Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7500@3.6GHz ไป4ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7500@3.6GHz ไป4ไม่ได้

ตามรูปครับ ได้3.6แล้ว โดยใช้ตัวคูณ 400*9 ลองไป4ด้วยตัวคูณ10 แล้วจอฟ้าเลยครับ
    แล้ว3.6นี่ต้องปรับแก้อะไรบ้างครับ ไฟออโต้หมด แรมบ้านๆ Kingmax 2G 2ตัว

System ทั้งหมดมีไรมั้ง

* ทำไม ไม่ใช้ตัว x 11 ละ

Comment

CPU=E7500
      Board=GEGABYTE EP45-UD3R
      RAM=Kingmax DDR2 2G X2
      GRAPHICS= NVIDIA GeForce 9500GT
      OS= win7X64
      PSU= Tsunami 585

Comment

ปิดการทำงาน
        C1E
        EIST
        ปรับเป็น Disabled

X 10
        บัส 400
        System Memory (SPD) 2.00
        DDR2-800

Load Line = Enabled
        CPU Vcore 1.4500 V. ( +- ไล่ดู )
        DRAM Voltage 1.800 V. ( +- ไล่ดู )

Comment

ไฟประมาณ 1.47 ครับ น่าจะผ่าน เพราะผมเพิ่งผ่านเมื่อกี้เอง = ='

* เอ่อ ซิ้งเดิม 4.0 ระวังร้อนจัดนะครับ

ผม Full load กับ CM 212+ ยัง 80c เลย น่ากลัว ><"
          Last edited by Aiartist; 11 Apr 2011, 18:24:43.

Comment

ได้แล้ว 4.0

ได้แล้วครับ

Comment

ควรปรับอะไรอีกให้ประสิทธิภาพดีกว่านี้อีกครับ CL มั้ย รึว่าทดแรมใหม่ รบกวนเซียนๆแนะนำด้วยครับ

Comment

เมพ ขิงๆ

Prime95 ผมยังไม่กล้าเทสเลย มันโหด *.*

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  เมพ ขิงๆ

Prime95 ผมยังไม่กล้าเทสเลย มันโหด *.*
                  ผมมาใหม่ "เมพ ขิงๆ" มันหมายความว่ายังไงครับ แล้วไอ้ตัวนี้มันโหดยังไงครับ ผมไม่มีความรู้ เพิ่งหัดOC ได้3วันเอง เพิ่งไปโดน212+ มาเมื่อวันอาทิตย์เองครับ

Comment

Originally posted by ShObAjUnG View Post
                    ผมมาใหม่ "เมพ ขิงๆ" มันหมายความว่ายังไงครับ แล้วไอ้ตัวนี้มันโหดยังไงครับ ผมไม่มีความรู้ เพิ่งหัดOC ได้3วันเอง เพิ่งไปโดน212+ มาเมื่อวันอาทิตย์เองครับ

Comment

เมพ ขิงๆ = เทพ จริงๆ

โปรแกรม Prime95 เป็นโปรแกรมทดสอบเครื่องว่ามีความเสถียรหลังการ oc ใหม (ผ่านยากพอสมควร)

Comment

แรงครับ e7500 ของผม 3.6 ก็แรงแล้วครับ อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            เมพ ขิงๆ = เทพ จริงๆ

โปรแกรม Prime95 เป็นโปรแกรมทดสอบเครื่องว่ามีความเสถียรหลังการ oc ใหม (ผ่านยากพอสมควร)

จำวิชาพี่คนนี้ไว้ให้ดีเลยหล่ะ คนนี้หล่ะของจริง ~.~

Comment

Working...
                            X