overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39

Thread: มาแว๊ว QX9650

OverclockZone Member NHON's Avatar

Default มาแว๊ว QX9650

ใครจะซื้อฟ๊ะ
    http://www.tkcom99.com/product_detai...16&s_cat_id=17

43,900.-

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

เดี๋ยวราคาถูกลงกว่านี้อีก 4-5 เท่า เดี๋ยวก็ซื้อได้เองแหล่ะครับ อะไรออกมาใหม่มันก็แพง นึกถึง เครื่อง 8088 ราคาหลายหมื่น ตอนนี้ให้ฟรีผมยังไม่เอาเล้ย

อื้มนะ รู้ราคาแล้ว แสดงว่ามันก็มาแล้วล่ะซิ

OverclockZone Member rsun's Avatar

โอ้ ราคา -*-

OverclockZone Member ballsmn's Avatar
    ดินแดง รัชดา กรุงเทพฯ

วันนี้ คุณใช้งาน Core 2 Duo ถึง 100% แล้วหรือยัง ?

E2140 ต่อไป เหอะๆ

OverclockZone Member E6420's Avatar

ผมก็ว่างั้นแหละ ซื้อตามมันไม่ทันหรอก ( แต่ก็ยังอยากได้อยู่เหมือนกัน )

OverclockZone Member ทนายน้อย's Avatar
    ทั่วราชอาณาจักรไทย

ตั้งราคาเพ้อเจ้อ

OverclockZone Member Richards's Avatar

Quote Originally Posted by ballsmn View Post
    วันนี้ คุณใช้งาน Core 2 Duo ถึง 100% แล้วหรือยัง ?

ยังเลยครับ ของผมวันๆยังใช้ไม่ถึง 50% เลย 100% แต่ตอนเปิดเครื่อง วิ่งแวีปเดียว

ผมว่าเอาไปซื้อ hdtv wd 62" ดีกว่า

OverclockZone Member tanawat30's Avatar

Quote Originally Posted by ballsmn View Post

ผมก็ใช้เต็ม 100% เฉพาะตอนตัดต่อหนังกับตัดต่อเพลงนั่นแหล่ะครับ ตอนอื่น 10% ก็ยากเต็มทนแล้วครับ

OverclockZone Member

และถ้ามีคน OCZ ซื้อมาใช้เนี่ย
    แล้วมาโพสต์ถึงความแรงของมันในเวบนี้
    จะโดนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆสมาชิกท่านอื่น รุมด่า/ก่นประณาม
    ว่า ฟุ่มเฟือย/ตามเทคโนโลยี มากไป
    หรือไม่ครับ

Quote Originally Posted by sompolli View Post
    แล้วมาโพสต์ถึงความแรงของมันในเวบนี้
    จะโดนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆสมาชิกท่านอื่น รุมด่า/ก่นประณาม
    ว่า ฟุ่มเฟือย/ตามเทคโนโลยี มากไป
    หรือไม่ครับ
    สำหรับผม "ไม่" เพราะต้องแยกแยะให้ออกว่าใครเป็นแบบไหน เพราะนั่นเป็นดุลย์พินิจของแต่ละคน ส่วนตัวเรามีงบ มีความจำเป็นจะต้องไปตามเทคโนโลยี่ทุกเรื่องหรือไม่ สำคัญที่ความจำเป็นตามมาด้วยงบตามลำดับ
    Last edited by tanawat30; 29 Nov 2007 at 19:08:40.

c2d ดีกว่าพี่น้อง ราคานี้ เอาไปซื้อรถมอไซ ดีกว่า แต่ถ้ามีเงินซื้อโลด อิอิ
    Last edited by dekprik; 29 Nov 2007 at 19:34:43.

