overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member

Default จะเปลี่ยนเป็น HD5770 ใช้ PSU ตัวนี้ไฟพอหรือเปล่า

พอดีการ์ดจอตัวเก่า HD4650 มันร้อนพอดีว่าจะส่งเครมแต่แม่โทรถามช่างเขาบอกว่าถ้าส่งเครมยังไงก็ไม่ได้ตัวแกะกล่องได้ตัวที่ซ่อมเสร็จ แม่ก็เลยบอกจะซื้อการ์ดจอให้ใหม่เลยจะเอา HIS HD5770
    อยากถามว่าถ้าสเป็กนี้ PSU ตัวนี้จะพอหรือเปล่า

CPU : Dual Core E5400 2.70GHz
    M/B : Asrock G41M-S3
    VGA : ( ที่ว่าไป )
    PSU : ใช้ของ Tsunami Extreme Real 500W

(พอดี M/B กับ PSU พึ่งเปลี่ยนมาเมื่อวาน ช่างบอกตอนประกอบเสร็จเปิดเครื่องช่างลองจับการ์ดจอดูเห็นมันร้อนจนลวกมือเลยบอกให้ส่งเครม เลยอยากจะถามว่าจะพอหรือเปล่า เพราะพึ่งเปลี่ยนมาเมื่อวานกลัวต้องเสียเงินเพิ่ม )

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member arms_made's Avatar
    Bangkok,Thailand

จะใช้ดีผมว่าเอาประมาณ 750W ไปเลยครับ

OverclockZone Member Re4Per's Avatar

พอ!

Quote Originally Posted by arms_made View Post
    จะใช้ดีผมว่าเอาประมาณ 750W ไปเลยครับ
    ก็อย่างที่ว่าไปแหละครับ PSU กับ M/B พึ่งเปลี่ยนมาเมื่อวาน สดๆ คิดว่าจะอยู่ดีทุกชิ้นการ์ดจอไปซะงั้น เสียดายย

Quote Originally Posted by Re4Per View Post
    พอ!
    พอหรอครับ ?

OverclockZone Member pc-x's Avatar

5770 ไม่ได้กินไฟมากมายอะไร ถ้ามีตัวนั้นอยู่แล้วก็พอครับ ไม่ต้องเปลี่ยนใช้ได้สบาย ๆ

OverclockZone Member darkdonut's Avatar

พอครับ ถ้าเป็นตัวในรูปนะผมจับใส่ AMD 955BE ตัว 125W กะการ์ดจอ 4870 มาแล้วครับไม่เคยวูบ พัดลม 12 เซ็นมีไฟ 4 ตัว ฮาร์ดดิส 2 ตัว สบายๆครับ

OverclockZone Member leonaekyo's Avatar

แต่ถ้าเผื่ออนาคตเพิ่ม RAM กับ HDD เยอะ3ลูกขึ้น และต้องเผื่อเหลือไฟมา OC อีกไม่พอแน่
    เอายี่ห้อ TSUNAMI รุ่น TSUNAMI Black Strom ก็ดีนะถอดสายได้ด้วย Watt ละ3บาทเศษ
    Last edited by leonaekyo; 11 Apr 2011 at 13:45:16.

OverclockZone Member darkdonut's Avatar

แต่ถ้าเป็นตัวนี้ไม่พอครับ

Quote Originally Posted by darkdonut View Post
    แต่ถ้าเป็นตัวนี้ไม่พอครับ
    ไม่พอหรอครับ

อาจจะเปิดติด แต่ระวังมันดับเองแล้วเปิดไม่ติดนะครับ อิิอิ

OverclockZone Member Re4Per's Avatar

Quote Originally Posted by 3eContinuE View Post

CPU : Dual Core E5400 2.70GHz
    M/B : Asrock G41M-S3
    VGA : HIS HD5770
    PSU : ใช้ของ Tsunami Extreme Real 500W
    ไหว!

Quote Originally Posted by darkdonut View Post
    อาจจะเปิดติด แต่ระวังมันดับเองแล้วเปิดไม่ติดนะครับ อิิอิ
    ครับ ๆ ^^

Quote Originally Posted by Re4Per View Post
    ไหว!
    ไหวนะครับ

-----

พอดีว่าผมจะสั่งซื้อในเว็บร้านคอมแถวบ้านอ่ะครับ แต่สินค้าถ้าเอาตัวพอได้มันมีแค่ HD 5770 และ HD 4850
    อ่ะครับ ที่พอจะแรง เลยลอง ๆ ถาม

DanGeRousT0y's Avatar
    T-Cycling Service Suratthani Tel.081-088-3494

เพียงพอแล้วครับ!!

แต่ละท่านบอกเพียงพอกะซับพลายตัวละ 660.- นี่นะครับ เหอๆ

OverclockZone Member mui2606's Avatar
    Kumphawapi Sugar.co.th

ตัวที่มีรูปกุหลาบหรอครับ ผมไปยกดูมันเบาๆกว่าraidmax เเต่ที่ไปจับมันอีกตัวนะครับถอดสายไม่ได้ ราคา1600บาท เเพงกว่า raidmax530w ที่banana it อีก เชียงใหม่หาของยากมาก จะไปซื้อ tagan u37 ที่ HWH เขาบอกรอ3วัน โอ้เเม่เจ้า นานซะ เลยไปจัด raidmaxให้น้องดีกว่า งบน้องมีเเค่นี้ เเต่ผมว่านะ ท่านจะซื้อทั้งทีเอาตัวดีๆไปเลยครับ psuมันตัวหลักของคอมนะ จ่ายไฟดีอุปกรณ์ก็เสื่อมน้อย อย่าเอาคอมเราไปเสี่ยงกับpsuตัวไม่กี่บาทดีกว่าครับ

งั้นถ้าจะลดลงมาเนี่ย HD 5670 เนี่ยพอจะไหวหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member num1984's Avatar

ซื้อ 5770 ไปเลยแล้วแล้วจะติดใจในความแรงคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป ส่วน Power Supply ประมาน 1200-1600 บาท พอครับ

OverclockZone Member CheekyDrea's Avatar
    เกษตรศาสตร์ บางเขน

5770 กินไฟน้อยอยู่ละ
    ผมว่าพอนะถ้าไม่ได้ติดอะไรมากมายหรือOC

Quote Originally Posted by num1984 View Post
    ซื้อ 5770 ไปเลยแล้วแล้วจะติดใจในความแรงคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป ส่วน Power Supply ประมาน 1200-1600 บาท พอครับ
    ก็ว่าจะซื้อ 5770 นี่แหละครับ PSU นี่พึ่งเปลี่ยนมา 1 วันตามที่บอก ไม่อยากเปลี่ยนเพิ่มอ่ะครับ ( เสียดาย )

Quote Originally Posted by CheekyDrea View Post
    5770 กินไฟน้อยอยู่ละ
    ผมว่าพอนะถ้าไม่ได้ติดอะไรมากมายหรือOC
    ครับ

ซื้อมาเลย พวนเขาแนะนำกัน เดียวจะรู้ว่ามันดีไม
    ซื้อมาแล้วระวังต้องลงทุนอีกรอบ
    เตือนไว้ก่อน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks