Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำซาวด์การ์ดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อย่าลืมไปหาsb0400 เด้อ creative audigy 2 value

ค่าตัวอยู่ที่พันเดียว ลองดูแล้วอาจจะชอบเหมือนผมก็ได้นะ

Comment

sniperz:เรื่องโมเดี๋ยวเอาไว้ก่อนครับ ขอได้สักตัวเป็นๆมาก่อน
      tavichai:ก็งี้หละครับ ต้องการเรื่องการตลาด นี่ก็เพิ่มมาสำหรับ audiophile ซะด้วยแต่ creativeไม่ยอมเอาบ้าง
      xexalskyline:ราคาถูกอย่างนี้น่าสนครับประหยัดงบดี ปล.ท่านดูเมะด้วยหรอครับ *-*

ผมอยู่ชลบุรีมีที่ไหนขายพวกซาวดฺการ์ดบ้างครับเนี่ย

Comment

Originally posted by xenosous View Post
        sniperz:เรื่องโมเดี๋ยวเอาไว้ก่อนครับ ขอได้สักตัวเป็นๆมาก่อน
        tavichai:ก็งี้หละครับ ต้องการเรื่องการตลาด นี่ก็เพิ่มมาสำหรับ audiophile ซะด้วยแต่ creativeไม่ยอมเอาบ้าง
        xexalskyline:ราคาถูกอย่างนี้น่าสนครับประหยัดงบดี ปล.ท่านดูเมะด้วยหรอครับ *-*

ผมอยู่ชลบุรีมีที่ไหนขายพวกซาวดฺการ์ดบ้างครับเนี่ย
        หาเอาที่ห้องไฮไฟ ง่ายกว่าครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
          หาเอาที่ห้องไฮไฟ ง่ายกว่าครับ
          confirm วันก่อนไปเดินพินทิพย์อีกที
          มือ2 พันทิพย์ รุ่นต่ำๆ หลายตัวแพงกว่าห้องhifi
          แต่ซื้อของตามเว็บบอร์ดก็ดูดีๆล่ะ ระวังงานเข้า

ใช้ร่วมกับหูฟังครับ เอาไว้ฟังเพลง(มากสุด)
          ถ้าหูฟัง โอห์มต่ำ ขับไม่ยาก
          ตัวz2อาจจะตอบโจทย์ได้บ้างส่วน
          http://www.overclockzone.com/forums/...(USB-Soundcard)

Comment

tiger X-fi:จะลองหาดูครับ แต่ก็กลัวเหมือนกันนะครับนี่
            ManiacMaew:อันนี้ก็น่าสนครับของคนไทยซะด้วย แต่ขานี้คงเพลงอย่างเดียวจริงๆ แล้วคงต้องหา headphone amp อีก
            Last edited by xenosous; 13 Apr 2011, 03:00:02.

Comment

Originally posted by xenosous View Post
              ManiacMaew:อันนี้ก็น่าสนครับของคนไทยซะด้วย แต่ขานี้คงเพลงอย่างเดียวจริงๆ แล้วคงต้องหา headphone amp อีก

ซาวน์การ์ดครีเอฟส่วนใหญ่กำลังขับก็ไม่ได้ดีกว่าz2เลยครับ
              เพราะภาคจ่ายไฟopampใช้แค่ บวกลบ5 โวลท์ (ถึงมันจะโม้ว่าfront chต่อหูฟังได้ก็เถอะ)

Comment

ครับ ตอนนี้ผมไปเจอ soundcard ตัวนึงเป็น external Sound Blaster Digital Music Premium HD ตัวนี้เป็นไงบ้างครับใครมีโอกาสได้ลองบ้าง แต่มันติดอยู่ในใจนิดๆ(ความเชื่อของผมเอง)ผมคิดว่า internal เสียงดีกว่า external (หรือเปล่า)

Comment

มีรีวิวแล้วครับ ลองหาดูในห้องsoundนี้แหล่ะ

Comment

อ่านรีวิวแล้วก็น่าสนใจดีนะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะคุ้มหรือเปล่ากลับราคาหน้าเว็บที่ 3990 (HWH)

Comment

Working...
                    X