Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆช่วยวิเคราะห์หน่อยครับว่า psu พอไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆช่วยวิเคราะห์หน่อยครับว่า psu พอไหม

สวัสดิ์ดีครับพอดีผมกำลังจะอัพคอมครับสเปกตอนนี้
    i5 760,ram gskill 4gb,VGA GTX580 ,mb maximus iii gen ,psu nox krypton 1000w ครับ ผมจะเปลียน mb กับ cp ใหม่เป็น
    mb ASUS Rampage III Extreme หรือGIGABYTE X58A-UD7ดีครับ cpu i7 990x ram gskill 6gb VGA เพิ่ม GTX580 อีก 1ตัวครับ เพื่อนๆคิดว่า PSU ตัวนี้พอมั้ยครับ+พัดลมเคสอีก7-8ตัวครับ กลัวจะไม่พอครับ

i7 990x ซื้อที่ไหนอ่า

Comment

มาดูของแรง

Comment

ยังไม่ซ์้อครับ แต่ เป็นแผนการครับ

Comment

รู้สึกเหมือนเมื่อก่อนจะซื้อ 980 X หรือเปล่าถ้าจำไม่ผิด

ปล. เมื่อก่อนใช้คู่กับ Raidmax 1000W ใช่มะ ???

Comment

ผมว่าสบายนะ

Comment

รอดูตอน show case เลยแบบนี้ ซื้อแล้วอย่าลืม review ครับ

Comment

Originally posted by jomnut View Post
                รู้สึกเหมือนเมื่อก่อนจะซื้อ 980 X หรือเปล่าถ้าจำไม่ผิด

ปล. เมื่อก่อนใช้คู่กับ Raidmax 1000W ใช่มะ ???
                ใช่ครับ ตอนแรกกะจะสอย 980 แต่พอ990 ออกราคาเท่ากัน เลยว่าจะเอา 990 ไปเลยครับ แล้ว ไรแมค1000 w ไม่ไดจัดครับ จัด nox krypton 1000 wแทนครับใช้ดีมาก ไฟไม่รั่วเลยครับ

ผมจะไปเรียนคอมพวกสร้าง 3d ด้วยเห็นการ์ด Quadro 6000 ราคา 255,800 บาท ผมจะเป็นลม แพงมากที่สุด แต่เห็นว่า สร้างได้เนียบมาก

Comment

เงินก็เยอะไม่เอา Corsair AX 1200w ไปเลยอะครับ ดีกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by sonkub View Post
                    เงินก็เยอะไม่เอา Corsair AX 1200w ไปเลยอะครับ ดีกว่าเยอะ
                    ถ้าจะซื้อ psu ใหม่ผมว่าจะเก็บ 1500 wไปเลย แต่ใช้อันนี้ไปก่อนครับ แล้ว มันพอหรือเปล่า 1000w อันนี้ครับ

Comment

ต่อ VGA ตัวเดียวตอนนี้คงพอหมดแหละมั้ง ถ้ามันได้เต็มถึง 1000w จริง

Comment

โรงไฟฟ้าทั้งนั้น

Comment

เป็นวัตเต็มครับ 80 plus brozne คือผมจะถามเผื่อนตอน sli 2way นะครับ แต่ตอนนี้เริ่มลังแลจะไปจัด i7 2600k กับ 580 เพิ้มอีก 2 ตัว เป็น sli 3way คงไม่น่าจะพอละมั้ง ชอบ GTX มากกว่า Quadro ครับ ชอบ dx 11
                          Last edited by maxna; 11 Apr 2011, 21:10:00.

Comment

แรงๆเพ อิอิ เห็นด้วยที่เอา 1500 wไปเลย เพราะ ซื้อแล้ว ซื้อให้ดีไปเลย(เท่าที่งบจะทำได้)

Comment

ดันปาย วิเคาระห์กันหน่อย 555

Comment

Working...
                              X