Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการจัดสเปคนี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการจัดสเปคนี้ทีครับ

คือว่า ผม จะใส่ PSU แต่ไม่รู้ควรใส่ กี่wattดี เอาเป็น watt เต็มอ่ะครับ

ที่ผมจัดก็จะมี

1GB (III) PCIe GT440 Over Clock HDMI GigaByte
    Core i3 - 550 (Box, 3.20GHz.)
    ASUS P7P55-LX "DCOM/Synnex
    500 GB SATA-II Seagate
    DDR3(1333) 2GB. Kingston
    (SATA/BOX) DVD RW 22x LG #GH22NS50

ผมควรใช้ PSU กี่ Watt ดีครับ
    แสดงวิธีการคิด watt แต่ละอุปกรณ์ด้วยก็ดีนะครับ ^^
    แล้วก็รบกวน ติชม เสปค นี้ ด้วยครับ ควรเปลี่ยนอะไร หรือว่ายังไง
    จุดประสงค์ ก็ ไว้ดูหนัง เล่นเกม

เรื่องจอ ก็ยังเลือกไม่ได้เลย จอ LED 20นิ้ว แต่เลือกไม่ถูกว่าจะเอารุ่นไหน
    Last edited by evenomz; 11 Apr 2011, 17:39:33.

http://www.advicesurin.com

จอ LED 20นิ้ว ของเว็บนี้อ่ะครับ เลือกไม่ถูก
    Last edited by evenomz; 11 Apr 2011, 18:08:23.

Comment

ผมว่า จัดใหม่ทั้งชุดเลยดีกว่านะ

ตีซะว่ามีงบซื้อคอม 15000

CPU : AMD ATHLON II X4 640 =============== 3250
      M/B : ASROCK 880GM-LE ================== 1900
      RAM : Kingston DDR3 1333 4GB ============== 1500
      VGA : HIS HD5770 1GB =================== 4200
      DVD : Samsung ======================== 550
      HDD : WD Blue 500GB ==================== 1190
      Power : RaidMax 530Watt ================== 1500
      Case : Cooler Master 430 =================== 1300

15390

ส่วนจอ อย่าไปซื้อร้านนี้เลย . . . .เดินดูแล้วเลือกเอา ร้านอื่นดีกว่า . . . .

Comment

ผมอยู่ต่างจังหวัดอ่าครับ ไม่ค่อยได้เข้าไป พวกศูนย์รวมพวกฮาร์ดแวเท่าไหร่ ของส่วน ใหญ่ จะสั่งเอาทั้งนั้นเลยครับ

Comment

Originally posted by evenomz View Post
          ผมอยู่ต่างจังหวัดอ่าครับ ไม่ค่อยได้เข้าไป พวกศูนย์รวมพวกฮาร์ดแวเท่าไหร่ ของส่วน ใหญ่ จะสั่งเอาทั้งนั้นเลยครับ
          ของที่จัดให้ เป็นของทั่วไป ไม่ได้หากยากอะไรขนาดนั้นนะ ยังไงก็ลองเอาพอเป็นแนวทาง

Comment

อ้อครับ

ส่วนเรื่องสเปค ที่ผมจัดเนี่ย มันเป็นยังไงหรอครับ

มือใหม่ด้วยครับ

Comment

Working...
            X