overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member

Exclamation ร่;มด้วยช่วยกัน กับ deepfreez

สดๆร้อนๆเลยคร๊าบ รบกวนด้วยครับ พอดีเครื่องลูกค้าครับติด deepfreez มาครับแก้ไม่หาย ทำ mbr ไม่หายครับ embr ก้อยังอยู่อีก ทำทั้ง zerofill ก้อยังเป็นแบบเดิมอีก แม้แต่ใช้ seatools ลบแล้วก้อยังมาแบบเดิม เอาแผ่น win7 ลบฮาร์ดดิสก์แล้วสร้างใหม่ รีสตาร์ทอีกทีก้อยังไม่หาย ดื้อด้านจิงๆ หมดปัญญาแล้วครับ มีท่านใหนเคยเจอแบบนี้ป่ะครับ ขอบคุณทุกคอมเมนท์นะครับ อ้อ เป็นฮาร์ดดิสก์ของ ซีเกทครับ

ดันครับ

อ่า ไม่มีท่านใดเคยเจอเลยเหรอครับ

OverclockZone Member pause's Avatar

มันคือตัวนี้หรือป่าว? http://www.tlcthai.com/webboard/view...&post_id=26167

DEEP FREEZE เป็นโปรแกรมที่ฮิตมากตามโรงเรียน เพราะจะช่วยให้คุณครูหรือคนดูแล ไม่ต้องนั่งลงโปรแกรมใหม่ทุกครั้งหลังผ่านสมรภูมิการเรียน ของบรรดานักเรียนที่ช่วยกันลบ ช่วยกันแก้ไขจนโปรแกรมยุ่งเหยิง แต่ DEEP FREEZE จะช่วยทำทุกสิ่งทุกอย่างกลับคืนสภาพเหมือนเดิม ทุกครั้งที่มีการบูตเครื่องใหม่

ส่วนวิธีการลบโปรแกรม DEEP FREEZE ต้องใช้วิธีการที่ซับซ้อนกว่าโปรแกรมทั่วไป โดยให้กดปุ่ม Shift ค้างไว้ และดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอนรูปหมีขาว ที่มุมล่างขวา กดปุ่ม Ctrl + Shift + Alt + F6 ก็ได้ คุณจะพบกับเมนู Logon ให้กรอก password แล้วคลิก OK ในส่วนของเมนูหลักของ DEEP FREEZE หากต้องการปิดการทำงานของโปรแกรม DEEP FREEZE ให้เลือก Boot Thawed แล้ว Restart เครื่องใหม่ แต่ถ้าต้องการลบโปรแกรม DEEP FREEZE ออกไปเลยให้เลือก Deep Freeze (Install/Uninstall) และเลือก Uninstall จากนั้น Restart เครื่องเป็นอันเรียบร้อย

ถ้าเป็น deepfreez แค่ลงวินโดวส์ใหม่ก็ควรจะหายแล้วครับ

อันนี้มัน undo card รึป่าว

คือ แบบนี้ครับ ฮาร์ดดิสก์ตัวที่ว่าเนี่ยเป็นฮาร์ดดิสก์ตัวที่ถูกทำ deepfreez จากเครื่องอื่นครับ ซึ่งเป็นฮาร์ดดิสก์สูกที่2ครับ พอจะเอามารันกับอีกเครื่องปรากฏว่ามีปัญหาดังกล่าวครับ มิใช่ฮาร์ดดิสก์ตัวที่รันวินโดวส์โดยตรงครับ ดังนั้นโปรแกรม deepfreez จึงไม่ได้ถูกติดตั้งครับ แต่ติดมาจากอีกเครื่องครับ แล้วอีกเคื่องก้อไม่รู้ไปไหนครับ กำ แท้ๆ
    ปล.เป็นของลูกค้าครับ

ถ้าเป็น deepfreez แค่ลงวินโดวส์ใหม่ก็ควรจะหายแล้วครับ

อันนี้มัน undo card รึป่าว
    เปล่าครับไม่มี Undo card ครับ

OverclockZone Member pause's Avatar

ลองถอดไป full format กับเครื่องอื่นได้ไหมครับ
    Last edited by pause; 11 Apr 2011 at 16:56:31.

ลองถอดไป full format กับเครื่องได้ไหมครับ
    ลองแล้วครับ เอาไปต่อกะอีกเครื่อง ลบพาทิชั่น สร้างใหม่ ก้อยังไม่หายครับ ทั้งฟอร์แมทเร็ว+ช้า แม้แต่ใช้ seatool ทำ full format ก้อบ่อหายครับ เครียดส์

ผมหมดทางแล้ว รอท่านต่อไป

ลองใช้ Erase Disc ใน seatool ดูครับ ถ้าไม่ได้อีกก้อน่าจะมีปัญหาด้านการเขียนข้อมูล

ผมหมดทางแล้ว รอท่านต่อไป
    คร๊าบบ ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะ เด๋วถ้าฟลุคทำได้จะมาบอก อิอิ

OverclockZone Member alans39's Avatar

ทุบทิ้ง แล้วซื้อใหม่เหอะ เหอๆๆ (ล้อเล่นอะครับ) ยังไงเอาใจช่วยครับ ไม่เคยเจอปัญหานี้ ไม่รู้จะช่วยยังไง

ลองเอามาต่อเป็น master ลบpartitionแล้วสร้างใหม่.. format ลงวินโด้วใหม่ลองดูก่อนจะได้ไหมนี่....

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

deepfreez ฟอร์แมทก็หายแล้วครับ

ผมเคยเจอครับ

ใช้ sea tool ลบเฉยๆ(full erase) แล้วใช้norton ghost โกสซะเลย

หายสนิทครับ

OverclockZone Member jugkrit's Avatar

จดไว้เลยความรู้ใหม่ๆ

Rama 3 internet cafe

deepfreez ฟอร์แมทก็หายแล้วครับ โดย ปกติแล้ว มานจะตั้งอยู่ที่ Drive C แล้วไม่สงมารถ แก้ไง part ที่อยู่ไฟล์ได้ครับ

ส่วนการ ลบออกนั้น ไห้ท่านทำการปลดล๊อก แล้ว ใช่ตัวที่ท่านลง มา Uninstall มันก็จะมี menu ไห้ ถอนการติดตั้งครับ

ถ้าทำตามนี้แล้วไม่หาย แสดง ว่าไม่ใช่ที่โปรแกรมนี้แล้วครับ

เมื่อกอน ร้านเกมส์ผมใช่ทั้งร้าน แต่เด๋วนี้หันมา diskless แล้ว

Bookmarks

Bookmarks