OverclockZone Member Chet4mk's Avatar

QX9770 มา มันน่าจะ ลง นะ

มันก็ราคานี้ครับราคา Standard ของIntel QX Series เขามีกลุ่มลูกค้าครับ ขึ้นอยู้กับว่าไปใช้อะไร ผมเอง ก็ เคยBy order cpu/ram 1000 USD+เหมือนกันครับ เป็นเรื่องปรกติครับ อุปกรณ์บางอย่าง ที่มองดูว่าราคา มันOver หรือมากเกินไป เป็นเพราะค่าครองชีพของประเทศเรา ครับ ผมว่าเอาเขามาราคานี้ เขาคงกำไรไม่เท่าไหรด้วยซำครับเพราะข้างนอก lot นี้ ราคา ราวๆ 1200 - 1300 usd ครับของบางอย่างที่ร้านนั้น บางสินค้ามองว่าถูกกว่า
    ข้างนอกด้วยครับอย่างเช่น 1300 W PSU 9999 หาซื้อที่ ข้างนอกไม่ได้ครับ ราคา แค่นั้น ยัง งง ว่าเขาขายได้ยังไงมัน ตำกว่า MSRP มากครับ

Quote Originally Posted by sompolli View Post
    หรือไม่ครับ
    ไม่หรอกครับ มันขึ้นอยู้กับว่าเอาไปใช้อะไรครับ ถ้าเอามาโชว์Bencmark ฟุ่มเฟิอยมากครับ ของพวกนี้หาได้ ทั้วไปครับ ที่ officeผมก็มีครับ Server ตัวละ 2 ล้าน หรือการด์จอ ที่ ราคา แสน up ที่ใช้render project ครับ สมาชิก OCZทั่วไปมองว่าฟุ่มเฟือยนั้น เพราะ น้อยมากครับ ที่ สมาชิกจะเจอสินค้าพวกนี้ วางขายอยู้ครับมัน By order เท่านั้น ครับ และไม่มีในหน้า Web ขายสินค้าหรอกครับ

OverclockZone Member NHON's Avatar

จุดคุ้มของแต่ละคนไม่เท่ากัน

สำหรับคนเล่นคอม ที่เล่นเหมือนเป็นงานอดิเรก ไม่ต้องพูดถึงความคุ้มค่า
    อย่างคนเล่นเครื่องบินเล็ก มันไม่ได้มีประโยชน์เป็นการเป็นงาน หรือสร้างเงิน แต่เล่นแล้วมีความสุข
    หรือพวกที่แต่งรถ มีใครแต่งเพื่อความคุ้มค่าบ้าง มีแต่แต่งให้แรง แต่งเอามันส์

คือกันครับ

เเรงสาด

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ผมว่าถ้าลงก็ลงไม่เยอะคับผม เพราะคับว่าQX มันมีไว้สำหรับ คนบ้าที่จะแรงจริงๆๆ ซึ่งราคาอาจแรงตาม
    ไม่เชื่อลองดูราคา P4 ที่มันเป็นXธีมedit ดูดิราคายังแพงอยู่เลย ส่วนQ6600น่ะ มันไม่ช่ายXธีมเลยราคาลงได้ตามปกติน่ะ
    ถ้าเข้าใจผิดยังไงขอโทษด้วยน่ะท่าน

.........
    Guest

ถ้าซื้อมาเล่นเกมยิงไข่อย่างเดียว จะมีใครว่าไนมั้ยอ่ะ

หรือถ้าผมประกอบเป็นคอมเทพ แล้วมอบให้เด็ก(ตจว.) ตามชนบทได้เอาไปใช้ จะมีใครด่าผมมั้ยครับ

OverclockZone Member scopion123's Avatar

น่าจะใช่นะคับ ถ้าราคามันจะลงมันคงลงไม่มากหรอกคับ เพราะมัน คือรุ่นเทพคับจะใช้ได้เฉพาะคนมีตังเยอะๆ พวกบ้าพลัง อ่ะคับ
    ผมว่าถ้าคนธรรมดาอยากผม ซื้อมามีแต่เสียกับเสียอ่ะคับ มันไม่คุ้มเลยคับ

ปล.คอมผมราคายังไม่ถึงครึ่งมันเลยด้วยซ้ำ

OverclockZone Member heatie's Avatar

ผมวัดของตัวเองง่าย ๆ ว่าเ้อามาหาตังค์ใช้ได้เท่าไหร่แล้ว
    จนตอนนี้ ทั้งเงิน ทั้งกล่อง ทั้งความบันเทิง ของผมคุ้มแล้วครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks