overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ใครรู้จักร้านหรือโรงกลึงที่มีเครื่องตัดเลเซอร์บ้างครับ

OverclockZone Member Alpha1's Avatar
    แถวๆซาฟารีเวิลด์

Default ใครรู้จักร้านหรือโรงกลึงที่มีเครื่องตัดเลเซอร์บ้างครับ

ใครรู้จักร้านหรือโรงกลึงที่มีเครื่องตัดเลเซอร์บ้างครับ
    เรื่องของเรื่องคือผมจะเอาฝาเคสด้านข้างไปให้เขาตัดเป็นรูปตามที่ต้องการ
    มันต้องใช้ความแม่นยำในการตัดค่อนข้างสูง ไม่งั้นงานออกมาไม่สวย
    ใครพอจะรู้จักบ้างวานบอกหน่อยนะครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

www.signdesignshop.com
    ผมไปใช้บริการ ตัด Acrylic อะงับ เหนว่ามี เลเซอร์ตัด โลหะด้วยแต่มายทราบว่า ประเภทไหนได้บ้างลองติดต่อดูละกันงับ

OverclockZone Member ekkarin's Avatar
    facebook.com/ModderMania

ผมเคยตัด Lian-Li PC7 ที่โรงงานญาติผมเองครับใช้ Laser ออกมานี่สวยมากๆครับเหมือน
    ของที่มาจากโรงงานเลยครับ เดี๋ยวผมจะลองถามเค้าให้ว่าจะรับตัดให้หรือเปล่าครับ
    เพราะเค้าไม่มีเวลาว่างมากมาทำให้อะครับ งานมันเยอะครับ

OverclockZone Member Alpha1's Avatar

ขอบคุณทั้งคู่เลยครับ อุตส่ามาตอบ เพราะผมหามานานละแต่ไม่ได้ซักที

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    www.signdesignshop.com
    ผมไปใช้บริการ ตัด Acrylic อะงับ เหนว่ามี เลเซอร์ตัด โลหะด้วยแต่มายทราบว่า ประเภทไหนได้บ้างลองติดต่อดูละกันงับ
    ลิงซ์นี้เข้าไมไ่ด้อะครับ แปลกจัง

OverclockZone Member e20wac's Avatar

Laser ตัด Acrylic ใช้ wattต่ำไม่เกิน25 W ตัด เจาะ แกะได้แต่ชิ้นงาน อโลหะ
    แต่ถ้าเป็น Laser ตัด โลหะมันต้อง Watt สูง 100+ เครื่องนุงหลายตัง
    ผมคิดว่าลองหาเสริทหาโรงงานที่เค้ารับตัดโลหะโดยเฉพาะนะครับ
    เพราะว่าเครื่องพวกนี้ใช้ตัด แกะโลหะอย่างเดว
    ผมก็มีเครื่องนุงเอาไว้ใช้งาน เกี่ยวกับตัดพวก Acrylic กับแกะไม้ กะงานอโลหะอื่นๆ
    เด๋วถามพักพวกให้ว่าที่ไหนรับทำบ้างคับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

เหมือนร้านเค้าเปลี่ยน URL อะงับ >>> http://www.signdesign.co.th/

บริการตัด แกะสลักด้วยเครื่องเลเซอร์และเครื่อง CNC ขนาดที่สามารถตัดได้ ความกว้าง 4*8 ฟุต และตัดได้หนา 20 มม.
    - Laser Cutting รับตัดอะครีลิค ไม้ สแตนเลส เหล็ก
    - Laser Engraving รับแกะสลักลงบนอะครีลิค ไม้ พลาสติก หนังและอื่น ๆ
    - Laser Marking รับเลเซอร์ Serial Number ป้ายชื่อ ป้ายติดเครื่องจักร
    - รับงานตัด อะครีลิค ทองเหลือง ทองแดง อลูมิเนียม
    - รับพิมพ์ภาพด้วยเครื่องพิมพ์ ระบบยูวีที่สามารถพิมพ์ได้ลงบน กระจก อะครีลิค หนัง โลหะทุกประเภท
    - แกะสลักภาพ 2D ด้วยเครื่อง CNC
    นอกจากนี้ ไซน์ ดีไซน์ ยังจำหน่ายอะครีลิคที่มีความหนาตั้งแต่ 25-100 มม.

