overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31
    OverclockZone Member ChezTerArm's Avatar

Default แนะนำ Case 5 ตัวนี้หน่อยครับ 1.Silverstone 2.Thermaltake 3.Corsair อื่นๆ

ที่ดูๆ ไว้ก็5ตัวนี้อ่าครับ แบบไหนแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับรบกวนช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ

1.Thermaltake Level10 GT
    2.Corsair 600T
    3.Silverstone Fortress FT02
    4.Silverstone Raven RV01
    5.Silverstone Raven RV02
    7.Zalman GS1200
    8.Lian-Li 8FI Red Edi
    9.Lian-Li K63
    10.

หรือ ราคา 4 - 6 พันบาท แนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้อยู่ในช่วงเลือกอยู่ครับ

ตอนนี้ ใจๆๆ อยากได้ Zalman กับ K 63
    Zalman ก็ไม่รู้ว่าดีไหม ไม่ค่อยมีคนใช้เลย ส่วน K63 นั้นดีแท้แน่นอน ไขควงไม่ต้องใช้เลย
    Last edited by ChezTerArm; 6 May 2011 at 22:53:43.

OverclockZone Member ChezTerArm's Avatar

รอติดตาม

OverclockZone Member nartzuzaa's Avatar
    เวทเกต บางใหญ่ นนทบุรี-Chainat

Level10 GT

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เคยลองแค่ 2กับ4 อะครับที่เหลือไม่เคยลอง ผมชอบ 2 นะ แต่ 4 สวยบาทใจผมเลย

OverclockZone Member wisidsak's Avatar

เคยเห็นแต่ ๑.

via Tapatalk by Samaung Galaxy S

OverclockZone Member sonkub's Avatar

Lv 10 เลย
    เลือกเพราะตัวเองไม่มีปัญญาซื้อครับ -*-

OverclockZone Member Sillycan's Avatar
    Chiang-Mai Province

CORSAIR OBSIDIAN 800D

OverclockZone Member NSign's Avatar
    Suthisarn<>Bangpakong

ชอบ Corsair 600T นะแต่ตอนที่หาไม่ยักกะมีขายเลยจัด Lian-Li PC-50WB ไปแทน ไม่ลองมอง Lian-Li บ้างหรือท่าน อิอิ

OverclockZone Member magnetic's Avatar

Corsair 600T

OverclockZone Member ford2539's Avatar

Quote Originally Posted by Sillycan View Post
    CORSAIR OBSIDIAN 800D

OverclockZone Member mui2606's Avatar
    Kumphawapi Sugar.co.th

สวยๆทั้งนั้น

OverclockZone Member ITSCI's Avatar
    ณ ในเครือจักรภพนครราชสีมา

Thermaltake Level10 GT วัสดุในการผลิดเป็นเหล็กก็ช่างมันเถอะ ถ้าท่านเน้นที่ออฟชั่นก็เอาตัวนี้แหละ

OverclockZone Member CheekyDrea's Avatar
    เกษตรศาสตร์ บางเขน

สวยแต่ละคนไม่เหมือนกัน ท่านชอบแบบไหนก็จัดอันนั้นเลย
    ถ้าซื้อตัวที่ท่านไม่ได้ชอบจริงๆแล้วต่อไปจะรู้สึกเสียดาย

Quote Originally Posted by CheekyDrea View Post
    สวยแต่ละคนไม่เหมือนกัน ท่านชอบแบบไหนก็จัดอันนั้นเลย
    ถ้าซื้อตัวที่ท่านไม่ได้ชอบจริงๆแล้วต่อไปจะรู้สึกเสียดาย
    ภายนอกก็ชอบๆๆ ใกล้ๆเคียงกันหมดทุกอันเลยน่ะ แต่ภายในผมไม่รู้ไงว่า มันดีแตกต่างกันอย่างไร ผมก็เลยตัดสินใจไม่ได้อ่า ว่าจะซื้ออะไรดี

OverclockZone Member linkindog's Avatar

ต้องถามใจตัวเอง สไตล์ของตัวเอง เรื่องพวกนี้ มันความสวยงาม ซะ 80% คนอื่นเลือกให้คุณไม่ได้หรอกครับ

เคสระดับนี้ มันก็เก็บสาย กับวัสดุเนี๊ยบ กันหมดแล้ว

ลองดูดีๆ ว่าตัวเอง ชอบอะไร แล้วเลือกเลย จากที่ดูมาแต่ละเคส มัน สไตล์ ต่างกัน ชัดเจนมาก

ส่วนตัวผมให้ Raven 01 (แต่ตอนนี้ใช้ Xpredator อยู่ ใส่พัดลมได้เยอะดี แถมติดไฟให้เกล็ดข้างบน ออกมาเป็นแถบๆ อย่างเท่:P)

OverclockZone Member CheekyDrea's Avatar
    เกษตรศาสตร์ บางเขน

เห็นด้วยกับคุณ linkindog ครับ

ตอนผมเลือกเคสผมก็ดูที่ความสวยงามก่อน ยังไงซะเคสราคาระดับนี้มันก็กว้างขวางอยู่แล้ว

