Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับการOCการ์ดจอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับการOCการ์ดจอคับ

คือ ตอนนี้ใช้การ์ดจอ XFX7600GT อยู่ แล้วลองOCดู ปรากฏว่าลองลากCore clock frequencyลากไปได้คับ แต่พอลากMemory clock frequencyพอกดเทสแล้วมันไม่ผ่านอ่ะคับ ต้องทำยังไงถึงจะให้ลากไปได้คับ ช่วยบอกวิธีหน่อยคับ

ใช้ตัว XXX Edition เปล่าครับ

ลองใช้ ATITools ลากดูเลยครับ

Comment

ของผมตัวExtream Editionคับ
      ATIToolsนี่ใช้กับการ์ดจอnvdiaได้หรอคับ ผมใช้rivatunerลากคับ

Comment

มันสุดแล้วครับ แต่นั้นก็ลากมาสุดๆแล้วครับ

Comment

การ์ดแต่ละตัว ความสามารถในการ oc ไม่เท่ากันคับ

ถ้าอยากจะลากมันไปอีก ลองใส่ซิงค์แรมใหม่ หาพัดลมเป่าอัดน่าจะลากไปได้อีกคับ

Comment

Working...
          X