ps ผมมะได้บอกว่าร้านเค้ามีเครื่องเดียวนิงับ แค่เคยใช้แต่บริการตัด Acrylic ^^"

เข้าได้ละครับ แต่ต้อง.co.thแทน

ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ

OverclockZone Member Ni-Cha's Avatar

ไม่รู้ มาป่วนอย่างเดียว

ลองโทรไปแล้วอ่ะครับ ที่นี่อ่ะ
    http://www.signdesign.co.th/ เขาบอกว่าเครื่องเสีย ต้องรอหลังปีใหม่เลยครับ
    ก็งง แล้วถ้างั้น งานปกติของลูกค้าก็ไม่ได้ทำอะสิ แล้วจะเอาไรกินหว่าไม่ทำงานที2เดือน

บ. น่าอยู่วุ้ย หยุดงาน 2 เดือน *0*

ps คงแยกกันมั่งงับเครื่อง laser โลหะ กับ พลาสติกอะ

เขาบอกว่า จะสั่งเครื่องใหม่เข้ามาตอนต้นปี มีที่อื่นอีกไหมอ่ะครับ

Titan Steel
    Guest

Default รับตัดวัสดุ อุปกรณ์ด้วยเครื่องตัดเลเซอร์ (Laser Cutting)

รับตัด เจาะ ฉลุ ชิ้นงานต่างๆ ด้วยเลเซอร์ ทั้ง ไม้ โลหะ สแตนเลส อลูมิเนียม อะครีลิค ทองเหลือง ทองแดง ฯลฯ
    http://www.titansteel.co.th/

sales.titansteel@gmail.com

02-429-2852-60

OverclockZone Member โหน่งมาแว้ววว's Avatar

ไปหาร้านเหล็ก ที่มีเครื่อง Plasma เลยครับ ตาเอ คุยดี แผลละ 100 ราคามาตรฐานอยู่ที่ 250 - 400 แล้วแต่เถ้าแก่ เขี้ยวไม่เขี้ยว อย่าไปร้านที่รับ เจาะเคสโดยตรง มันกัดแกจมเขี้ยวแน่ตาเอ

เผลอๆ อาจจะเสียแค่ LM เขียว 2 ซอง ขอบอก

โรงกลึงอย่าได้แหลมเข้าไปเด็ดขาด นอกจากจะตัดแบบลวกๆแล้ว ยังได้ราคาแพงเป็นของแถมอีก

OverclockZone Member mod_laser's Avatar

อยู่ บริษัท ทำก๊อกนำ้ครับ เครื่องที่ทำงานผมก็มีครับ LASER MARK ผมเป็นคนทำเอง แต่มันตัดโลหะไม่ได้ครับ
    ได้แค่ LASER LOGO ครับถ้าใช้ตัดโลหะมันต้องใชกระแสสูงมากครับ เครื่องผมปรับได้สูง32 A/2 วินาที ถ้ามากว่านั้น
    เครื่อง

OverclockZone Member Somalia's Avatar

เครื่องตัดพลาสม่า ไปที่ภาค สภาปัตเจ้าคุณทหารลาดกระบังสิครับ เคามีเครื่องเห็นว่าจ้างให้คนที่เฝ้าในนั้นตัดให้ก็ได้ครับ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

รอคำตอบด้วยครับ จะกลึง บล๊อค 745
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member phira's Avatar

ดันให้ครับ รอผู้รู้

OverclockZone Member LA_ON's Avatar

พาสม่า กับ เลเซอร์ มันอันเดี๋ยวกัน รึเปล่าคับ

ผมเคย ใช้ เครื่อง พาสม่า เจาะ อะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks