Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรตใหม่3ชิ้น เช็คหน่อยมันจะเหมาะกันมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรตใหม่3ชิ้น เช็คหน่อยมันจะเหมาะกันมั้ยครับ

จากเดิมผมเล่น
    E5200
    P5G31D-m Pro
    G.skill DDR2 PK 2GB*2

อัพใหม่เป็น
    AMD X3 445 3.1GHz
    Biostar TA890GXB HD
    G.SKILL DDR3 4XM/1600 (2GBX2) CL 7-8-7-24

มันแม็ตกันมั้ยครับ กลัวMB ไม่คอนเนกกับRam ที่เลือกใหม่นี้ผมต้องการโทนสีดำ-แดง ของMB และ Ram พรุ่งนี้จะไปสั่งของแล้ว เครื่องตอนนี้ใช้งานไม่ได้เพราะแพคของขายไปแล้วรอส่งพรุ่งนี้เช้าครับ ต้องมานั่งเล่นเครื่องClient ที่ร้านผมเอง

เชียร์บอร์ด Asrock,Asus
    Last edited by perfect007; 11 Apr 2011, 07:12:41.

Comment

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมลด board ลงมาเล่นตัวถูกๆ แล้วเอา CPU 4 หัว แรงกว่านะครับ =_=

Comment

ลด บอร์ด 880 ก็พอละ แล้วเอาcpu แรงกว่าเดิม แรมเอาตัว TD ครับ สำหรับ AMD

Comment

CPU เล่น X4 640 ไปเลย
          Board เอา Gigabyte 880GA แจ่มกว่า
          Ram Kingston Hyper X ก็ได้ ไม่ก็ G-skill "TD"

Comment

CPU ถ้าจะเอาตัวนั้นแนะนำเล่น AMD Phenom II 555BE ดีกว่าครับ
            นำมาใช้ร่วมกับบอร์ด Asus M4N87TD EVO สามารถเปิดเป็น 4 Core ได้ครับ
            ใช้แบบนี้น่าจะคุ้มกว่ากันเยอะเลยนะครับ

Comment

Originally posted by WarningBoy View Post
              CPU ถ้าจะเอาตัวนั้นแนะนำเล่น AMD Phenom II 555BE ดีกว่าครับ
              นำมาใช้ร่วมกับบอร์ด Asus M4N87TD EVO สามารถเปิดเป็น 4 Core ได้ครับ
              ใช้แบบนี้น่าจะคุ้มกว่ากันเยอะเลยนะครับ
              แล้วถ้าเปิดไม่ติดล่ะ แล้วเปิดติดแล้วมีปัญหาล่ะ

ยังไงผมเชีย 4 หัวแท้ๆมากกว่า ราคาพอกัน . . .

Comment

Originally posted by kopza521 View Post
                ลด บอร์ด 880 ก็พอละ แล้วเอาcpu แรงกว่าเดิม แรมเอาตัว TD ครับ สำหรับ AMD
                Ram 4 GB. PC DDR3-1600 GEIL (GE34GB1600C8DC) ตัวนี้ในร้าน JIB ใช้ได้มั้ยครับ

Comment

Working...
                X