Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมทำ pepsi หกใส่ m/b แล้วเอาไปล้างแฟ้บ จะพังป่าวนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

วันหลัง อย่าลงแฟ้บนะ น้ำเปล่าๆก็พอ -*-

Comment

การล้างบอร์ดอีเลคฯทั่วไปมีน้ำยาล้างโดยเฉพาะครับ แล้วแต่ช่างคนไหนจะลงทุนกับการทำงาน แต่ช่างไทยเ่ก่งกว่า ล้างโดยทินเนอร์และตามด้วยน้ำยาล้างจาน(ถ้าให้บอร์ดเงางามมีน้ำยาล้างพิเศษ)และใช้เครื่องลมร้อนเป่าให้แห้ง(ต้องแห้งสนิท) ผมล้างเกือบทุกวัน(เอามาเปิดเผย)

Comment

ถ้าแห้งสนิท ไม่เหนียวจากแป๊บซี่ ถือว่าผ่านครับ ถ้ายังมีคราบตามชิบ หรือตามลายปริ้น อันนี้น่าเป็นห่วงครับ

Comment

จากประสบการณ์จริงครับ พี่เค้าแถวบ้านผม ถอดเมนบอร์ดมาล้างกันแฟ้บ นี้แหละ

เห็นกับตา ครับ ตากให้แห้งแล้วเอามาใช้ได้ ปกติครับผม ยืนยันแน่นอน 100 เปอเซ็น

คอนเฟริม

Comment

น้ำยาทำความสะอาด มันก็คือน้ำเหมือนกันนั่นแหละ ข้อสำคัญตอนล้างอย่าให้มีกระแสไฟฟ้าในวงจร ซึ่งอาจเกิดการลัดวงจรทำให้อุปกรณ์เสียหายได้ และเมื่อจะนำมาประกอบใหม่ต้องแน่ใจว่ามันแห้งสนิทจริงๆ เท่านั้น ก็จะใช้งานได้ปกติ

Comment

เกิดตากแดดแล้วลืมเก็บฝนตกซ้ำอีก ทำไงหละนี่

Comment

ใช้ โซลเวนท์ ล้างครับ มีคุณสมบัติเป็นตัวทำละลายเหมือนทินเนอร์ แต่ไม่กัดพลาสติก ระเหยได้ ช่างซ่อมมือถือเขาใช้ล้างบอร์ดมือถือใช้คู่กับหม้อต้มคลื่นเสียง ล้างแล้วก็ใช้เครื่องเป่าลมร้อนเป่าไล่ความชื้นออก ครับ

Comment

ของผมซาวการ์ดครับ ได้มามันไม่เวิค คือคอมมองไม่เห็น จัดการเอามันลงอ่างเช็ดเนื้อเช็ดตัวให้แตกจับตากแดดซักพัก ลองเอามาเปิดอีกทีใช้ได้ปกติไม่มีงอแง ฮาๆ

Comment

น่าจะเอาน้ำแข็งลงตามแป๊บซี่นะ อร่อยน่าดู

อิอิแซวเล่นจ้า

Comment

ฮ่าๆ ล้างเอี่ยมครับล้าง 2 รอบอะครับ แล้วก็ถอดถ่านถอดอะไรหมดเลยครับ ผมเอาไปตั้งกลางแดดสนามหน้าบ้านเลย ความร้อน เทอโฒอยุ่ที่ 34 องศาตอนนั้น ฮ่าๆตากตั้งแต่ 10 ยัน 4 โมงเย็น ไม่แห้งน่าจะไม่ไหวแล้วนะครับ

Comment

จะทำไรก็ รอบคอบกันหน่อยนะครับ เสียดายของหมด ของใหม่ๆ -*-

ขอให้โชคดีครับ

Comment

Originally posted by mikies123 View Post
                          น่าจะเอาน้ำแข็งลงตามแป๊บซี่นะ อร่อยน่าดู
                          ชื่นใจเลยครับท่าน เง้อ!!! ไม่ใช่!!!!!

Comment

Working...
                          X