OverclockZone Member noom9888's Avatar

ใน 5 ตัวผมโหวตให้ Corsair 600T คับ วัสดุน่าจะดีนะคับ
    Raven RV01,RV02 เคยเห็นตัวจิงจับๆมาบ้างแล้วไม่ประทับใจเรื่องวัสดุเท่าไหร่คับ ถ้าจำไม่ผิดเหล็กไม่น่าจะหนาเท่า K62 นะคับ

Lianli ตัวนี้มาใหม่ >> http://www.tkcom99.com/product_detai...1&s_cat_id=112 น่าสนเหมือนกันนะคับ

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

โจทย์ของคุณกว้างมากๆ เลยครับ ดูเหมือนจะว่านคำถามเพื่อดูความเห็นประกอบใช่ไหมล่ะครับ จะพยายามช่วยนะครับ

เริ่มจาก Level 10 ผมค่อนข้างให้ คะแนนตัวนี้น้อยที่สุด เนื่องจาก คุณบอกว่า สวยใกล้เคียงกันทั้ง 5 ตัว ผมจึงคิดว่างั้นก็ไม่จำเป็นต้องเอาตัวเลือกที่แพง
    อีกประการคือ หากซื้อ Level10 คุณจะได้ความสวยแต่ ภายนอก ภายนอกเท่านั้นจริงๆ คุณจะไม่ได้มีความสุข ทุกข์ กับการแต่งสีสันภายในเลย

Corsair 600T ความโค้งมนของภายนอก ทำให้หลายๆ คนชอบ แต่หลายๆ คนก็บอกเกลียด วัสดุดีที่สุดใน 5 ตัวเลือก หากนำไปจัดระบบน้ำ จะดูดีทีเดียว
    จุดเสียเท่าที่เห็นก็คงเป็นเรื่องการ จัดสายแบบ "ซ่อนสาย" ช่องซ่อนสาย Powersupply มันไกลมากไปหน่อย ทำให้เห็นสายรกรุงรัก ด้านล่างได้ง่าย
    ถ้าคุณเป็นคนชอบ ความเรียบร้อยภายใน จึงอยากให้คิดดูดีๆ ว่าจะรับตรงนี้ได้ไหม

Silverstone Fortress FT02 หน้าตาเรียบร้อย ดูดี ไม่น่าเบื่อ ถ้าเป็นคนนานๆ เปลี่ยนเคส เป็นตัวเลือกที่ดีมากครับ
    อย่างไรก็ตาม FT02 RV01 RV02 มีการจัด Layout ที่ไม่เหมือนใครคือ ทิ่มหัว การ์ดจอลง เอาสายขึ้นด้านบน
    หากคุณจะหาแนวทางในการแต่งเคส อาจจะหายากซักหน่อย และเนื่องจากสายอยู่ด้านบน เหมือนจะเรียบร้อยนะครับ แต่ถ้าคุณเอาเคส
    ไว้บนโต๊ะแล้วละก็ คุณจะมีสายเกะกะลูกตาอยู่ด้านหลัง มากกว่าเคสทั่วไป

4.Silverstone Raven RV01 ไม่ขอพูดถึงมากนัก เนื่องจาก เป็นเคสที่เล็กที่สุดใน 5 ตัวเลือก หากคุณมีเงินมากพอที่จะซื้อ ตัวเลือกนี้
    คุณตัดทิ้งได้เลย เพราะแม้ว่ามันจะสวย แต่ มันเล็กไปสำหรับคุณ

5.Silverstone Raven RV02 เป็นตัวเลือกที่ดูดีทีเดียว น้ำหนักมาก ยกบ่อยๆ กล้ามขึ้นเลย เหมาะกับวางไว้ข้างๆ โต๊ะมากกว่าวางบนโต๊ะ ข้อเสียคล้ายๆ FT02
    แต่หน้าตาออก ไฮเทคมากกว่าทุกตัว วัยรุ่นคงชอบตัวนี้กันหลายคน

สรุปผล
    ถ้าชอบแต่งภายใน โชว์เครื่องใน ชอบจัดสายเรียบร้อย วางไว้บนโต๊ะ เลือก FT02

ถ้าชอบแต่งภายใน โชว์เครื่องใน ไม่ซีเรียสเรื่องจัดสาย วางไว้บนโต๊ะ มีโอกาสเล่นระบบน้ำ เลือก 600T

ถ้าเอาเท่ และเท่ที่สุด ประกอบเสร็จแล้วก็จบเลย เลือก Level10

ถ้าเอาเท่แบบแอบๆ วางข้างๆโต๊ะ เลือก RV01

ถ้าส่วนตัวผม ถ้ามี ตัวเลือกเพียงเท่านี้ ผมเอา FT02 แม้ว่าจะไม่ชอบ layout แปลกๆ และหน้าต่างด้านขวาเลยก็ตาม

OverclockZone Member paaekung's Avatar

นอกตัวเลือกนิดนะครับ

TJ-07 สวยเรียบๆ คลาสสิกสุดๆ

OverclockZone Member solw0071's Avatar
    Onnuch 74/3--- Seacon

แต่ละข้อ เลือกไหนดีนี่ 10 จีทีไป

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks