overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7
    OverclockZone Member

Default E-mail ถูกปล็อก ช่วยทีครับ จำเป็นมาก ๆ ครับ

hotmail ผมถูกปล็อก ผมพยายามอยู่หลายครั้งแล้วแต่ทำไม่ได้ หรือผมไม่มีความสามารถ

ท่านใดมีความสามารถ ช่วยผมหน่อยครับ ผมจำเป็นจริงๆ ต้องติดต่องาน และเพื่อน

เมลผม
    tpx_xxx@hotmail.com

pass :422633

ท่านใดช่วยผมได้ ผมมีค่าตอบแทนให้เล็กน้อยครับ บัตรโทรศัพย์ 200 ครับ

ขอคอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

sengkuku's Avatar
    จ.สป. สำโรง-เทพารักษ์

ไม่เป็นเหมือนกัน...
    อัพ

ลองไปขอบอกให้ทีมงาน Hotmail ปลดล็กดูนะครับ

http://hilight.kapook.com/view/52454

ลองไปอ่านในลิงค์นี้ดูนะครับ
    ปล.ถ้าติดเรื่องถาษาอังกฤษก็ลองโหลดโปรแกรม ที่ช่วยแปลจากภาษาไทย ไป อังกฤษ มาลองใช้ดูนะครับ

ปัญหาส่วนมาที่เป็นกันครับ
    ส่วนใหญ่เป็นสาเหตุว่าทำไมปัญหานี้เกิดขึ้นมีดังต่อไปนี้

-- บัญชีที่เก็บไว้หรือรหัสผ่านในการเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ของคุณในหน้าจอไม่ถูกต้องหรือไม่ปรับปรุง
    -- แคชเบราว์เซอร์ของคุณเต็ม
    -- คุณใส่รหัสผ่านไม่ถูกต้องสำหรับ Windows Live ID ของคุณ

นี้คือขั้นตอนที่จะต้องพิจารณาให้มั่นใจบัญชีของคุณไม่ได้รับการล็อกออกจาก Windows Live ID ที่ :

1 ลบบัญชีผู้ใช้อีเมลและรหัสผ่านที่บันทึกไว้ที่หน้า Windows Live บัญชีที่ https : / / account.live.com / โดยคลิกที่เครื่องหมาย"X"หลังจากที่อยู่ e - mail ของพวกเขา จากนั้นโปรดพยายามที่จะเข้าสู่ระบบอีกครั้ง

2 ถ้าคุณยังจำรหัสผ่านของคุณโปรดตอบกลับหัวข้อที่มีบัญชีของคุณในคำถามนี้

3 หากคุณยังไม่สามารถเข้าสู่ระบบใด ๆ ของ Windows Live ID บริการโปรดไปที่ : http://windowslivehelp.com/solution....1-8254ae9c8d78
    ข้อความข้างต้นนี้ได้ถูกแปลแล้วนะครับความจริงเป็นภาษาอังกฤษ(ใช้ Google Chrome แปลคัรบ อิอิ)
    Last edited by eragon_001; 10 Apr 2011 at 20:19:29.

ขอขอบคุณท่าน eragon_001 มากครับ

ที่ยอมเสียสละเวลา มาแนะนำผมครับ

ขอบคุณครับ

ครับไม่เป็นไรครับ
    ถ้าได้ไม่ได้ยังก็บอกด้วยนะครับ

OverclockZone Member pause's Avatar

ต้องจำข้อมูลของตัวเองตอนที่สมัครใช้ก่อนครับ เช่น ชื่อที่สมัคร วันลงทะเบียน ประเทศ วันเกิด คำถามกันลืม ชื่อโฟลเดอร์ที่สร้างขึ้นมาใหม่ ฯลฯ ประมาณนี้

แล้วลองเข้า hotmail ดู พอเข้าไปมันแจ้งไม่ได้ให้กดดำเนินการต่อไปเรื่อยจนเจอหน้าที่ให้ใส่เบอร์โทร ไม่ต้องใส่ครับ ให้คลิกที่ ติดต่อฝ่ายบริการลูกค้า เขาจะแจ้งอีเมล์ของเราถูกบุกรุก

ถึงตรงนี้แล้วให้ลองทำตามวิธีที่เขาแนะนำครับ จะมีให้การเปลี่ยนรหัสผ่าน, ตั้งค่ารหัสผ่านและการตรวจสอบ windows live จะทำวิธีไหนก็เลือกครับ

-วิธีแรกให้ผ่านไปเลย เพราะมันกลับมาที่เดิม

-วิธี่ที่ 2 เลือกตั้งค่ารหัสผ่าน จะมีหัวข้อให้ติ๊กให้เลือก ฉันคิดว่ามีคนอื่นกำลังใช้งาน Windows Live ID พอติ๊กจะมีช่องให้ใส่อีเมล์+ใส่ตัวอักษรตามรูปกดถัดไป จะมีให้เลือก 2 ข้อ คำถามรักษาความปลอดภัยกับฝ่ายบริการลูกค้า จะเลือกข้อไหนอันนี้ต้องเลือกเองครับ ถ้าเลือกคำถาม มันจะถามว่าบริษัทแรกที่ทำงานครับ ถ้าจำคำตอบได้ได้ก็เอาเลย ต่อจากนี้ผมไม่รู้แล้วจะไปยังไงต่อ

ส่วนถ้าเลือกฝ่ายบริการลูกค้ามันจะเด้งมาข้อ 3 อัตโนมัติ คือการตรวจสอบ windows live กดเข้าไปจะมีช่องให้ใ่่ส่อีเมล์ 2 ช่อง ช่องแรกให้ใส่เมล์ที่เราจะกู้ ช่องที่ 2 จะให้ใส่เมล์สำรองที่ไว้เป็นช่องทางติดต่อเจ้าหน้าที่ครับ กดดำเนินการต่อ หลังจากนี้ผมจำไม่ได้แล้ว แต่น่าจะเป็นให้กรอกข้อมูลของเราเพื่อยืนยันถ้ารู้ข้อมูลตามที่บอกด้านต้นก็สบายครับ hotmail จะส่งข้อมูลที่เขาต้องการให้เรายืนยันว่าเราเป็นเจ้าของนี้จริงไปที่เมล์สำรองที่เรากรอกไว้ ให้เราเขาไปที่เมล์สำรองของเราในเมล์จะมี link สำหรับติดต่อเจ้าหน้าที่อยู่โดยจะให้เราตั้งคำถามเรื่องบัญชีของเราว่ามีปัญหาอะไรครับ แล้วเขาจะตอบกลับมาว่าข้อมูลที่เราให้เขาไปถูกต้องเพียงพอที่จะยืนยันบัญชีของเราหรือไม่ ขั้นตอนนี้ใช้เวลาประมาณ1-2 สัปดาห์

ช่วยได้แค่นี้ครับ ค่อยอ่านนะครับ พิมพ์ถี่ไปหน่อย ถ้าทำไ้ด้แล้วก็อย่าลืมเปลี่ยนรหัสให้ยากๆหน่อยหล่ะเอาตัวหนังสือใส่เข้าไปด้วย ตัวเล็กตัวใหญ่ก็ไม่เหมือนกันนะครับ

ขอบคุณ ท่าน Pause มากครับ

ผมจะพยายามดูครับ

ขอบคุณครับ

Bookmarks

Bookmarks