overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member RaidenZaa's Avatar

Default ขอถามท่านผู้รู้ แรม ผมเป็นอะไร T T

G.Skill F2-6400CL4D-4GBPK คับ แรกซื้อมาก็ประกอบเอง ใส่ไป2แถวเล่นๆไปจอฟ้า (เห็นทั้ง2แถวนะคับ)ก็คิดว่าเราลงวินโด้ไม่ดีมั้ง ลงใหม่ก็ไม่หาย ก็คิดไปอีกว่าต้องมีอะไรผิดปรกติ เปลี่ยนบอร์ดก็แล้ว CPU GPU ลองเปลี่ยนมาหมดแล้วก็ไม่หาย ก็เลยถอดดูซักแถว แถวแรกใส่ไปบูตไม่ขึ้นซะงั้น พอเอาอีกแถวไปใส่แทนก็เล่นได้จนทุกวันนี้ ก็คิดว่ามันหน้าจะเป็นอะไรซักอย่าง แล้วเมื่อ2-3วันที่แล้วผมว่างเอาไปไอแถวที่มีปัญหาไปเคลม ที่ร้านเค้าก็ลองใส่2แถวก็ไม่เป็นอะไร (แล้วเค้าใส่เทสนานพอควร) ก็เลยไม่ได้เปลี่ยนใหม่ งงมาก กลับมาบ้านก็ลองใส่2แถวอีกครั้งเล่นไป5นาทีจอฟ้า T T (ไม่ได้OCใดๆเลย ค่าโรงงาน) ผมควรจะทำยังไงคับท่านผู้รู้ T T ผมต้องเอาไปเคลมใหม่ไม๊ หรือจะเอามันไปคั่นหนังสือเล่นๆ

หลังจากท่านjhahaha555 ให้ไปลองเทสกับ memtest86+

[IMG][/IMG]

ตัวที่เล่นอยู่ทุกวัน เทสไป2รอบ

[IMG][/IMG]

ตัวที่คิดว่ามีปัญหา เทสไป2รอบเช่นกัน

เห็นแล้วตกใจทำอะไรไม่ถูกเลย สรุปว่าเอาไปเคลมใช่ไม๊ T T
    Last edited by RaidenZaa; 14 Apr 2011 at 05:57:21.

OverclockZone Member RaidenZaa's Avatar

เพิ่มเติม
    Pentium Dual-Core E6300
    EP45-UD3R
    4670
    Raidmax 530W
    HDD x4

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป กระบี่ (22-11-61)

ไม่แรม ก็คงเป็นเมนบอร์ดที่มีปัญหา

ลองมา2บอร์ดแล้วคับ EP31 กะ EP45

ที่สงสัยคือทำไม พอไปเทสที่ร้านแรมเจ้ากำถึงไม่แสดงอาการใดๆ

นิดๆ ก่อนจะเอามันไปคั่นหนังสือ

OverclockZone Member jhahaha555's Avatar

ได้ลองเทสเองหรือยังครับ memtest86

Quote Originally Posted by jhahaha555 View Post
    ได้ลองเทสเองหรือยังครับ memtest86
    จะลองดูคับ

เครียดเลย

Banned

Quote Originally Posted by RaidenZaa View Post
    นิดๆ ก่อนจะเอามันไปคั่นหนังสือ
    มาๆ ซื้อต่อ 500

Banned

BIOS รุ่นล่าสุด http://thailand.test.giga-byte.com/S...uctID=3003&ver=

4670+HDD x4 = Raidmax 530W
    ==???

Quote Originally Posted by mysomchai View Post
    มาๆ ซื้อต่อ 500
    จะเอาไปเคลมแล้วท่าน เหอะๆ ร้านบอกไม่เสียจะเอารูปที่เทสไปไห้มันดูเลย

Quote Originally Posted by mysomchai View Post
    BIOS รุ่นล่าสุด http://thailand.test.giga-byte.com/S...uctID=3003&ver=

4670+HDD x4 = Raidmax 530W
    ==???
    ขอบคุณ คับ ^^

Raidmax 530W ยังไปสบายๆคับ รอมีตังค่อยไป พวก80+

OverclockZone Member jhahaha555's Avatar

เสียครับ........ผมก็แบบนี้แหละแดงเป็นเทือกเลย
    อันนนี้นอกเรื่องนิดนึงนะครับ....ทำไมเดี๋ยวนี้แรมใหม่มันเสียเยอะกันจัง
    ซื้อมาปุ๊ป กลับบ้านมา ประกอบ เจอจอฟ้า จับมาเทสก็เสียปั๊ป
    วิ่งกลับไปเคลมหน้าร้าน ( ภายใน 7 วัน ) มันก็เปลี่ยนมาให้อันใหม่เลย
    ก็ยังเสียอีก ....จนผมสงสัยว่าแรมมันปลอมหรือเปล่าวะ เท่าที่อ่านเจอ
    จะเห็นก้มีแต่ยี่ห้อ kingston แต่...ถ้ายี่ห้อนี้มีของปลอมได้ ทำไมยี่ห้ออื่นจะมีไม่ได้
    ตัวผมเอง เจอไป 4 ตัว เพื่อนผมอีก 2 ร้าน jib ( 6 ชิ้นนี้ภายในเวลา 1 เดือน ) แต่คนละสาขา

ผมว่าเค้าเอาของมาขายวนหรือเปล่า พอเราเอาที่เราบอกว่าเสียไปเปลี่ยนเค้าก็เอาไปวนขายไห้คนอื่นต่อ

เคยเจอไหมครับ ผมเคยอ่านประสบการณ์คนใน ocz เนี่ยแหละ

ยกคอมไปซ่อม ปรากฏว่า เมื่อคอมกลับไป โดนสลับแรม มาร้านเก่าอีกที แรมของเรา ถูกวางขายอยู่หน้าร้าน (เขาทำตำหนิไว้) เรยจำได้

Bookmarks

Bookmarks