overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42
    OverclockZone Member dearlove's Avatar

Default DELL VS ASUS ขอความเห็นหน่อยครับ

ตามชื่อกระทู้เลยครับ พอดีไปเจอ NB ที่โดนๆ มา สองตัว และก็เป็นสองยี่ห้อ นี้ด้วยครับ สเปคใกล้เคียงกัน ต่างกันตรงออปชั่นนิดๆหน่อยๆ ราคาก็เท่าๆกัน เป็นคุณ คุณจะเลือกยี่ห้อไหน ขอเหตุผลประกอบหน่อยนะครับ ผมต้องการความช่วยเหลือครับ T^T เพราะผมก็เลือกไม่ถูกครับ

OverclockZone Member hesbond13's Avatar

ผมใช้ Asus อยู่แต่เชียร์ให้เลือก Dell ครับ
    จริงๆ 2 แบรนด์นี้ก็ไม่ทิ้งกันมากนะผมว่า Dell กับ Asus งานประกอบ กับวัสดุคุณภาพใกล้เคียงกัน
    Dell ได้ตรง Onsite service
    Asus 2 ปี ประกัน World Wild แต่ถ้าเป็น Dell รุ่นสูงๆก็ World Wild หลายรุ่นอยู่
    ต้องถามระบุที่รุ่นน่ะครับว่ารุ่นไนกับรุ่นไหน จะได้ง่ายกับการออกความเห็น

OverclockZone Member dearlove's Avatar

รุ่นกลางๆ ค่อนข้างต่ำอ่ะครับ ราคาประมาณ สองหมื่นต้นๆ นิด ๆ ไม่เกินสองหมื่นสาม ประมาณนี้หนะครับ

ส่วนรุ่นที่เล็งไว้ มีสองตัว

http://www.*****************/notebook...JP-VX022D.html
    กับ
    http://*****************/notebook/345...205TH-Dos.html
    ครับผม รบกวนหน่อยนะครับ

เลือกไม่ถูกเลยแฮะ อยากได้ทั้งสองรุ่น 55

OverclockZone Member Upblue's Avatar

wild = ป่า รึเปล่าฮะ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

2 ตัวนี้ผมเลือก asus จากที่เคยใช้งานมาทั้ง 2 รุ่น asus ทำได้ดีกว่า

OverclockZone Member

เคยตัดสินใจ 2 รุ่นนี้เหมือนผมเลย

สุดท้ายหวดเดลมา 15.6 นิ้วทำผมประทับใจเมื่อรวมกับ 5650 แล้ว ถือว่าคุ้มถ้าเอาเล่นเกมส์บ้าง ดูหนังบ้าง แต่ดีไซน์คีบอร์ด เอซุส เอาไปกิน
    แล้วก็เดลเป็นรอยง่ายมาก เวลายกเดลตัวนี้มือเดียวแล้วมือไปโดนแบตรู้สึก ไม่มั่นคงดูไม่แน่นเท่าไหร่ แต่ชอบเดลนะครับ ถ้ารุ่นใหม่เดลปรับ ส่วนคีบอร์ดให้คล้ายเอซุส แล้วก็ทำตรงแบตให้แน่นหนาผมว่าจะสุดยอดเลย

ผมจัดมาเมื่อ วัน ที่ 3เมษา เดล พร้อมภาษี 7เปอร์เซ็นต์ - - - - 21500 ได้ของแถมมาเข่งนึง(ซอฟเคส กระเป๋า พัดลม ลูกกลมรองฐาน ที่คลุมแป้นพิมพ์ เม้าส์ )
    ส่วนเอซุส ตัวที่ท่านเล็งได้ราคา พร้อม ภาษี 7 เปอร์เซ็นต์ - - - - 19700 ร้านจิ้บ พันทิพย์ใหญ่

OverclockZone Member saint[z]'s Avatar

ข้อดี
    ประกัน asus
    กาดจอ asus
    ฮาดดิส asus
    เเรม dell
    ขนาดจอ dell
    ราคา asus
    โดยรวม asusกินนะครับราคาถูกกว่า เเถมหมดปีที่1ไปยังเหลือประกันอีก1ปี เสียขึ้นมา dellก็เสียเงินเพิ่ม เเต่asusยังฟรี

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

แต่ประกันDellเป็นแบบโทรไปเรียกเค้ามาดูให้ถึงที่ได้เลยนะครับผม

นั่นหนะสิครับ คิดไม่ตกจริงๆ 5555 อยากให้สองยี่ห้อนี้ รวมร่างกันจริง ๆ ตัวเครื่องรุ่นนี้เดล ก็จอใหญ่กว่า แถมผมยังชอบที่มี numpad ให้มากับตัวเครื่องเลย

แต่เอซุสก็ดันให้ ฮาร์ดดิสแรงกว่า แรมเยอะกว่า การ์ดจอแรงกว่า อีก แถมประกันของแต่ละค่ายก็ดีไปคนละแบบ ผมยอมรับจริงๆว่าเลือกไม่ถูก รักพี่เสียดายน้อง ถ้ามีเงินซื้อสองเครื่องไปแล้ว 5555 บ้าไปแล้ว ^^""

OverclockZone Member trapcomtec's Avatar

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ประกันแบบ on-site มันอาจจะเสียเวลาเราก็ได้เพราะว่า มันต้องรอคิวอะครับ ถ้ายิ่งติดคิวหรืออะไรนานก็อาจทำให้เราเสียเวลาไปเปล่าๆๆ คอมพ์ก็ไม่ได้เล่น ถ้าเป็นประกันแบบ ปกติ คือเราอาจเสียเวลาซะหน่อยเพื่อพาคอมพ์ที่ป่วยไปหาหมอ แต่ถ้าของมีที่ศุนย์ก็อาจไม่กี่วันก็แล้วแต่ อาการที่เสียอะครับ
    ผมเลยคิดว่า เลือก asus อะ ครับ คุ้มราคาและประกัน

dellตัวใหม่ ได้ usb 3.0 ช่องครับ ตัว 14นิ้ว ได้การ์ดจอ 6630+intel เปลี่ยนหน้ากากได้ด้วยราคา2หมื่นนิดๆ หลังสงกรานต์มาแน่ครับ
    http://www.dell.com/my/p/inspiron-14r-n4110/pd

OverclockZone Member chawin007's Avatar

ผมเลือก DELL

เพราะอยากได้ Alienware, Adamo , XPS อะไรแบบนี้

OverclockZone Member xsamuraix's Avatar

Quote Originally Posted by dasaku View Post
    dellตัวใหม่ ได้ usb 3.0 ช่องครับ ตัว 14นิ้ว ได้การ์ดจอ 6630+intel เปลี่ยนหน้ากากได้ด้วยราคา2หมื่นนิดๆ หลังสงกรานต์มาแน่ครับ
    http://www.dell.com/my/p/inspiron-14r-n4110/pd
    โอ้วแหล่มมาก รออีกนิด สอยตัวนี้ดีกว่าครับ ได้ทั้ง e-sata+usb3 และ keyboard แบบ chicketตามสมัยนิยม
    Last edited by xsamuraix; 13 Apr 2011 at 00:18:06.

Quote Originally Posted by dasaku View Post
    รอตัวนี้อยู่เลยครับ ถ้ามาคือสอยลูกเดียว^ ^

โอ๊ะ มีของมาล่ออีกแล้วละสิ ตีเป็นเงินไทยกี่บาทได้อ่ะครับ แล้วทราบมั๊ยครับว่าเข้าไทยวันไหน พอดีผมต้องใช้เครื่องก่อนวัน 23 เดือนหน้า หนะครับ ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by dearlove View Post
    โอ๊ะ มีของมาล่ออีกแล้วละสิ ตีเป็นเงินไทยกี่บาทได้อ่ะครับ แล้วทราบมั๊ยครับว่าเข้าไทยวันไหน พอดีผมต้องใช้เครื่องก่อนวัน 23 เดือนหน้า หนะครับ ขอบคุณครับ
    เข้ามาแล้วครับผมจัดมาละ จัดมา 23500 จากพ่อค้าใน thaidellclub
    spec dell n4110
    Intel Core i5-2410M Processor (2.3GHz Turbo boots with up to 2.9GHz,4 threads,3MB L3 caches)
    *4GB (1 X 4 GB) 1 DIMM DDR3 1333
    *500GB Hard Drive
    *14.0"Widescreen HD glossy WLED display with TrueLife(TM)(1366x768)
    *AMD Radeon? HD 6630M - 1GB
    *DVD+/-RW Optical Drive
    *365Bluetooth/Intel? Centrino? Wireless-N 1030 /DOS
    *Integrated 1.0 mega pixel widescreen HD WebCamera
    *6-cell Lithium Ion Battery/65W ACAdapter
    * 8-in-1 media card reader:SD, SDHC, SDXC, MS, MS-Pro, MMC, MMC+, xD
    *1 Year Onsite Service / Weight 2.24Kg
    *(2) USB 3.0 + (1) USB 2.0 + (1) Combo E-SATA/USB 2.0 / HDMI? v1.4 and VGA
    *1 Half Mini-card Slot and 1 Full Mini-Card Slot / 1 Headphone Jack, 1 Microphone Jack

เสป็คแทบไม่ต่างจากvaio ปัญหาตอนนี้ยังไม่เจอครับเพิ่งใช้ได้วันเดียว
    ที่บอกมาหลังสงกรานต์เพราะตอนนี้เขากำลังล้างสต็อกครับ แต่ตัวนี้ผมสั่งจากทางร้านมาเลย

คืออีกไม่กี่วันก็คงเข้า พวก ศูนย์ไทย หรือพวกตามร้านจิ๊บ ใช่มั๊ยครับ ราคาประมาณนี้ ก็น่าสนใจ ถือว่าเกือบถึงจุดขีดสุดของงบประมาณ ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูล

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks