overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29
    OverclockZone Member
    ปากน้ำ,สมุทรปราการ

Default Phenom ll X4 B55 อยากไปให้ถึง 4

ไม่รู้จะลากยังไงให้เสถียร เพราะผมจะเอาไปใช้แปลงไฟล์(น่าจะช่วยได้)

specครับ

http://image.free.in.th/show.php?id=...11916ad36c3286

(Phenom ll X4 B55 3.2gb ครับ)

ปล. ซิ้งเดิมนะครับ แต่วันจันทร์หน้า จะไปซื้อ TX3 แทน

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

วันนี้ลองนั่งกดดู ไฟ1.55ซิ้งค์TuniqExtreme ยังไม่เสถียรเท่าไร รอท่านอื่นมาเสริมครับ พยายามดันอยู่ครับ

ดันๆ

ปล. สงกรานต์แล้ววว >w<b (แต่นั่งไล่ไฟที่บ้าน)

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar

ไป4ไหวยังครับ ผมนั่งไล่มาตั้งแต่โพสยังไม่ผ่านLinX 64 5รอบเลย

OverclockZone Member osxp's Avatar

ถ้าจะเปลี่ยนซิงค์ แนะนำข้ามไป 212+ เลยดีกว่าครับ

ผมใช้ TX3 กับ X4 840 ลองลากไป 4Ghz เข้า windows ได้ปกติ แต่ถ้าเทส LinX จะร้อนขึ้นไปแตะ 70 องศา แล้วก็ฟ้อง error แต่ยังไม่จอฟ้านะ

ยังอยากหาซิงค์ใหม่อยู่เลยครับ

แต่ใช้งานจริงๆ แค่ 3.5GHz ก็พอละ

Last edited by osxp; 13 Apr 2011 at 14:23:51.

ท่านใดพาไปถึง4แบบเสถียรได้มาแนะนำเพื่อนๆหน่อยนะครับผม

กำลังคิดว่าจะซื้อตัวนั้นแทนอยู่ครับ แต่กลัวว่ามันจะไส่แล้วติดอะครับ

เพราะเคสผมก็ไม่ได้ไหญ่อะไรมากมาย

ปล.ผมเปิดฝาเคสครับ (ตอนแรกไส่เพราะกลัวฝุ่นเข้า)

แต่สภาพอนาถ = ="

OverclockZone Member osxp's Avatar

ลองวัดขนาดในเคสดูครับ ถ้ามีที่ว่างซัก 16เซน ก็ใส่ได้ครับ

อันนี้ 212+
    Last edited by osxp; 13 Apr 2011 at 18:15:08.

เลยเคสครับ orz (15 cm) แต่ผมเปิดเคส คงไม่มีปัญหาซักเท่าไร (มั้ง)

รู้สึกจะไม่ได้พูดถึง cpu เลย = ="

ขอแค่แนวพอครับ ไม่ต้องเป๊ะอะไร ค่อยไปไล่ไฟเอง
    Last edited by Xen; 14 Apr 2011 at 09:07:58.

OverclockZone Member y2k1977's Avatar

ลองเอาไปปรับแต่งลากดูนะครับ หน้าจะได้อยู่นะครับ

ลองดูแล้วไม่รอดครับ ไม่รู้ว่าไฟไม่พอหรือคุมความร้อนไม่อยู่ครับ ซิ้งค์TuniqExremeพัดลมเดิมครับ ไปได้แค่3.8ครับที่ผ่านlinX20รอบ

OverclockZone Member y2k1977's Avatar

Quote Originally Posted by Dej_SAVAGE View Post
    ลองดูแล้วไม่รอดครับ ไม่รู้ว่าไฟไม่พอหรือคุมความร้อนไม่อยู่ครับ ซิ้งค์TuniqExremeพัดลมเดิมครับ ไปได้แค่3.8ครับที่ผ่านlinX20รอบ
    มีปัจจัยหลายอย่างนะครับ ทั้งบรอด์ ทั้งแรม ก็มีส่วนที่จะลากพาไปได้ไกลๆนะครับ
    ลองปรับ CPU 200 X20
    แรมนี้ไม่รู้ว่าท่านใช้บัสเท่าไหร่ครับ ก็ไม่หน้าเกินที่บรอด์กำหนดให้นะครับว่าบรอด์รับแรมได้เท่าไหร่
    ไฟก็ไม่หน้าเกิน 1.5
    ก็หน้าจะไปได้นะครับ

Quote Originally Posted by y2k1977 View Post
    มีปัจจัยหลายอย่างนะครับ ทั้งบรอด์ ทั้งแรม ก็มีส่วนที่จะลากพาไปได้ไกลๆนะครับ
    ลองปรับ CPU 200 X20
    แรมนี้ไม่รู้ว่าท่านใช้บัสเท่าไหร่ครับ ก็ไม่หน้าเกินที่บรอด์กำหนดให้นะครับว่าบรอด์รับแรมได้เท่าไหร่
    ไฟก็ไม่หน้าเกิน 1.5
    ก็หน้าจะไปได้นะครับ
    อ้อครับผม ลองไล่ให้แรมบัสไม่เกิน1600(ตามสเปคแรม) แล้วครับ 200x20ก็ลองไปแล้ว ลองมา3วันแล้วครับ ยังไม่ผ่านทะลุ4สักทีครับ

ยังสงสัยว่า CPU/NBนี่ต้องเพิ่มตามCPUvcoreด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าautoไว้ก็ได้ ส่วนที่ลงลายเซนต์ไว้นี่แค่บูทติด hyper pi4mผ่านครับ

หรือว่าได้ตัวไม่สมบูรณ์มาครับ

fail ครับ Bluescreen หมดครับ(เหมือนมันจะร้อนไป)

ไว้ลองเปลี่ยนซิ้ง ค่อยมาทดสอบอีกรอบ

Quote Originally Posted by y2k1977 View Post
    ลองเอาไปปรับแต่งลากดูนะครับ หน้าจะได้อยู่นะครับ

พี่กบใช้บอร์ดกะแรมไรเหรอครับ ลากไปไกลดีจัง

Quote Originally Posted by คุณคือโคบาล View Post
    พี่กบใช้บอร์ดกะแรมไรเหรอครับ ลากไปไกลดีจัง
    ใช้ ASROCK EXTREME 3 + G SKILL TD แค่นั้นครับ ลองลากดูนะครับ
    ตอนใช้ crosshair iv formula ลากยังได้แค่ 3ปลายเองครับ
    จริงๆแล้วเปิดหัวได้วิ่งแค่ 3.2 ก็ถือว่าคุ้มสุดๆแล้วเพราะมันไม่ต่างอะไรกับ X4 955 ลองดูรูปซิ แล้วเปรียบเทียบดูครับ

Last edited by y2k1977; 14 Apr 2011 at 23:28:14.

OverclockZone Member oloqxpolo's Avatar

ของผมก็เปิดได้ บอร์ดห่วยขั้นเทพด้วย อิอิ! ลากบัสละเปิดไม่ติด เลยเพิ่มตัวคูณเอา

ไม่ทำไรร้อน 36 ต่ำสุดๆละ ถ้าเล่นเกมส์โหดๆ 45-48 ครับไม่เกินนี้ห้องแอร์ + ซิ้ง V6 ปิดแอร์ ทะลุ 55
    ไฟ ผมตั้งไว้ 1.52 เล่นไม่มีปัญหา แต่ เทส LinX ไม่ผ่าน 555+

OverclockZone Member MeePoohzz's Avatar
    มีนบุรี - แฟชั่น - รังสิต

Quote Originally Posted by oloqxpolo View Post
    ของผมก็เปิดได้ บอร์ดห่วยขั้นเทพด้วย อิอิ! ลากบัสละเปิดไม่ติด เลยเพิ่มตัวคูณเอา

ไม่ทำไรร้อน 36 ต่ำสุดๆละ ถ้าเล่นเกมส์โหดๆ 45-48 ครับไม่เกินนี้ห้องแอร์ + ซิ้ง V6 ปิดแอร์ ทะลุ 55
    ไฟ ผมตั้งไว้ 1.52 เล่นไม่มีปัญหา แต่ เทส LinX ไม่ผ่าน 555+
    HT ต่ำจังเลยท่าน เปลี่ยนบอดหน่อยมั้ย

จะว่าไป..แต่ละท่านใช้ PSU ตัวไหนกันอะครับ

เพราะเห็นคุณ y2k1977 บอกว่ามีปัจจัยหลายๆ อย่างในการ OC ให้ได้ไกลอะครับ

Quote Originally Posted by Xen View Post
    จะว่าไป..แต่ละท่านใช้ PSU ตัวไหนกันอะครับ

เพราะเห็นคุณ y2k1977 บอกว่ามีปัจจัยหลายๆ อย่างในการ OC ให้ได้ไกลอะครับ
    ผมใช้RaidmaxRX730SS ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks