Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์ Yuri ผ่าน Lan ติดตั้งอย่างไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์ Yuri ผ่าน Lan ติดตั้งอย่างไรคับ

มีคอม 3 เครื่อง ต่อระบบ Lan ผ่าน Modem Router อยู่แล้ว แต่ผมไม่ทราบวิธีติดตั้งให้เล่นผ่าน Lan
    ให้รู้จักกันหมด

ผู้รู้แนะนำ วิธีใช้หน่อยคับ ขอบคุณคับผม

lan ได้แต่ win xp เพราะมี ipx

Comment

งั้นผมคงเล่นได้เหลือเพียง 2 เครื่อง เพราะอีก 1 เครื่องลง Windows7 แต่อีก 2 เครื่องลง WindowsXP

แต่ผม Set Lan ให้เครื่องทั้ง 2 รู้จักกันไม่ได้คับ ไม่รู้วิธีเซตคับ
      จากภาพ

ผมจะต้อง Set อย่างไรคับ ช่วยแนะนำทีคับ เพราะทีเหลือใช้ WindowsXP
      แนะนำด้วยคับ ขอบคุณมาก
      Attached Files

Comment

ทำตามนี้เสร้จแล้ว ถึงจะสามารถตั้งค่าตรง network card ได้ครับ

Comment

ผมได้เข้าไปทำตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วคับ แต่ยังเล่นไม่ได้ หลังทำเสร็จ ได้ภาพดังนี้คับ ต้อง Set อะไรต่อคับ ช่วยแนะนำที

แล้วจะต้อง Set ต้องไหนคับ ตามรูปนั้น แล้วแต่ละเครื่อง Set ค่าเดียวกันหรือต่างกันคับ

ส่วนอีกอัน ไม่แน่ใจต้องใช้ป่าวคับ
          รูปนี้

Comment

ต่อจากข้อความบนคับ

ที่กำหนดติกที่ เลข 1 แล้วเครื่องอื่น ต้องติกเลขเดียวกันไหมด้วยคับ
            Last edited by SmallLek; 10 Apr 2011, 23:20:45.

Comment

ภาพต่อคับ

คุณ wabmes และผู้รู้ทุกท่าน
              ช่วยแนะนำด้วยคับ จากภาพข้างบน ทั้งหมดเลย 8 ภาพ ที่แสดงไว้ ขอบคุณมากคับ

ตอนนี้ยังเล่นผ่าน lan ไม่ได้คับ แล้วไม่รู้ในโปรแกรมเกมส์เอง ต้อง set ตรงไหนด้วยหรือป่าวคับ
              Last edited by SmallLek; 10 Apr 2011, 23:32:42.

Comment

ตอนนี้ สิ่งที่ผมทำได้แล้วคือ ทำเครื่องรู้จัก คอมผ่าน Lan แล้ว อาศัยดูจากภาพนี้คับ
                Attached Files
                Last edited by SmallLek; 11 Apr 2011, 00:34:21.

Comment

แต่ปัญหา หลังจากเข้า Game ก็เจอนะคับ ในแต่ละเครื่อง แต่
                  ติดขึ้น There is already a player with your serial# in that game

ช่วยทีคับ ทำให้ยังเล่นเกมส์ ผ่าน Lan ไม่ได้คับ
                  ผู้รู้แนะนำหน่อยคับ ขอบคุณมาก

Comment

ในโฟลเดอร์เกม มี folder ที่ชื่อ serial หรือเปล่าครับ ให้เข้าไปก๊อบออกมาไวข้างนอก แล้วรัน

เครื่องแต่ละเครื่องต้องก๊อปออกมาไม่ซ้ำ folder กันนะ (ก๊อปไฟล์ serial ข้างใน ออกมาไว้ใน folder yuri)

Comment

ขอบคุณมากๆคับ ได้แล้ว สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆจริงๆๆ กว่าจะได้ เหงื่อตกไปเยอะคับ

Comment

Working...
                      X