Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้เรื่อง winamp ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้เรื่อง winamp ทีครับ

คือตอนนี้ผมใช้ winamp 5.61 full ครับ
    ก่อนหน้าจะลง winamp ผมใช้ windows media player ตัวเดียวเลยในการดูหนัง ฟังเพลง และทำทุกๆอย่างครับ ผมก็กะจะลง winamp มาใช้ฟังเพลงอย่างเดียว
    ทีนี้ในทุกๆครั้งที่ผมกดเปิด winamp ขึ้นมา winamp มันจะตั้งให้ตัวเองเป็น Default Program ซึ่งผมต้องการให้ default เป็น windows media player (มีภาพประกอบครับ เผื่อจะไม่เข้าใจ)

ภาพนี้ภาพก่อนเปิด winamp ครับ (สังเกตว่า ทุกไฟล์เวลาเปิด จะเปิดด้วย windows media player) (คลิกเพื่อดูภาพใหญ่เลยครับ)

ภาพนี้เป็นภาพหลังเปิด winamp ครับ (สังเกตว่า ทุกไฟล์จะเปลี่ยนไปเปิดโดยใช้ winamp หมดเลยครับ ซึ่งเป็นอย่างนี้ทุกครั้งเมื่อผมปิดแล้วเปิด winamp ขึ้นมาใหม่) (คลิกเพื่อดูภาพใหญ่เลยครับ)

ซึ่งผมอยากทราบวิธีแก้มากๆเลยครับ ให้เปิด winamp แล้วมันไม่ตั้งตัวเองเป็น default เพราะผมรำาญมากๆที่จะต้องมานั่งเปลี่ยน default program อยูู่เสมอๆครับ

ขอบคุณครับ

ดูในส่วน ของ Preference->filetype ติ๊ก restore file.... ออก ครับ

Comment

โอ้ว ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
      X