overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member

Default สีผสมอาหารชนิดน้ำผสมกับน้ำกลั่น ใช้กับเซ็ทน้ำได้เปล่าครับ

สีผสมอาหารชนิดน้ำผสมกับน้ำกลั่น ใช้กับเซ็ทน้ำได้เปล่าครับ
    ใช้ไปนานๆ มันจะมีปัญหาภายหลังไหมครับ

OverclockZone Member lookpat123's Avatar

ใช้ได้ครับ ใช้สีดำ อยู่ ยี่ห้อ นี่เลยครับ ก้ไม่ทิ้งคราบนะครับ

OverclockZone Member pionut's Avatar

ระวังตกตะกอน นะครับ เดี๋ยวมันจะไปเป็นตะกรันเกาะตามหม้อน้ำ กับพวกอุปกรณ์ต่างๆทำให้ประสิทธิภาพในการระบายความร้อนลดลงนะครับ

OverclockZone Member RazoRozA's Avatar

มีใครใช้เกิน 1 ปีละมั่ง เอาเนื้อในตอนยังไม่ล้างมาให้ดูหน่อย อยากเห็นๆ

OverclockZone Member mikies123's Avatar
    แฟชั่นไอซ์แลนด์ ชั้น3 , รามอินทรา,นวม

สีมันไม่สวยครับ แถมสายยางจะหม่นลง ตอนนี้น้ำกล่นเพียวๆ ใสๆ สะท้อนไฟพัดลมอะสวยดี

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ใช้อยู่ครับยี้ห้อนี้เลย ใช้มา 2เดือนล่ะ ยังไม่มีปัญหาอ่ะไร

OverclockZone Member koonkub's Avatar
    ลาดพร้าว101 บางกะปิ,วังทองหลาง

สรุปคือ ได้

OverclockZone Member mikies123's Avatar
    แฟชั่นไอซ์แลนด์ ชั้น3 , รามอินทรา,นวม

ถ้าจะใช้สีแดง แนะนำสีแดงกุหลาบนะครับ สีมันสวยดี สีไม่คล้ำเกินไป
    ผมพึ่งไปซื้อขวดใหม่มาเมื่อวานแจ่มดี

OverclockZone Member

เชือดควายอย่าเสียดายเกลือ ครับพี่น้อง สีหลอดละไม่กี่ตัง ถ้ามันทำให้หม้อน้ำ บล็อคน้ำ มีปัญหา หรือ CPU มีปัญหา มันจะไม่คุ้มกันเน้อ

OverclockZone Member paoaudit's Avatar
    081-8012961 ย้ายมาชุมแพ ขอนแก่นเด้อ

+1 ผมเห็นด้วยครับ ไม่ใช้ว่าไม่ประหยัดหรืออะไรนะ มันใช้ได้หมดทั้งนั้น ไม่่ว่า คูลแลนท์รถยนต์ -ยาวไปถึง- เมจิกเรืองแสง - น้ำยาปรับสภาพน้ำปลา อื่นอีกมากมาย++
    ต้องมองว่าผลได้ผลเสืย อุปกรณ์ที่ใช้ร่วมกันด้วยครับ
    Quote Originally Posted by Royteane View Post
    เชือดควายอย่าเสียดายเกลือ ครับพี่น้อง สีหลอดละไม่กี่ตัง ถ้ามันทำให้หม้อน้ำ บล็อคน้ำ มีปัญหา หรือ CPU มีปัญหา มันจะไม่คุ้มกันเน้อ

Quote Originally Posted by paoaudit View Post
    +1 ผมเห็นด้วยครับ ไม่ใช้ว่าไม่ประหยัดหรืออะไรนะ มันใช้ได้หมดทั้งนั้น ไม่่ว่า คูลแลนท์รถยนต์ -ยาวไปถึง- เมจิกเรืองแสง - น้ำยาปรับสภาพน้ำปลา อื่นอีกมากมาย++
    ต้องมองว่าผลได้ผลเสืย อุปกรณ์ที่ใช้ร่วมกันด้วยครับ
    สีผสมอาหารแบบน้ำ ผมใช้มาเกือบครึ่งปียังไม่เห็นจะไปอะไร ตอนเอามาล้างล่าสุด ดูในหม้อก้เหมือนเดิม ไม่มีคราบหรือตะกอนแต่อย่างใด จะมีก็แต่สายยางสีหม่นๆ เอาน้ำยาล้างห้องน้ำล้างสายยางก็ใสเหมือนเดิม ส่วนบล็อคก็ไม่เป็นอะไร ไม่มีคาบหรือตะกอนในพินเลย ไม่ลองไม่รู้ครับ

OverclockZone Member Muslim's Avatar

สีน้ำยี่ห้อข้างบน มีสีเขียวสะท้อนแสง กับสีชมพูไหมครับ
    ร้านแถวบ้านไม่มีอะ ซื้อชมพูมาใช้ก็ออกสีแดงมากกว่า กรรม

OverclockZone Member pokkystr's Avatar

ลองน้ำยาปรัับสภาพตู้ปลา เล่นซะสายยางเปลี่ยนสีเลยนะเอ่ออ

แต่สีแบบที่ จขกท ว่ามายังไม่เคยลอง หาได้จากแถวไหนบอกมั่ง สิ

OverclockZone Member vanness99's Avatar

ทดลองเอามาใส่ขวดทิ้งไว้ ผ่านไปสักอาทิตย์หรือเป็นเดือน มาดูว่ามันตกตะกอนไรไหม
    ทางที่ดีตัดสายยางเล็กๆแช่ไว้ว่าจะตกคราบหรือตะกอนสีที่ใส่หรือเปล่า

แต่ที่บ้านใช้น้ำกลั่นบ้านๆ+น้ำยาคูลแลนของTT ขวดละ450 สีเขียว ไม่ค่อย uv เท่าไร แต่เน้นความปลอดภัย

อุณหภูมเลยกลางๆ เคยใช้น้ำยาหม้อน้าคูแลนของยามาฮ่าสีแดง อุณหภูมิลดไป2-3 แต่มันเหนียวนิดๆ - -*

Bookmarks

Bookmarks