Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไรท์หนังแล้วขึ้นว่ากระบวนการเบิร์นล้มเหลวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไรท์หนังแล้วขึ้นว่ากระบวนการเบิร์นล้มเหลวครับ

ผมไรท์หนังได้สักเกือบๆครึ่งแผ่นแล้วมันขึ้นล้มเหลวครับ
    หนังที่อยู่ในเครื่องก็ดูได้ปกติ แต่พอไรท์แล้วล้มเหลว
    ไม่ได้เป็นทุกเรื่องนะครับ หัว DVD ผมพึ่งซื้อมาตอนต้นปีเองครับ
    ยี่ห้อ LG 24x ผมไรท์ที่ความเร็ว 4x

ไม่ไช่ว่าหนังเสียแน่นอนครับ บางเรื่องเคยไรท์แล้ว
    แต่พอจะไรท์อีกแผ่นแล้วล้มเหลว แผ่นเสียไปเป็นปึกแล้วครับ
    มีเรื่องนึงตอนเช้าไรท์ได้ พอตอนเย็นล้มเหลวสะงั้น
    เซ็งมาก ใช่ DVD ผมจะเสียหรือปล่าวครับ

บางทีเป็นที่ Power Supply

Comment

ขอคำยืนยันจากหลายๆท่านครับ

Comment

อัพเฟิร์มแวร์

Comment

เกิดได้จาก บัฟเฟอร์ไม่นิ่ง PSUไม่นิ่ง หัวอ่านสกปรก สายไฟหลวม ฮาสดิสทำงานหนัก CPU ทำงานหนัก แรมไม่พอ

Comment

ไม่อยากยกไปร้าน กลัวช่างมันบอกให้เปลี่ยนมั่ว

Comment

ผมว่าเป็นที่ dvdrw หรือ โปรแกรมที่ใช้ burn ลอง uninstall แล้วลงใหม่
              แล้วลองหา dvdrw อีกซักตัวมาลองเทสดูซิครับ ยืมจากเครื่องใหนมาก็ได้
              ยี่ห้ออะไรก็ได้ ลองเทสไรท์ dvd ดู ซัก 2-3 แผ่น ก็รู้เรื่องแล้ว

Comment

อาจเกิดจากแผ่นบางล๊อตมาไรท์เสียเยอะมาก ตอนนี้ กลับมาใช้ princo ที่เค้าว่า dvd ห่วยนักหนา ไรท์ไม่เสียซักแผ่น - -

Comment

Working...
                X