overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member kibrain's Avatar

Default ขอความรู้ก่อนจะซื้อ PS3 + GT5

คือไม่ค่อยได้ตามเกม Console เท่าไรแต่ชอบ GT มาตั้งแต่ Ps1 แล้ว และตอนนี้ก็กำลังจะตัดสินใจซื้อซักเครื่องนึง ไว้เล่น GT5 กับเพื่อน ออนไลน์
    อยากจะถามเป็นข้อๆดังนี้
    1. Ps3 + เกม GT5แผ่นแท้ ราคาถูกสุดเท่าไร
    2. เล่น Online ได้เลยไหม
    3. สมัคร ID เพื่อเล่นonlineยังไง
    4. แล้วมีค่าใช้จ่ายอย่างอื่นอีกไหม เช่น เติมเงิน ซื้อ ID หรือยังไง
    5. ถ้าผมซื้อมาแล้วเล่นแต่แผ่นแท้ มันจะไฟเหลืองไหม
    6. ที่ว่าแผ่น GT5 โซน โน่น นี่ นั่น แล้วมันจะเล่นด้วยกันได้ไหมถ้าซื้อมาแล้วโซน ไม่เหมือนกัน

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ (ปล..ใครเข้ามาแล้วไม่ตอบ..ขอให้เป็นหมัน)

OverclockZone Member เจ้าพ่อวินนิ่ง's Avatar
    กรุงเทพ( นครบาล )

อยากรู้เหมือนกัน ( ดันเข้ามา ต้องตอบกระทู้ก่อน )

OverclockZone Member oummuo's Avatar

รอผู้รู้ ^^"

OverclockZone Member chawin007's Avatar

OverclockZone Member kibrain's Avatar

ขอบคุณครับ หรือผมจะซื้อมือ 2 ดี เล่นอยู่เกมเดียว แถมเล่นแผ่นแท้ เลยไม่แน่ใจว่าซื้อใหม่จะไม่คุ้ม

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

ถ้าอยากประหยัดผมว่า มองมือ2ก็โอเคครับ (ที่จริงก็โอเค ไม่ว่าจะเล่น แท้ หรือ เถื่อน)
    ช่วงนี้ก็ราคานิ่งดี หาไม่ยาก (ซึ่งก็หาได้เรื่อยๆอยู่แล้ว)

เอา 160gb. ก็พอครับ เล่นแท้
    เครื่องก็ลองไปดูเองน่าจะดีที่สุด จากภาพพวกริ้วรอยต่างๆดูไม่ค่อยออก เพราะเครื่องมันสีดำ

ถ้าจะเล่นแท้ก็ไม่ยากครับ ตั้งอัพ FW ล่าสุดก่อน
    ต่อเน็ตอัพ FW แท้ เลยง่ายๆเครื่องมันมีคำสั่งอยู่แล้ว

สมัครก็ไม่ยากอีก ใช้ ID PSN เดียว เล่นทุกเกม

PS3 ออนไลน์ฟรีครับ

เล่นแท้เล่นเถื่อนโอกาสไฟเหลืองพอๆกันครับ (เพราะเล่นเถื่อนไม่ได้ ดัดแปลง HW)
    แต่โอกาสน้อยครับสำหรับ PS3 เครื่องค่อนข้างทน
    ถ้าไม่เล่นหนักหนาสาหัส อะไรมากก็จะไม่พังกัน
    เท่าที่เห็นก็พวกเครื่องอายุมากสมัยเครื่องอ้วน ส่วน Slim ยังมีน้อยครับ

เรื่องแผ่น PS3 ไม่ Lock Zone ครับ เล่นได้หมด
    Zone1 - USA ก็เกม Eng ปก+คู่มือ Eng
    Zone2 - Japan ก็เกม JP ปก+คู่มือ JP
    Zone3 - Asia บางที่จะเป็นพวก ภาษาจีน
    ดังนั้นเราๆ กส่วนใหญ่ก็จะนิยม Zone1 นั่นแหละครับ

ส่วนเรื่องแผ่นในการเล่น Online ผมมะรู้ครับ เพราะผมเน็ตห่วยจัด เล่นเข้าด้านมืดซะเลย *0*
    แต่ PSN แยก Zone กันค่อนข้างชัวร์ Zone1 ก็จะเจอฝรั่งไรงี้ -0-

อาการไฟเหลือง คือ อาการของเครื่องที่พังใช่ไหมครับ ไม่ใช่โดรแบบใช่ไหมครับ หรือยังไงขอบคุณครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

อูย..กลัวเป็นหมันเลย 555+

มันจะมีเป็น PS3 + GT5 Bundle อยู่นี่ครับ แต่ไม่รู้ว่าได้ premium cars ด้วยหรือเปล่านะ

OverclockZone Member chawin007's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    อูย..กลัวเป็นหมันเลย 555+

มันจะมีเป็น PS3 + GT5 Bundle อยู่นี่ครับ แต่ไม่รู้ว่าได้ premium cars ด้วยหรือเปล่านะ
    PS3 .ใช้ DFGT ได้ นะท่าน ไม่ลอง หามาเล่นหรอครับ X-box พวงมาลัยที่เล่นได้ แพงมากๆ เลย GT5 ลงทุนน้อยกว่า

