Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ WAG200G ใช้ได้แต่ไวเลส เสียบสายแลนไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ WAG200G ใช้ได้แต่ไวเลส เสียบสายแลนไม่ได้

คือผมใช้ Lingsys WAG200G มาได้ซักสามปีแล้วแหละครับ

ปกติก็เอาไว้ใช้ไวเลส แล้วก็เสียบสายแลนด้วย แต่อยู่ดีดีเสียบสายแลนก็ไม่ติดครับ

ทุกช่องเลย มันมี 4 ช่อง เป็นเหมือนกันหมดเลย แต่ไวเลสยังใช้ได้

ต้องแก้ไขอย่างไรครับ? หรือมีร้านไหนพอซ่อมได้รบกวนแนะนำหน่อยครับ

ผมก็ได้เก่งอะไรนะครับ แต่ใช้มา3ปีแล้ว ซื้อใหม่ดีกว่า ราคาไม่แพงแล้วครับ ถ้าซ่อมมันคงใกล้ๆกับซื้อใหม่แหล่ะครับ

Comment

reset แล้วก็ไม่หายหรือครับ

Comment

ลองรีเซตแล้วเริ่มเซตใหม่
        ถ้าไม่หาย คาดว่าไปแล้วล่ะครับ

Comment

Hard reset แล้วก็ไม่หายครับ คือผมตกใจว่าใช้ๆ อยู่ อยู่ดีๆก็เสียไปงั้นเลย

เพราะไวเลสยังใช้ได้อะครับ อาจจะซ่อมไม่แพง เลยลองถามดู

Comment

ลอง Up Firmware ดูจิ ^^

Comment

ถ้าใช้ๆอยู่แล้ววูบนี่อาการคงหนัก ^^"
              ถ้ามั่นใจว่าไม่มีใครไปยุ่งกับ setting ก็เหลือแค่ Hardware แล้วล่ะครับ
              พวกนี้ไม่น่าซ่อมได้นะ อีกวิธีลองหาร้านที่ซ่อมการ์ดแลนได้ น่าใช้ชิปคล้ายๆกันแทนได้

Comment

lan on board หรือ การ์ดแลน
                หัวเสียบสายแลน พวกนี้เสียหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
                X