Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อย เข้าเกมส์แล้วจอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อย เข้าเกมส์แล้วจอดับ

คือน้องผมพอเข้าเกมส์ talesrunner แล้วจอดับอ่ะคับ

แล้วก็ขึ้นว่าไม่มีสัญญาณ

แต่พอกด ALT+Tab กลับออกมาได้เฉย พอลองเข้าไปใหม่

ก็ขึ้นจอดำเหมือนเดิม

ไม่ทราบว่าเป็นที่จอหรือป่าว ผมปรับไว้ 1366x768 สูงสุดของจอ

สเปคเครื่อง Core i5 + ram 1333 4 gb+8800 gt

เป็นหลายเกมส์เลยครับ ช่วยหน่อยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยล่ะกัน
    Last edited by chayanin_p; 11 Apr 2011, 14:47:43.

เป็นลักษณะของ ความละเอียดของจอภาพมันรับไม่ได้นะครับ มันเลยไม่สามารถส่งสัญญานมาแสดงหน้าจอได้

ลองปรับความละเอียดลงมาสัก 1024X768 ดูก่อนครับ แล้วค่อยปรับเพื่มขึ้น

ผมเคยเป็นครับ เล่นเกมด้วยความละเอียด 1280X1024 พอเข้าเกม ก็มืดเหมือนกันครับ เลยต้องลบเกมออกแล้วลงใหม่

ไม่แน่ใจว่าเป็นอาการเดียวกันไหม แต่ว่า น่าจะอยู่ที่ความละเอียดที่ปรับนะครับ ลองดูครับ...

Comment

Originally posted by Slaper View Post
      เป็นลักษณะของ ความละเอียดของจอภาพมันรับไม่ได้นะครับ มันเลยไม่สามารถส่งสัญญานมาแสดงหน้าจอได้

ลองปรับความละเอียดลงมาสัก 1024X768 ดูก่อนครับ แล้วค่อยปรับเพื่มขึ้น

ผมเคยเป็นครับ เล่นเกมด้วยความละเอียด 1280X1024 พอเข้าเกม ก็มืดเหมือนกันครับ เลยต้องลบเกมออกแล้วลงใหม่

ไม่แน่ใจว่าเป็นอาการเดียวกันไหม แต่ว่า น่าจะอยู่ที่ความละเอียดที่ปรับนะครับ ลองดูครับ...
      ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
      X