Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ imac หรือ จะจัด spec แมคเท่ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ imac หรือ จะจัด spec แมคเท่ดีครับ

อยากทราบข้อแตกต่างระหว่างแมคแท้ และเท่ ครับว่าต่างกันอย่างไร
    แล้วก็ข้อดี และข้อเสียครับ
    แล้วแมคเท่จะใช้ เม้า และ คีบอร์ด wireless ของแมคได้มั้ย
    การเชื่อมต่อระหว่าง ipad iphone จะมีปัญหามั้ยเวลาใช้แมคเท่ครับ

ถ้ายังไม่มีไปimacเลยครับ ..แต่ถ้ามีpcอยู่แล้วลองแมคเท่ไปก่อนก้อดีครับ..
    เดวลองแล้วจะติดใจ.ต้องไปแมคแท้แล้วจะเสียสองต่อ..อิอิ

Comment

แสดงว่าแมคเท่สู่แมคเท้ไม่ได้อะสิงี้

Comment

Originally posted by icecy9092 View Post
        แสดงว่าแมคเท่สู่แมคเท้ไม่ได้อะสิงี้

สู้ได้แล้วใครจะซื้อหล่ะครับ ถามแปลกๆ

Comment

อ่านะ ก้อนึกว่า แมคเท่ แพ้แต่ดีไซน์ที่ไฮโซไม่เท่าเฉยๆอ่าครับ

Comment

Originally posted by icecy9092 View Post
            อ่านะ ก้อนึกว่า แมคเท่ แพ้แต่ดีไซน์ที่ไฮโซไม่เท่าเฉยๆอ่าครับ
            มันแก้ให้ของที่ใช้ไม่ได้ ให้ใช้ได้ครับ ไม่ใช่แค่ดีไซน์ พูดง่ายๆก็ Hackintosh

Comment

แล้วแมคเท่จะใช้ เม้า และ คีบอร์ด wireless ของแมคได้มั้ย
              การเชื่อมต่อระหว่าง ipad iphone จะมีปัญหามั้ยเวลาใช้แมคเท่ครับ
              ถ้าคุณต้องใช้แมคเท่แค่นี้รับรองใช้ได้ครับ..+งบก้อน้อยกว่างบไม่ถึงก้อเล่นแมคเท่ไปไม่ต้องคิคมาก
              งบเหลือไปแมคแท้..แค่นั้นครับ..อิอิ

Comment

อ่อครับ คือจะซื้อ ตัว 40900 เห็นสเปคสู่ PC ไม่ได้เลยว่าจะเอามาจัดลงแมคเท่อะไรแบบนี้น่ะครับ

Comment

เผื่อได้มีเงินเหลือซื้อ ipad2 อิอิ

Comment

งั้นก้อจัดpc+ipad2ไปเลยท่าน..แอบจัดipad2ด้วยคนอิอิ.

Comment

อิอิเลยอยากรุ้อะครับว่า อะไรที่สู้แมคแท้ไม่ได้มั่ง
                      เจ้า Hackintosh

Comment

ผมว่าแล้วแต่งานนะครับ จะเอา imac มาตัดวีดีโอจัดๆคงไม่น่าจะไหว

คนรู้จักผมเวลาเค้าไปพรีเซนงานใช้ mac book pro

แต่เวลาทำงานอยู่ที่Home Office ใช้Macเท่ห์ซะงั้น

เพราะว่าได้สเป็คที่แรงโคตรในราคาที่ถูกกว่าครับ

Comment

ควรจะมีทั้งสองแบบไว้ครับ แบบที่คุณ musuko เล่าให้ฟังเลย เป็นอะไรที่ลงตัว แล้วจะชอบแมคขึ้นมาทันที

Comment

ผมใช้ Mac เท่ห์อยู่อะครับ

ข้อดีของมันคือ
                            1) ราคาถูกมากๆครับ เมื่อเทียบ Spec กับ Mac แท้ๆ
                            ของผม I7 930 , Ram 12 gb bus 1600
                            ซื้อตอนนี้ราคาก็คง 30000-35000 บาท (ลองเช็คดูอีกทีนะครับ)
                            Spec นี้ ถ้าซื้อ Mac แท้ ต้อง Mac Pro ราคาคงน่าจะเหยียบแสนถึงแสนกว่าๆ...
                            ประหยัดสุดๆครับ
                            2) OverClock ได้

ผมใช้งานตัดต่อ VDO นะครับ
                            ข้อเสียที่ผมเจอ คือ
                            1) BootCamp ใช้ไม่ได้
                            2) Sleep ไม่ได้
                            3) รูปลักษณ์สู้ของแท้ไม่ได้...ถ้าต้องการความหรูหราไฮโซ...
                            4) พวก Card ตัดต่อ , Card เสียง น่าจะใช้ไ่ม่ได้ครับ
                            5) การลง OSX ให้สมบูรณ์นั้นยากครับ ผมเคยทดสอบระหว่าง M/B 2 ตัว
                            P6T กับ P6T deluxe V2 พอลง OSX เสร็จ ใช้ Program Test ความเร็วระบบดู
                            P6T deluxe V2 ได้คะแนนมากกว่าถึง 30% ทั้งๆที่ตั้งค่าความเร็วต่างๆเท่ากัน
                            ถ้าจะรีดความสามารถของ HardWare ออกมาให้สูงๆ จะต้อง Hack ให้เก่งครับ

ส่วน Mouse และ Keyboard ของ Mac ที่เป็น Wireless ใช้ได้ครับ
                            แต่ต้องซื้อ BlueTooth USB Port มาเชื่อมต่อครับ

ผมติดใจ Mac เทห์มากๆครับ ในเรื่องของราคากับความแรง จนทำใจไปซื้อ Mac แท้ไม่ไหว
                            เพราะต้องเเสียเงินหลักเกือบๆแสนหรืออาจจะเกิน เพื่อให้ได้ Spec ที่ใช้อยู่

สรุป Mac แท้ดีกว่าเห็นๆ แต่ก็ต้องจ่ายแพงกว่าเห็นๆ เช่นกันครับ

Comment

กระจ่างเลยครับผม ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                              X