Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ Q8400 ดีไหมครับตอนนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ Q8400 ดีไหมครับตอนนี้

ช่วยแนะนำทีครับซื้อ Q8400 ดีไหมครับ เห็นที่ JIB ยังมีขายอยู่

จัดไปครับ

Comment

ดีครับ มือ 2 สิครับ

Comment

D

Comment

ถ้าไม่ได้เน้นอะไรมากมาย ตัวนี้เหมาะสมเลยครับ

Comment

แต่ผมว่าเพิ่มตังค์เข้าไปอีก 300 บ. ก็จะได้ Core i5 2300 แล้วแรงและเร็วกว่าด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by arms_made View Post
              แต่ผมว่าเพิ่มตังค์เข้าไปอีก 300 บ. ก็จะได้ Core i5 2300 แล้วแรงและเร็วกว่าด้วยนะครับ
              ผมว่าเจ้าตัวเขามีบอร์ด socket 775 อยู่แต่อยากอัพ CPU มากกว่าครับ
              i5-2300 มัน socket 1155 อ่ะครับ ถ้าซื้อต้องเปลี่ยนทั้งระบบ

ขึ้นอยู่กับเมนบอร์ดครับ ถ้า มีบอร์ด775แรงๆอยู่ ก็จัดไปครับ มือ 2 ได้ก็ดี
              ถ้ามีซิ้งดีๆอยู่จะจัดมา OC สัก4.0Ghz ก็เอา Q8400 ดีก่าเยอะ

แต่ดูจากค่าตัวถ้าซื้อมือ 1นี่ Q8400 2.66 GHz. 5,550บ.
              ถ้าไม่คิดจะ OC
              ถ้าบอร์ดเดิมใช้ ram DDR3 อยู่ เอาของเก่ามาใช้กับบอร์ดใหม่
              แล้วข้ามไปซื้อ i3-2100 อาจจะดีกว่า 3,890บ.
              หาบอร์ดGig ถูกๆซะอัน อย่าง
              Gigabyte GA-H67M-D2-B3 2990บ. (มีsata3 เพิ่มมาให้ 2port)
              Gigabyte GA-H61M-D2-B3 2390บ. (ไม่มีsata3)
              เกินงบนิดๆแต่ไม่oc แรงก่าแน่นอน

เอากราฟไปดูก่อนก็ได้ครับ แต่อาจจะเป็นแค่กราฟกากๆใช้งานจริงไมได้ มีคนห้องข้างๆเขาบอกมา
              Last edited by Gol3Za; 11 Apr 2011, 11:57:23.

Comment

Originally posted by Gol3Za View Post
                ผมว่าเจ้าตัวเขามีบอร์ด socket 775 อยู่แต่อยากอัพ CPU มากกว่าครับ
                i5-2300 มัน socket 1155 อ่ะครับ ถ้าซื้อต้องเปลี่ยนทั้งระบบ

ขึ้นอยู่กับเมนบอร์ดครับ ถ้า มีบอร์ด775แรงๆอยู่ ก็จัดไปครับ มือ 2 ได้ก็ดี
                ถ้ามีซิ้งดีๆอยู่จะจัดมา OC สัก4.0Ghz ก็เอา Q8400 ดีก่าเยอะ

แต่ดูจากค่าตัวถ้าซื้อมือ 1นี่ Q8400 2.66 GHz. 5,550บ.
                ถ้าไม่คิดจะ OC
                ถ้าบอร์ดเดิมใช้ ram DDR3 อยู่ เอาของเก่ามาใช้กับบอร์ดใหม่
                แล้วข้ามไปซื้อ i3-2100 อาจจะดีกว่า 3,890บ.
                หาบอร์ดGig ถูกๆซะอัน อย่าง
                Gigabyte GA-H67M-D2-B3 2990บ. (มีsata3 เพิ่มมาให้ 2port)
                Gigabyte GA-H61M-D2-B3 2390บ. (ไม่มีsata3)
                เกินงบนิดๆแต่ไม่oc แรงก่าแน่นอน

เอากราฟไปดูก่อนก็ได้ครับ แต่อาจจะเป็นแค่กราฟกากๆใช้งานจริงไมได้ มีคนห้องข้างๆเขาบอกมา
                ถูกต้องเลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนเลยนะครับที่แนะนำแต่อย่างที่ Gol3Za บอกอ่าครับมี 775 แต่ไม่มีเงินเปลี่ยนใหม่ทั้งหมดเพราะแรมยังใช้ DDR2 อยู่

Comment

Originally posted by gloomy View Post
                    ขอบคุณทุกคนเลยนะครับที่แนะนำแต่อย่างที่ Gol3Za บอกอ่าครับมี 775 แต่ไม่มีเงินเปลี่ยนใหม่ทั้งหมดเพราะแรมยังใช้ DDR2 อยู่
                    อย่างนั้นก็ดีครับเพราะ Socket 775 ยังแรงอยู่อีกหลายปีครับ

Comment

q8400 ยังแรงครับ ผมก็ใช้อยู่

Comment

ดูฟราฟมันแปลกๆนะ qx9775 แรงน้อยกว่า q9400 อีก

Comment

Working...
                        X