ก่อนหน้านี้ก็ใช้ได้ปกติ หลังจากพอแมตคอมวันก่อน

ก็ลง Easy Tune6 ตามปกติ ก็เลือกความเร็วเบอ1 = 3.60 ตามปกติที่เคยเลือก

แล้วมันก็จะถามต้องการรีเครื่องหรือป่าวก็เลือกรีทันที พอเครื่องดับแล้วติดปุ๊ปก็มีเสียง ติ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วคอบก็ดับไป พอคอมติดอีกรอบก็ ติ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วก้อตับไป พอรอบที่3ก็ ติ๊ด แล้วก้อเปิดปกติ พอมาดูความเร็ว CPU ก็เท่าเดิม

มันเป็นที่อะไรหรอครับ ก็งงๆไม่ได้ไปทำไรมันเลย ทุกครั้งฟอแมตก็ลงก็ใช้ได้ปกติ

ต้องแก้ยังไง ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณมากครับ -/\-

E8400
ep45-ud3r
hd5770
x-fi 0460
ocz 2*2GB/1066
raidmax 630