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกันน่ะครับ แผ่นโซนยุโรปไม่กลัว(แต่คงออนไม่เจอคนไทยแน่ๆ) กลัวอ่านภาษาไม่ออก กร๊ากกก~
    ของผมมันแปะมาให้เลยว่าภาษาท้องถิ่นนะจ๊ะ เพราะคนที่นี่อ่านภาษาอังกฤษไม่ค่อยออก ไม่มีภาษาเค้าคงขายออกยาก

เก็บตังค์มานานละ แต่ละลายไปทุกเดือน คิดว่าถ้าจะเอามาแค่ขับสนุกๆเดี๋ยวยืม PS2 เพื่อนมาก่อนก็ได้ GT4 เอา DFGT เล่นได้เหมือนกัน

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

Quote Originally Posted by kibrain View Post
    อาการไฟเหลือง คือ อาการของเครื่องที่พังใช่ไหมครับ ไม่ใช่โดรแบบใช่ไหมครับ หรือยังไงขอบคุณครับ
    ใช่ครับ เครื่องพัง พังตรงไหนซักส่วนเนี่ยครับ บางทีก็ซ่อมได้ บางทีก็ซ่อมไม่ได้
    มีมาซักระยะแล้ว เหมือนๆไฟแดง Xbox360 อะครับ
    แต่เครื่องรุ่นหลังๆ ทั้งไฟเหลือง ไฟแดง ทั้งคู่ แทบไม่มีแล้วครับ

ส่วนโดนแบน เพิ่งมีมาหลังๆที่เริ่ม JB กันได้นี่แหละครับ
    จะออนไลน์ไม่ได้อีกต่อไป เพราะเค้าจำรหัสเครื่องไว้
    แต่ก็คือ Offline ได้อย่างเดียว ไม่ใช่ว่าเครื่อง Brick ไปเลยอะไรแบบนั้น

แบบนี้ ตัวเก่าอ้วนดำ 80GB ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

Quote Originally Posted by kibrain View Post
    แบบนี้ ตัวเก่าอ้วนดำ 80GB ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ

ไม่น่าแล้วครับ - - ใหม่ไปเลยโลด

ผมก็ไม่เชียร์อ้วนแล้วครับ -*-
    ถ้าอยากประหยัดงบไม่ซื้อเครื่องใหม่ อยากได้ มือ 2

เอา มือ 2 Slim ดูดีกว่าครับ ก็ประหยัดได้พอตัวแล้ว ดีกว่าในหลายๆด้าน

ok ขอบคุณครับ เจอเครื่องนุง 120 Gb 8.xxx น่าจัดไหม

ถ้ามี 1 จอย
    น่าจะต่อราคาได้อีกนะครับ

ประกันส่วนใหญ่ ก็แค่ 12-15 เดือน เท่านั้น ส่วนใหญ่ก็เกือบหมดทั้งนั้น
    และไม่ค่อยพังในประกันกันหรอก
    แล้วก็เรื่องสภาพเครื่อง อันนี้อยู่ที่ท่านด้วย

มือ 2 ราคามันเจาะจงไม่ค่อยได้ครับ อยู่ที่ถ้าพอใจทั้งคู่ ก็น่าจะปิดดีลได้ไม่ยาก
    Last edited by Blue NarCiSs; 12 Apr 2011 at 19:34:39.

OverclockZone Member คุณพระช่วย's Avatar

ถ้าเป็นแฟน GT ตัวจริงจัดชุด GT5 Bundle ไปเลยครับ ราคาประมาณ 13000 บาท แพกเกจสวยงามเกินห้ามใจจริงๆ

ภาพตัวอย่างนะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1228311

^
    ^
    ซื้อเป็นชุดแบบนี้มีรถ Premium ไหมครับท่าน

ว่าแต่ GT ถ้าซื้อภาษาอื่นมามันเปลี่ยนเป็นอังกฤษได้ไหม สมมุติซื้อเสปนหรืออิตาลี่มาแบบเนี้ย มันมีสิทธิ์เลือกเป็นอังกฤษได้ไหม

OverclockZone Member bcyclone's Avatar

Quote Originally Posted by คุณพระช่วย View Post
    ถ้าเป็นแฟน GT ตัวจริงจัดชุด GT5 Bundle ไปเลยครับ ราคาประมาณ 13000 บาท แพกเกจสวยงามเกินห้ามใจจริงๆ

ภาพตัวอย่างนะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1228311
    เข้ามาเห็นด้วยครับ 55 กลัวเป็นหมัน

ตอนนี้ผมยังไม่ได้เครื่องนะครับเพราะ จะมีโอกาสไปฮ่องกง ในวันที่20 นี้ แล้วอยากจะทราบว่า

1.ซื้อเครื่องที่โน่น จะถูกกว่าไหม
    2.ซื้อมาแล้ว Menu จะเป็น eng หรือปล่าวหรือเป็น ภาษาอื่น
    3.แล้วจะเอามาเล่นที่บ้านเราได้ใช่ไหมครับ ไม่ต้องดัดแปลงอะไรเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks