overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member ErounompZ's Avatar

Default เข้า windows ไม่ได้แล้วจะ ดูด driver ยังไงครับ ?

model : AL51

ลอง search google มันเป็นขของ smart al-51 เห็นมีคนขายอยู่ครับฝาพับ notebook มี คำว่า FINAL อยู่

แต่ตอนนี้ประเด็นคือยังลง windows ไม่ได้ครับใส่แผ่น windows กด f8 แล้วเข้า หน้าจอนี้ครับ

กดเข้าอันไหนก็เด้งกลับจอฟ้าแล้วก็ restart เองแล้วมันทำอะไรได้บ้างครับ..
    Last edited by ErounompZ; 10 Apr 2011 at 20:33:32.

OverclockZone Member underblack's Avatar
    www.facebook.com/underblackphoto

รุ่นอะไรอะครับ ที่บอกว่าไม่มีไดร์เวอร์ ถาม google ยังครับ ^^

OverclockZone Member Hunterpup's Avatar

ลอง search หา ในเว็บยี่ห้อของ NB ก็ได้นะครับ แต่ถ้าอยากได้ Driver ตัวเก่าจริง แล้วทำยังไงก็เข้าไม่ได้ ก็ลอง repair หรือ ลง window อีกตัวซ้อนแล้วไปเอา driver เก่าคับ

OverclockZone Member ErounompZ's Avatar

notebook final รู้จักมะ หาเจอคงไม่มาถามหรอกท่าน ขอบคุณครับ...

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by ErounompZ View Post
    notebook final รู้จักมะ หาเจอคงไม่มาถามหรอกท่าน ขอบคุณครับ...
    กุมขมับ -..-มองในมุมคุณมันก็จริง แต่มองในมุมคนจะช่วยมาเจอตอบแบบนี้ใครเขาจะอยากช่วยนี่

เหมือนกับ คุณทำกระเป๋าตังหล่นแล้วเรียกคนให้มาช่วยหา พอเขาถาม พอจะรู้ไม๊ครับทำหล่นตรงใหน แล้สคุณตอบ ถ้ารู้คงไม่ต้องให้มาช่วยหาหรอก -..-

คุณว่าเขาจะอยู่ช่วยคุณหาต่อม่ะ

OverclockZone Member jhahaha555's Avatar

คนมาช่วยเสียความรู้สึกหมด.......ไปดีกว่า

OverclockZone Member alwayz's Avatar

ถุถุถุ...ถูกต้องนะค๊าบบ

OverclockZone Member Nawinza's Avatar
    ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000

รายละเอียดดีมาก notebook final 555+ โน๊ตบุคอะไร final จะบ้าตาย acer asus dell lenuvo fujisu compaq hp ibm มันรุ่นไหน ซีรีย์อะไร คนโฟสบอกมาไม่เครียร์ แล้วคนตอบจะตอบได้ไง ผมเป็นช่างคอมมาหลายปี ยังไม่รู้จัก notebook final เลย

ผมหาไม่เจอจริง ที่ notebook มันเขียนว่า final ตัวเบ่อเริ่ม

มันก็จริงผมก็รู้สึกไม่ดีประมาณว่าไม่หาก่อน แล้วมาถาม แต่นี่ผมหาหมดแล้วมันไม่มี ไม่มีใครเคยเห็น

notebook ยี่ห้อนี้ ผมก็เพิ่งเห็นเป็นครั้งแรก ขอบคุณละกันครับ

ปล.ผมก็รู้สึกแย่ตั้งแต่เม้นแรกละ

OverclockZone Member cyclonemon's Avatar

ถ่ายรูป notebook มาให้ดูสิครับ

OverclockZone Member Supra2jz's Avatar

ลองพลิกดูใต้เครื่องหรือยังครับ ส่วนใหญ่รุ่นชอบเขียนไว้ใต้เครื่องแถวๆรหัสเครื่องมันครับ ลองดู

OverclockZone Member tawat_kun's Avatar

น่าจะเป็นยี่ห้อ LAM ครับ โมเดลนี้มีที่โหลดไดร์เวอร์ตามข้างล่าง
    http://www.lamsystems.com/drivers/notebook/al51.asp

แต่ก็อย่างคนอื่นว่านั่นแหละครับ ถ้าไม่รู้ยี่ห้อก็ช่วยได้ลำบาก
    แต่ถ้าจะหาแนะนำว่าหาที่โมเดลเลยจะพอหาได้

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

Search Google ด้วยคำว่า AL51 พบว่าเป็นยี่ห้อ LAM ครับ...

OverclockZone Member tawat_kun's Avatar

อ้อลืมไปครับ
    จากหน้าจอที่ให้มา
    ลองเลือก
    Last known good configuration ครับ(เผื่อจะเข้าวินโดว์ได้)

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

hiren boot cd จะมี min xp ใน mini xp จะมีโปรแกรมใช้แบ็คอัพไดรเวอร์

OverclockZone Member Nawinza's Avatar
    ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000

เข้า safe mode ได้ไหม รองใช้ system restore ดูครับ ^^

OverclockZone Member atthaphon_s's Avatar

ถ้าถ่ายรูปหน้าจอมาได้ ทำไมไม่ถ่ายรูปตัว Notebook มาซะเลยหละ ถ่ายมาแต่แรกก็จบแล้ว รับประกัน ไม่เกิน 2 โพส ได้คำตอบแน่นอน

OverclockZone Member OTARO's Avatar

พลิกดูด้านล่างซิครับ มันจะบอกยี้ห้อ รุ้น โมเดล

OverclockZone Member cyclonemon's Avatar

อันนี้หรือเปล่า

http://smarttech.com/us/Support/Brow...ok+for+Windows

OverclockZone Member nerymanza's Avatar

จะบ้าตาย - -

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks