Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา ไรท์แผ่นไม่ได้กับแตกไฟล์ช้า [help me]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา ไรท์แผ่นไม่ได้กับแตกไฟล์ช้า [help me]

amdII X4 945
    gigabyte 880gm-usb3
    Ram 4 gb 1333
    xfx 4770
    harddisk 500gb

Raidmax 530ss [หมดประกันละ]

อาการ : เขียนแผ่นแล้วคอมค้าง
    เวลาแตกไฟล์ใหญ่ๆ แล้ว คอมกระตุก บางทีก็ค้าง
    ตอนแรกไปเคลมฮาสดิกมา ตอนแรกปกติ ใช้ไปใช้มา มัน warning Current Pending Sector เหมือนเดิมเลย

ไม่ทราบว่า มันเกี่ยวกับ ซัพพลายไหมครับ ซัพพลายนี่ผมซื้อก่อน อุปกรณ์ ทุกอย่างคือ มันเป็น ของเครื่องเก่า

มี OC ใหม

Comment

มีครับ

Comment

ลอง ไม่ OC ดูครับ อาการหายใหม

Comment

ไม่หายครับ เป็นเหมือนเดิมเลยพี่

Comment

ผมลองสลับขั้วต่อสาย6pin ระหว่างซัพพลายกับdvd

ตอนนี้เป็นปกติแล้วครับ

Comment

ให้ไปอ่านเรื่อง NCQ HDD ครับ

Comment

Working...
              X