็ผ่านตาผมมาแล้ว หนังไม่หวือหวาอะไร แต่เล่าเรื่องได้โดนมากๆเลย

เรื่อง source code ก็น่าดู คิดว่าจะไปดูอยู่่เช่นกัน
    แต่เห็นหลายๆโรงเริ่มถอดออกไปแล้วอ่ะ

OverclockZone Member arito's Avatar

ไปดูมาแล้ววันนี้ ชอบนะคับ หนังเรื่องนี้สอนอะไรบางอย่างให้เราด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks