overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24
    OverclockZone Member

Default แนะนำซาวด์การ์ดหน่อยครับ

คือผมอยากได้ซาวด์การ์ดดีๆสักตัวนึง ใช้ร่วมกับหูฟังครับ เอาไว้ฟังเพลง(มากสุด) ดูหนังเล่นเกม งบไม่เกิน4500ครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ

edit : ขอแหล่งจำหน่ายด้วยครับ
    Last edited by xenosous; 11 Apr 2011 at 17:30:56.

OverclockZone Member prapharn's Avatar

มือ1เกินงบไปหน่อย Asus Xonar HDAV 1.3 5300 ไม่ก็หาในห้อง hifi มีมาขายเรื่อยๆไม่ถึง 4000

OverclockZone Member naraklive's Avatar

จัดหนัก

ตัวด้านบนนี่เท่าไหร่ครับเนี่ย แล้วมีแบบ ต่อตรงหรือเปล่าครับ คือผ่าน USB แล้วกลัวเสียงจะสู้ไม่ได้
    Last edited by xenosous; 11 Apr 2011 at 19:15:32.

ช่วยหน่อยนะครับจะสงกรานละ เดี๋ยวขนส่งปิดผมรออีกนานเลย

TroRuwA
    Guest

ASUS น่ากลัวมาก creative จะสู้ไหวไหม
    แต่ปัญหาคือเสียง เยี่ยมหรือแย่ เมื่อเทียบกับราคา

Asus ตอนนี้ผมสนใจ xonar essance stx อยู่แต่ดูราคาแล้วไม่ไหวจริงครับเกินงบเป็นพัน ในงบนี้มีตัวไหนแนะนำ แนะนำได้เลยนะครับ ได้มากสุดแค่ 4500 จริงๆครับ

แล้วมีตัวไหนที่เหมาะจะใช้กับหูฟังนอกจาก Asus xonar essance stx อีกไหมครับ(สู้ราคาไม่ไหว) เท่าที่เห็นก็มี audiotrak prodigy hd2 แต่กว่าของจะมาก็เดือนหน้านู่นอะครับ

OverclockZone Member Sniperz's Avatar
    Ladkrabang BKK.

สู้ราคาไม่ไหว ก็จัด 2zs ไปโมเต็มสูบ เอาให้สุดปลายเท้า

ความเห็นคุณ sniper นี่น่าสน แต่ปัญหาหลักคือ "โมไม่เป็น" ครับ อิอิ

OverclockZone Member naraklive's Avatar

ออนบอร์ดปรับดีๆก็เทพ
    เกริ่นนำ ที่เสียงมันไม่ดีน่ะไม่ใช่การ์ดมันไม่ดี เครื่องคอมพ์เราต่างหากที่ไม่ดี
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1170355
    Last edited by naraklive; 12 Apr 2011 at 14:27:24.

OverclockZone Member keang's Avatar

เล่นเครื่องเสียง ต้องใจเย็นๆครับ รีบร้อนไปก็มีแต่เสียกับเสีย (ซื้อมาขายไป งบค่อยๆบานปลายไปเรื่อยๆ)
    ยืดเวลาออกไปหน่อย อาจได้เห็นได้เจอรุ่นใหม่ ข้อมูลใหม่ ที่อาจเหมาะกับตัวเรามากกว่าเดิม ในวงเงินที่คิดไว้

ขอบคุณทุกท่านมากครับ แต่ผมไม่มีความรู้ในการปรับอะไรเลยเนี่ยสิ แล้วอีกอย่างชอบแบบซาวด์ของตัวมันจริงๆมากกว่า(ยกเว้นออนบอร์ด)

OverclockZone Member Sniperz's Avatar
    Ladkrabang BKK.

Quote Originally Posted by xenosous View Post
    ความเห็นคุณ sniper นี่น่าสน แต่ปัญหาหลักคือ "โมไม่เป็น" ครับ อิอิ
    ที่บอร์ดเรามี2เจ้าใหญ่ๆที่รับโม จนชื่อเสียงเลื่องลือระบือไกล ห้อง Hifi Market ครับ

OverclockZone Member tavichai's Avatar
    ที่ราบลุ่มบางส่วนของเชียงราย

asus เดี่ยวนี้ทำทุกอย่างจริงๆ creative เมื่อก่อนยังไงเดี๋ยวนี้ก็เหมือนเดิม

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

อย่าลืมไปหาsb0400 เด้อ creative audigy 2 value

ค่าตัวอยู่ที่พันเดียว ลองดูแล้วอาจจะชอบเหมือนผมก็ได้นะ

sniperz:เรื่องโมเดี๋ยวเอาไว้ก่อนครับ ขอได้สักตัวเป็นๆมาก่อน
    tavichai:ก็งี้หละครับ ต้องการเรื่องการตลาด นี่ก็เพิ่มมาสำหรับ audiophile ซะด้วยแต่ creativeไม่ยอมเอาบ้าง
    xexalskyline:ราคาถูกอย่างนี้น่าสนครับประหยัดงบดี ปล.ท่านดูเมะด้วยหรอครับ *-*

ผมอยู่ชลบุรีมีที่ไหนขายพวกซาวดฺการ์ดบ้างครับเนี่ย

OverclockZone Member tiger X-fi's Avatar

Quote Originally Posted by xenosous View Post
    sniperz:เรื่องโมเดี๋ยวเอาไว้ก่อนครับ ขอได้สักตัวเป็นๆมาก่อน
    tavichai:ก็งี้หละครับ ต้องการเรื่องการตลาด นี่ก็เพิ่มมาสำหรับ audiophile ซะด้วยแต่ creativeไม่ยอมเอาบ้าง
    xexalskyline:ราคาถูกอย่างนี้น่าสนครับประหยัดงบดี ปล.ท่านดูเมะด้วยหรอครับ *-*

ผมอยู่ชลบุรีมีที่ไหนขายพวกซาวดฺการ์ดบ้างครับเนี่ย
    หาเอาที่ห้องไฮไฟ ง่ายกว่าครับ

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

Quote Originally Posted by tiger X-fi View Post
    หาเอาที่ห้องไฮไฟ ง่ายกว่าครับ
    confirm วันก่อนไปเดินพินทิพย์อีกที
    มือ2 พันทิพย์ รุ่นต่ำๆ หลายตัวแพงกว่าห้องhifi
    แต่ซื้อของตามเว็บบอร์ดก็ดูดีๆล่ะ ระวังงานเข้า

ใช้ร่วมกับหูฟังครับ เอาไว้ฟังเพลง(มากสุด)
    ถ้าหูฟัง โอห์มต่ำ ขับไม่ยาก
    ตัวz2อาจจะตอบโจทย์ได้บ้างส่วน
    http://www.overclockzone.com/forums/...(USB-Soundcard)

tiger X-fi:จะลองหาดูครับ แต่ก็กลัวเหมือนกันนะครับนี่
    ManiacMaew:อันนี้ก็น่าสนครับของคนไทยซะด้วย แต่ขานี้คงเพลงอย่างเดียวจริงๆ แล้วคงต้องหา headphone amp อีก
    Last edited by xenosous; 13 Apr 2011 at 03:00:02.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks