Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดผมเป็นแบบนี้เคลมได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดผมเป็นแบบนี้เคลมได้ป่าวครับ

ผมเปลี่ยนบล็อคน้ำอ่ะครับ แล้วถอดCPUมาทาซีลีโคลนใหม่แล้วใส่กลับไป ทำไมมันเป็นแบบนี้อ่ะครับ

ท่านใดเคยเอาไปเคลมแล้วได้ของได้โปรดชี้แนะทีครับ ประกันซินเน็ค ขามันล้ม(หักครับดูผิด)ไป3-4 ขาผมมองไม่ค่อยชัดครับ

ถ้าเคลมไม่ได้แล้วต้องทำยังไงครับ

ไม่อยากซื้อใหม่ง่าาาา

ขอบคุณทุกท่านครับ
    Last edited by perfect234; 10 Apr 2011, 00:05:12.

เคลม +เงินค่าเปลี่ยน socket ได้นี่ครับ

Comment

แล้วทำที่ไหนได้บ้างครับ แล้วส่งศูนย์ซินเน็คเค้าซ่อมป่าวครับบ ^__^ แย่จัง

Comment

Originally posted by perfect234 View Post
        แล้วทำที่ไหนได้บ้างครับ แล้วส่งศูนย์ซินเน็คเค้าซ่อมป่าวครับบ ^__^ แย่จัง
        ลองส่งเคลมดู แต่ถ้าไม่ผ่านก็ลองถามราคาค่าซ่อมที่ ซินเน็ค เลยครับ

Comment

Originally posted by OTARO View Post
          ลองส่งเคลมดู แต่ถ้าไม่ผ่านก็ลองถามราคาค่าซ่อมที่ ซินเน็ค เลยครับ
          ขอบคุณมากครับ ผมเมล์ไปถามซินเน็คอยู่ ยังไม่ได้คำตอบเลยเพราะวันนี้เป็นวันอาทิตย์แฮ่ๆ

Comment

ไม่ลองพยายามดันขาให้เหมือนเดิมมากที่สุดก่อนนะครับ

Comment

มันหักไปแล้วอ่ะครับ หักไป 3 ขาได้มั้ง

ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

Comment

Originally posted by perfect234 View Post
                ผมเปลี่ยนบล็อคน้ำอ่ะครับ แล้วถอดCPUมาทาซีลีโคลนใหม่แล้วใส่กลับไป ทำไมมันเป็นแบบนี้อ่ะครับ

ท่านใดเคยเอาไปเคลมแล้วได้ของได้โปรดชี้แนะทีครับ ประกันซินเน็ค ขามันล้ม(หักครับดูผิด)ไป3-4 ขาผมมองไม่ค่อยชัดครับ

ถ้าเคลมไม่ได้แล้วต้องทำยังไงครับ

ไม่อยากซื้อใหม่ง่าาาา

ขอบคุณทุกท่านครับ
                ผมมีประสบการณ์คับ เครมโดยบอกร้านว่า คอมเปิดไม่ติด(จิงๆขาหัก 3 งอ 2)เค้าก็รับเครมปกติ แต่หลังจากนั้นเค้าโทรมาบอกว่าขา socket น้องหักไป

พี่จะลองส่งเครมดูก็แล้วกัน จากนั้น 1 เดือน ช่างเค้าโทรมาบอกว่าต้องเพิ่มเงิน 8xx บาท เพื่อเปลี่ยนจากบอร์ด Pro เป็น Evo แล้วก็ได้ของปกติคับ

ปล. ของผมประกัน Dcom คับ

Comment

ส่งเครม ซ่อมอย่างเดียว เสียค่าซ่อม ตัดประกัน แค่นั้นครับท่าน

Comment

Originally posted by mysomchai View Post
                    ส่งเครม ซ่อมอย่างเดียว เสียค่าซ่อม ตัดประกัน แค่นั้นครับท่าน
                    แว๊แย่จัง ตัดประกันเลยหรอ ทีหลังจะซื้อของประกันซินเน็คดีรึป่าวเนี่ย ประกันเหลืออีกบานเลย

Comment

แว๊แย่จัง ตัดประกันเลยหรอ ทีหลังจะซื้อของประกันซินเน็คดีรึป่าวเนี่ย ประกันเหลืออีกบานเลย
                      ประกันไม่ว่าของอะไร ถ้าอาการแบบท่านก็โดนหมดครับ

Comment

กรณีแบบนี้เกิดจากเราทำพังเอง
                        ประกันเจ้าไหนก็ไม่รับหรอกครับ - -

Comment

Working...
                        X