Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยกับการเลือกซื้อ wifi router

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยกับการเลือกซื้อ wifi router

พอดีติดADSL ของ True ได้ wifi router ของ zyzel มาครับ

แต่มีปัญหาชอบค้างและหลุดบ่อยเลยอยากเปลื่ยนนะครับ

ที่ดูอยู่ มี 4 ห้อ LINKsys, Dlink ,TP link, 3 com

ไม่ค่อยมีความรู้ด้านสินค้าเท่าไหร่อยากได้แบบ all in one
    ผมต้องการมาใช้กับ dream box

ผมอยากได้ที่มันเสถียรหน่อยครับ

รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ ถ้ามีรุ่นกับราคาด้วยก็

ดีครับขอบคุณนะครับ

zyxel ของคุณที่ได้มาตระกูล660 ใช่ม่ะตระกูลพวกนี้เอ๋อบ่อยมาก เปลี่ยนไปใช้พวกLinksys ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by meepooh124 View Post
      zyxel ของคุณที่ได้มาตระกูล660 ใช่ม่ะตระกูลพวกนี้เอ๋อบ่อยมาก เปลี่ยนไปใช้พวกLinksys ดีกว่าครับ

มันไม่เอ่อหรอกใช้ได้ ตั้งค่ามันให้ถูก มันใช้ได้ครับ...
      - ส่วนใหญ่ปัญหาหลุดๆ มักมาจากคุณภาพคู่สายครับ

- ปัญหาค่าง มักมาจากการเปิดทิ้ง แบบเปิดข้างข้ามวันข้ามสัปดาห์ ซึ่ง Modem-Router ที่ราคาต่่ำกว่า1000บาท มันก็ไม่เข้าใครออกใครครับ... ทางที่ควรเราต้องรู้จักตัดรู้จัดต่อครับ เพราะอย่างมันก็คือ ADSL ครับ มันไม่ไช่ Leadline...

แต่ถ้าจะเอา Linksys ก็มี WAG120N ที่เป็น Allinone ราคา 1800-1900 บาท ครับ... (แต่หลายๆคนก็ว่า Dlink DSL-N10 มาแรงกว่าเนอะ)

* นี่ๆเราอย่าไปเชื่อ Linksys ว่าจะดีนักเลยครับ เราต้องดูเป็นตัวๆ(เป็นล๊อตๆ)ไปครับ อย่างLinksisก็เคยทำเอ๋อมาก่อนนะครับ อย่าง Linksys AM300 ล๊อตท้ายๆไงครับ อุบาทถึงขึ้นต้องเรียกของคืนจากดิลเลอร์ แล้วเลิกขายไง ส่วนลูกต้าที่ซื้อไปแล้วก็ด่ากันระงม(บางคนเกลียด Linksys Cisco ไปเลย..555+)
      Last edited by Dokmai; 11 Apr 2011, 10:31:52.

Comment

+1 อย่าเพิ่งเชื่อเพราะเห็นว่าเป็น Linksys
        รุ่นจานบิน เสา internal ทั้งหลายนี่ เว็บ ตปท. รีวิว ด่ากันระงม เล่นเอาไม่กล้าจับเลย ^^

ของเดิมลองรีเซต flash firmware ตั้งค่าใหม่ก่อน
        บางทีมันมีบัก แต่เค้าอัพเดตแก้ให้แล้วครับ

Comment

ขอผมมันเป็นรุ่น wifi zyxel wfii v1
          ผมต้องการใช้กับกล่อง dream box
          มันชอบไม่ส่งdataแต่ไฟinternetมันวิ่งตลอด
          ให้ภาพค้างนะครับต้องเซ็ทอย่างไรครับ
          ขอคำแนะนำด้วย

Comment

TP-LINK TD-W8901G ปิดเดือนละครั้งใช้มาสองปีได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by Dokmai View Post
              มันไม่เอ่อหรอกใช้ได้ ตั้งค่ามันให้ถูก มันใช้ได้ครับ...
              - ส่วนใหญ่ปัญหาหลุดๆ มักมาจากคุณภาพคู่สายครับ

- ปัญหาค่าง มักมาจากการเปิดทิ้ง แบบเปิดข้างข้ามวันข้ามสัปดาห์ ซึ่ง Modem-Router ที่ราคาต่่ำกว่า1000บาท มันก็ไม่เข้าใครออกใครครับ... ทางที่ควรเราต้องรู้จักตัดรู้จัดต่อครับ เพราะอย่างมันก็คือ ADSL ครับ มันไม่ไช่ Leadline...

แต่ถ้าจะเอา Linksys ก็มี WAG120N ที่เป็น Allinone ราคา 1800-1900 บาท ครับ... (แต่หลายๆคนก็ว่า Dlink DSL-N10 มาแรงกว่าเนอะ)

* นี่ๆเราอย่าไปเชื่อ Linksys ว่าจะดีนักเลยครับ เราต้องดูเป็นตัวๆ(เป็นล๊อตๆ)ไปครับ อย่างLinksisก็เคยทำเอ๋อมาก่อนนะครับ อย่าง Linksys AM300 ล๊อตท้ายๆไงครับ อุบาทถึงขึ้นต้องเรียกของคืนจากดิลเลอร์ แล้วเลิกขายไง ส่วนลูกต้าที่ซื้อไปแล้วก็ด่ากันระงม(บางคนเกลียด Linksys Cisco ไปเลย..555+)
              DSL-N10 มันของ asus คร๊าบบบบบบบบ คุณ Dokmai

Comment

Originally posted by Dokmai View Post

WAG120N ห่วยตัวพ่อเลย อย่าได้เอามาใช้เด็ดขาด ทั้งร้อนทั้งหลุด สัญญาณอ่อน

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...E0%B8%87-5-dBi

Comment

ของผมก็ ZyXel ครับ หลุดบ่อยจน ไม่รู้จะ พูดยังไงเลยครับ

Comment

Working...
                    X